Thread Tools
Old 12-03-2020, 22:30
halloha halloha is offline
Member
Re: Về bookshelf tích hợp. Đang máu me quá.

Mình cũng đang chơi HD6, nay đang dùng máy tính làm nguồn phát với file nhạc là lossless hoặc stream từ tidal. Để tận dụng DAC của HD6 nên mình đang kết nối laptop với HD6 qua bluetooth nhưng cảm thấy vẫn chưa đã. Ae cho hỏi có cách nào kết nối từ digital từ máy tính sang HD6 ngon không? usb spdif converter, hdmi spdif converter có bị làm giảm chất lượng của file lossless truyền đến HD6 không? Hay là đầu tư 1 con DAC riêng để stream nhạc từ tidal luôn, khỏi cần laptop nhỉ? Ae tư vấn mình phát
Reply With Quote
Old 12-03-2020, 22:33
Member

Không biết mấy con dyn xeo 4, 20 có ngon hơn hẳn HD6 không nhỉ? Để đẩy con HD6 làm con XEO xem thế nào? Ae tư vấn xem nên đầu tư thế nào cho hợp lý ( mình chỉ thich bookshelf cho gọn nhẹ, nghe trong phòng ngủ tầm 16m2)

Last edited by halloha; 12-03-2020 at 22:36.
Reply With Quote
Old 13-03-2020, 08:25
killerlslsls killerlslsls is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by halloha View Post
Không biết mấy con dyn xeo 4, 20 có ngon hơn hẳn HD6 không nhỉ? Để đẩy con HD6 làm con XEO xem thế nào? Ae tư vấn xem nên đầu tư thế nào cho hợp lý ( mình chỉ thich bookshelf cho gọn nhẹ, nghe trong phòng ngủ tầm 16m2)
Hơn hẳn đấy, xeo 4 mua cũ 98% độ 25tr thôi
Reply With Quote
Old 13-03-2020, 11:41
VuGiaA9's Avatar
VuGiaA9 VuGiaA9 is offline
Senior Member

Quote:
Mình cũng đang chơi HD6, nay đang dùng máy tính làm nguồn phát với file nhạc là lossless hoặc stream từ tidal. Để tận dụng DAC của HD6 nên mình đang kết nối laptop với HD6 qua bluetooth nhưng cảm thấy vẫn chưa đã. Ae cho hỏi có cách nào kết nối từ digital từ máy tính sang HD6 ngon không? usb spdif converter, hdmi spdif converter có bị làm giảm chất lượng của file lossless truyền đến HD6 không? Hay là đầu tư 1 con DAC riêng để stream nhạc từ tidal luôn, khỏi cần laptop nhỉ? Ae tư vấn mình phát
Nếu bác dùng tdial hoặc spotify để stream nhạc trực tuyến thì bác có thể tham khảo Kef LS50w/LSX hoặc muốn đầu tư dac rời thì có thể chơi con dac/amp của bluesound tích hợp sẵn luôn rồi. Lúc này thì mọi thứ lại đơn giản. Bác mua bất kỳ đôi loa bookshelf thụ động nào để phối ghép theo gu cũng được, có thể ghép được với cặp loa mình thích.
https://www.bluesound.com/products/powernode/
Mới tiêm năm ngoái
Reply With Quote
Old 14-03-2020, 10:08
Member

Thanks các thím tư vấn. Sau khi cân nhắc, mình quyết định nâng cấp lên XEO 4 để trải nghiệm thử.
Thấy bác TThach đang muốn mua HD6, nên mình đang đẩy nó đi ở đây nhé
https://next.voz.vn/threads/ban-audioengine-hd6.2640/
Reply With Quote
Old 16-03-2020, 22:33
eziodavinci's Avatar
eziodavinci eziodavinci is offline
Senior Member

Quote:
Thanks các thím tư vấn. Sau khi cân nhắc, mình quyết định nâng cấp lên XEO 4 để trải nghiệm thử.
Thấy bác TThach đang muốn mua HD6, nên mình đang đẩy nó đi ở đây nhé
https://next.voz.vn/threads/ban-audioengine-hd6.2640/
đẩy luôn cặp isoacoustic ko bác
Old 14-04-2020, 15:26
mocno1 mocno1 is offline
Junior Member
Re: Thảo Luận Về bookshelf tích hợp. Đang máu me quá.

[quote=kieptrathu;156191202]Có dư 1 cặp a5+ đen kèm dac d1 luôn đây bác. Chất lượng ngon, ngoại hình ok

A5+ còn không bác ơi??
Reply With Quote
Old 25-04-2020, 12:44
leequan2009's Avatar
leequan2009 leequan2009 is offline
Senior Member

Hello các bác, mình mới làm em KEF LSX dùng nghe trên máy tính, có một vài câu hỏi sau, mong các bác giải đáp giúp:
1. Mình dùng nó như là loa trên PC vậy thì kết nối loa đến PC qua cổng gì (Optical hay Aux) thì ổn nhất để nghe nhạc Lossless Hires trên máy tính.
2. Mình có dư 1 con DAC Chrod Mojo có thể tận dụng nó để dùng với LSX không? (Chrod Mojo output là 3.5mm sẽ nối với LSX qua cổng AUX 3.5). Có giúp cải thiện âm thanh hay là thừa thãi?

Old 04-05-2020, 10:29
robot_boy_tn robot_boy_tn is offline
Junior Member
Re: Thảo Luận Về bookshelf tích hợp. Đang máu me quá.

Quote:
Originally Posted by TThach View Post
Tầm 4.5 bác nhé. Full thùng và còn bảo hành.

[size=1][i]Sent from Xiaomi Mi Note 10 Pro using
Bác TThach ơi bộ AudioEngine A2+ còn không?
Reply With Quote
Old 28-07-2020, 17:32
tuyentien88 tuyentien88 is offline
Junior Member

các bác cho em hỏi trong tầm giá dưới 500k thì có loại dây RCA dưới 1m dùng tốt không nhỉ? Em nghiên cứu thấy có shopee bán các loại dây lõi monster và lõi liton thì loại nào xài ok hơn? Em kết nối DAC tàu với loa Swan M200 mkIII+.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules