Thread Tools
Old 20-06-2010, 20:52
NCQ's Avatar
NCQ NCQ is offline
Mod cũ
Re: Hướng dẫn burn in tai nghe

À mình hỏi cái, bạn nào biết trả lời hộ cái

Như cái màng sinh học của em Sony R10 theo nhà sản xuất thì nó chịu được 50 năm, vậy khi burn in với cường độ cao, em nó sẽ giảm tuổi thọ là chắc nhỉ.
Reply With Quote
Old 20-06-2010, 21:00
minhphutran's Avatar
minhphutran minhphutran is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NCQ View Post
À mình hỏi cái, bạn nào biết trả lời hộ cái

Như cái màng sinh học của em Sony R10 theo nhà sản xuất thì nó chịu được 50 năm, vậy khi burn in với cường độ cao, em nó sẽ giảm tuổi thọ là chắc nhỉ.
Em nghĩ chuyện này nó khác
VD cái cầu trọng tải 50 tần là cho phép 1 đoàn xe 50 chạy trên cấu xếp hàng.Và nó có thể chịu dc như thế liên tục 50 năm

CÒn về tai nghe.Mình nghe lúc mạnh lúc nhẹ ko phải lúc nào cũng hết công suất nên chắc chắc phải hơn thời gian nhà sx đưa ra.

Còn về màng sinh học nó có tuổi thọ.(như đồ ý tế gắn vô người cũng có thời gian (tui silicon gắn vô người đâu gắn dc vỉnh viễn (cái này tế nhị))
Chắc 50 năm thì nó hư nhưng em nghĩ là cao hơn .Nhưng mà 50 năm sau em này là đồ cổ....
Reply With Quote
Old 20-06-2010, 21:15
tranhieuamg's Avatar
tranhieuamg tranhieuamg is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by HVA View Post
bác nào thích thì burn, không thích thì thôi chẳng việc gì phải soắn =))
mềnh chỉ thấy lạ sao các bác ở đây có vẻ thần tượng hóa cái món burn in này thế nên mình thắc mắc hem bít có bác nào làm test chứng minh chưa thôi :-<
Reply With Quote
Old 20-06-2010, 21:27
cacuong1's Avatar
cacuong1 cacuong1 is offline
Senior Member

mình có burn in con mp21 = pink noise đc hơn 30h. cảm nhận so với lúc mới mua là trên cùng 1 nguồn phát (ipod nano cùi) với cùng 1 vài bài mp3 320 (nhạc nhẹ, ít bass) thì thấy là âm thanh chi tiết hơn, nghe 2 bên L R tách bạch hơn chút ~~~> phiêu hơn khá hài lòng nên burn in tiếp
Reply With Quote
Old 21-06-2010, 08:47
marky's Avatar
marky marky is offline
Senior Member

Nhiều lúc thấy mấy thằng bạn chỉ biết cắm tai nghe vào và nghe cũng khỏe thật, chỉ cần biết có nhạc là hay rồi còn lại khỏi lăn tăn nghĩ đến bass-mid-treb.
Reply With Quote
Old 22-06-2010, 10:10
HVA's Avatar
HVA HVA is offline
Hardware Vietnam Amateur

Quote:
Originally Posted by tranhieuamg View Post
mềnh chỉ thấy lạ sao các bác ở đây có vẻ thần tượng hóa cái món burn in này thế nên mình thắc mắc hem bít có bác nào làm test chứng minh chưa thôi :-<
cái này không ai thần tượng cả bạn, chủ yếu là cảm nhận, mà cái cảm nhận thì tranh luận cả đời đấy.
@anh NCQ: theo em mấy cái đồ sinh học thì ko nên cho nó hoạt động nhiều, như cái của em bây giờ đâu còn như xưa, chỉ có chức năng bài tiết là chính
* https:www.vyti.vn/Skype:anhhuan_server/Phone:+84938333105?Email:michael@vyti.vn
Reply With Quote
Old 22-06-2010, 13:06
cad-to cad-to is offline
Member

Nghe bảo màn loa mới cần chạy rà cho tốt. Cái này cũng hên xui. Nhưng em nghĩ chắc đúng vì so với cảm nhận âm thanh thì dùng tool rà xoát bề mặt loa hãng nó làm đc. Giống xe máy mới mua phải chạy rodai.

Tuy nhiên như cũ... ưu tiên bass.
Reply With Quote
Old 22-06-2010, 18:56
tuanhung303's Avatar
tuanhung303 tuanhung303 is offline
Senior Member

thấy cái phone nó thiếu cái gì thì burn cái đó nhiều lên 1 tí . mình burn toàn = metal,dòng này thì chắc phá tai nghe chỉ thua dance, chẳng cần pink hay white gì hết, coi như nghe là burn luôn. nhạc thường cũng ok mà chậm hơn. nghe metal cũng có cái lợi )
Old 25-06-2010, 16:25
HVA's Avatar
HVA HVA is offline
Hardware Vietnam Amateur

Quote:
Originally Posted by tuanhung303 View Post
thấy cái phone nó thiếu cái gì thì burn cái đó nhiều lên 1 tí . mình burn toàn = metal,dòng này thì chắc phá tai nghe chỉ thua dance, chẳng cần pink hay white gì hết, coi như nghe là burn luôn. nhạc thường cũng ok mà chậm hơn. nghe metal cũng có cái lợi )
burn quá có khi bị thủng dó anh
* https:www.vyti.vn/Skype:anhhuan_server/Phone:+84938333105?Email:michael@vyti.vn
Reply With Quote
Old 25-06-2010, 20:44
marky's Avatar
marky marky is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tuanhung303 View Post
Em nghe nhạc metal giống như đang nghe pink noise ấy , đúng là các bác chuyên nghe metal lợi khoảng này thật .
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules