Thread Tools
Old 17-01-2007, 23:52
Naturalism's Avatar
Naturalism Naturalism is offline
Béo Bụng Bự
Re: Cho em hỏi về loa Sonic Gear

Quote:
Originally Posted by maturekid
mà loa đền la seo vậy mấy bác
Hỏi hơi bị nhìu kô biết có bị la kô ta
là cái con sonicgear này amply tích hợp của nó dùng đèn bán dẫn thay cho chip điện tử, cho chất âm ấm hơn, trong hơn
Reply With Quote
Old 18-01-2007, 09:34
Be_hat_tieu's Avatar
Be_hat_tieu Be_hat_tieu is offline
Đã tốn tiền

Nó dùng đèn điện tử(vaccum tube) chứ.Cái loại đèn cổ lỗ này người ta dùng phổ biến khi chưa phát minh ra bóng bán dẫn.
Attached Images
File Type: jpg ist2_33347_vacuum_tube.jpg‎ (20.9 KB, 16 views)

Last edited by Be_hat_tieu; 18-01-2007 at 09:57.
Reply With Quote
Old 19-01-2007, 20:56
1413's Avatar
1413 1413 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Naturalism
là cái con sonicgear này amply tích hợp của nó dùng đèn bán dẫn thay cho chip điện tử, cho chất âm ấm hơn, trong hơn
ơ hay, có đèn bán dẫn sao ta
Reply With Quote
Old 13-07-2007, 09:48
brightsea2001 brightsea2001 is offline
Member

Các bro cho em hoi Sonic Gear thunder IIR so với T6060 hay X530 thì cái nào hơn nếu dùng xem phim bằng DVD gia dụng.Em chỉ có < $100 thôi
Reply With Quote
Old 13-07-2007, 14:03
pml77 pml77 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by maturekid
Vì ít thấy ai nói về Sonic Gear nên cảm thấy tò mò với nhãn hiểu này, ai am hiểu về hãng này thì cho em xin ý kiến, có so sán hvới mí hiệu khác thì càng tốt
Mình đang xài con A5 cảm nhận là nghe nhạc khá ổn (so với dòng loa vi tính), tuy nhiên tiếng bass vì là sub nên nghe cảm giác không hay bằng mấy cái loa thùng. Hôm vừa rồi lắp thử hai cái loa của giàn mini Sony vào hai loa vệ tinh thì nghe tiếng khác hẳn âm thanh tách bạch hơn, tiếng trung ấm tiếng treble dịu (ban đêm mở nhạc còn nhỏ hơn nói chuyện bình thường mà vẫn nghe được tiếng treble). Chỉ còn tiếng bass do điều kiện phòng không tốt, không được xử lý tiêu và hút âm nên nghe vẫn chưa được ưng ý lắm
Về cái đèn thì mình đã sờ thử khi nghe khoảng 1 giờ chỉ hơi ấm chút thôi vì đó không phải là đèn công suất nên theo mình thì tuổi thọ chắc cũng khá. Tầng công suất nó vẫn dùng 2 con IC nên có miếng tản nhiệt bằng nhôm to vật vã.
hiện em nó phục vụ mình cũng gần cả năm rồi mà hình như càng nghe tiếng càng hay hơn thì phải.
Vài lời cảm nhận về con A5 đang dùng, không có ý quảng cáo cho Sonic gear.
Old 13-07-2007, 20:26
conheomap conheomap is offline
Senior Member

Trước đây khi mới "tập tành" nghe nhạc em cũng mua 1 em Apocalypx A3,đây là 1 em đèn lai,xuất âm = đèn nhưng tần cs xài bán dẫn,nói chung Sonic gear chỉ có dòng Apocalypx là nghe được,tần trung và cao trong trẻo,khá ngọt,dễ nghe...Nếu tầm 100$ mua bộ nghe nhạc thì em này khá phù hợp,nhưng không biết bộ A3 này còn SX nữa hay không
Reply With Quote
Old 14-07-2007, 09:33
Jedi Knight Jedi Knight is offline
Senior Member

Ampli đèn nghe nói nó thể hiện âm thanh từ nguồn phát rất trung thực, sợ rằng chơi MP3 sẽ ko hay! Ko biết có đúng ko nhỉ !
Reply With Quote
Old 15-07-2007, 16:48
D-Trend's Avatar
D-Trend D-Trend is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Jedi Knight
Ampli đèn nghe nói nó thể hiện âm thanh từ nguồn phát rất trung thực, sợ rằng chơi MP3 sẽ ko hay! Ko biết có đúng ko nhỉ !
Thật ra ampli đèn hay ampli điện tử cũng đều có chung một mục đích tái tạo âm thanh một cách trung thực nhất, phần thắng cho tới giờ vẫn chưa nghiêng về bên nào cả... thế nên ai thích loại nào thì chơi loại đó thôi. Tuy nhiên, ampli đèn chủ yếu được nhắc đến ở lĩnh vực dân dụng chứ multimedia thì đúng là mới chỉ có dòng Apoclyp của SonicGear là có.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules