Thread Tools
Old 24-05-2012, 19:01
dragonmon's Avatar
dragonmon dragonmon is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] Dell Vostro 3000 - Thảo luận, chém gió, tự sướng...

Quote:
Originally Posted by haiduongbros View Post
trong này có bác nào có hứng thú với slic2.1 để activer windows 7 không nhỉ? em làm cho bộ siêu tập vostro 3000 luôn. biến máy free dos các bác thành máy OEM hết
Unlock dc slic 2.1 trong bios dell vos 3450 thì chỉ em với
Old 25-05-2012, 09:14
haiduongbros's Avatar
haiduongbros haiduongbros is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Unlock dc slic 2.1 trong bios dell vos 3450 thì chỉ em với
Dell Vostro 3450 là bios phoenix UEFI nên nó không unlock dc, unlock chỉ dành cho AMI APITO UEFI, trong dòng Vostro 3000 thì có 3450 và 3750 là không unlock được, vì thế bạn muốn có slic2.1 trong bios thì bạn update bios mod này
bios mod: http://www.mediafire.com/?n6oikr1ddu8okcg
update bios gốc trong thư mục Original trước, chạy WinFlash.exe để update bios
sau đó khởi động lại update bios mod trong thư mục Modified. chuột phải vào Flash.bat chọn run as Administrator.
sau khi Flash xong bios tháo pin và bật máy lên, kiểm tra có slic thì gắn pin trở lại
chúc bạn thành công
bios mod trên đã thành công trên nhiều em vostro 3450

Last edited by haiduongbros; 25-05-2012 at 09:18.
Reply With Quote
Old 26-05-2012, 17:11
nld673 nld673 is offline
K.I.A

Em là thành viên mới, chỉ biết chút chút về coog nghệ...mong đc giúp đỡ

Chuyện là em có con Vostro 3550, hôm kia em ko biết down và update BIOS....và nó bị lỗi....Thế là máy không lên nữa...tức là bấm start nó chỉ sáng 3 cái đèn nguồn - ko thấy quạt quay nữa...màn hình tối om om...cứ như bấm chỉ để sáng đèn vậy....Em lên mạng tìm hiểu thì thấy có bài Dell Recovery Bios trên mạng nên ko biết làm có đc ko???..

Em muốn chuyển file Biosxxx.EXE sang .HDR mà ko đc mong bác nào conver giúp em với' - em ko chuyển đc nó bão lỗi......Máy của em có sevicetag là: b4fvmr1 ....Máy sài Win7 64bit

Do máy là hàng xách tay lên hãng bảo hành thì hết bao nhiệu ạ...??(máy vẫn còn bảo hành)...Hay bác nào giúp đỡ chỉ giáo dùm gà với ạ;;;

Em ở sài gòn mong bác nào công nghệ thông tin giúp em với...

Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều...
Reply With Quote
Old 27-05-2012, 15:57
haiduongbros's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nld673 View Post
Em là thành viên mới, chỉ biết chút chút về coog nghệ...mong đc giúp đỡ

Chuyện là em có con Vostro 3550, hôm kia em ko biết down và update BIOS....và nó bị lỗi....Thế là máy không lên nữa...tức là bấm start nó chỉ sáng 3 cái đèn nguồn - ko thấy quạt quay nữa...màn hình tối om om...cứ như bấm chỉ để sáng đèn vậy....Em lên mạng tìm hiểu thì thấy có bài Dell Recovery Bios trên mạng nên ko biết làm có đc ko???..

Em muốn chuyển file Biosxxx.EXE sang .HDR mà ko đc mong bác nào conver giúp em với' - em ko chuyển đc nó bão lỗi......Máy của em có sevicetag là: b4fvmr1 ....Máy sài Win7 64bit

Do máy là hàng xách tay lên hãng bảo hành thì hết bao nhiệu ạ...??(máy vẫn còn bảo hành)...Hay bác nào giúp đỡ chỉ giáo dùm gà với ạ;;;

Em ở sài gòn mong bác nào công nghệ thông tin giúp em với...

Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều...
bạn chuyển sang HDR không dc đâu, vì đây là bios AMI APITO UEFI, không phải bios phoenix như trước đâu
đây là bios ROM mình đã giải nén ra cho bạn : http://www.mediafire.com/?mj50ux8dd8dmokc
mình chưa biết cách recovery dell AMI UEFI này như thế nào nhưng mình đã rename file bios đúng máy bạn, bạn thử recovery bằng copy vào usb fat 32, usb chỉ chứa chắc bios và recovery bằng phím nóng là fn+b hoạc winkey+b.
AMI có thể là CTRL + HOME

Last edited by haiduongbros; 27-05-2012 at 16:00.
Reply With Quote
Old 27-05-2012, 19:04
nld673 nld673 is offline
K.I.A

Mình đã chép file của bạn vào USB format Fat32 - sao đó cắm vào máy hư....tháo pin, sạc -nhấn start 10s để xả điện dư - rồi cắm sạc và dồng thời nhấn Fn+B, winkey+B, Ctrl + Home với cả End mà thấy máy nó vẫn thế...ko biết làm sao nữa....

Nhưng vẫn cảm ơn bạn rất nhiều....

Last edited by nld673; 27-05-2012 at 19:06.
Reply With Quote
Old 28-05-2012, 07:55
haiduongbros's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nld673 View Post
Mình đã chép file của bạn vào USB format Fat32 - sao đó cắm vào máy hư....tháo pin, sạc -nhấn start 10s để xả điện dư - rồi cắm sạc và dồng thời nhấn Fn+B, winkey+B, Ctrl + Home với cả End mà thấy máy nó vẫn thế...ko biết làm sao nữa....

Nhưng vẫn cảm ơn bạn rất nhiều....
bấm fn+b sau đó cắm sạc, tay vẫn giữ phím fn+b, và bật nguồn tay vẫn giữ fn+b nhé, bạn sẽ thấy màn hình hơi sáng nhưng k lên gì hoạc nghe tiếng bíp, quạt quay, thấy đèn usb nhấp nháy là nó đang đọc tín hiệu, lúc đó bạn thả tay ra khỏi fn+b và đợi máy tắt bấm bật lại là dc. và thử lại với winkey+b hoạc ctrl+home
chúc bạn thành công
Reply With Quote
Old 28-05-2012, 12:34
onlyblue onlyblue is offline
Member

mình đang dùng vostro 3550, mỗi khi dùng nó trình chiếu powerpoint thuyết trình, cắm dây nối projector vào thì máy chạy rất nóng, hình ảnh trình chiếu rất giật, mình đã chỉnh mọi cách nhưng không ăn thua, ai gặp trường hợp giống mình thì hướng dẫn mình cách giải quyết với :(
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 21:34
sleepingchild sleepingchild is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by onlyblue View Post
mình đang dùng vostro 3550, mỗi khi dùng nó trình chiếu powerpoint thuyết trình, cắm dây nối projector vào thì máy chạy rất nóng, hình ảnh trình chiếu rất giật, mình đã chỉnh mọi cách nhưng không ăn thua, ai gặp trường hợp giống mình thì hướng dẫn mình cách giải quyết với :(
xuất ra projector là tương đương xuất ra thêm một màn hình nữa, lúc này máy xử lý đồ họa nặng nên nóng là đúng
để không bị giật thì bạn phải kích hoạt card đồ họa rời, không dùng card onboard (đã có hướng dẫn kích hoạt card đồ họa rời, bạn tự tìm nhé)
Reply With Quote
Old 04-06-2012, 23:20
lpthinh lpthinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sleepingchild View Post
xuất ra projector là tương đương xuất ra thêm một màn hình nữa, lúc này máy xử lý đồ họa nặng nên nóng là đúng
để không bị giật thì bạn phải kích hoạt card đồ họa rời, không dùng card onboard (đã có hướng dẫn kích hoạt card đồ họa rời, bạn tự tìm nhé)
coi chừng chuẩn bịnh ko đúng bác ơi, xuất ra màn hình khác để trình chiếu thuyết trình đơn thuần ko tới nỗi quá nặng để vga onboard chịu ko nổi đâu...dạo này lười chui vào đây quá
Old 05-06-2012, 22:16
sleepingchild sleepingchild is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lpthinh View Post
coi chừng chuẩn bịnh ko đúng bác ơi, xuất ra màn hình khác để trình chiếu thuyết trình đơn thuần ko tới nỗi quá nặng để vga onboard chịu ko nổi đâu...dạo này lười chui vào đây quá
vga onboard vẫn chịu nổi chứ, nhưng hình bị giật...mình đã thử rồi, dùng vga onboard mà xuất màn hình ngoài là mỗi lần chạy video hay xuất hiện đối tượng chuyển động là nó cứ giật giật
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules