Thread Tools
Old 08-09-2019, 00:20
thangld294's Avatar
thangld294 thangld294 is offline
Senior Member
Re: Page 5 - [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

Quote:
Originally Posted by hoangkent17 View Post
Bao giờ mới post Video vậy. Xa quá ko hóng được.

Được gửi từ iPhone X - vozForums
mod Linh kêu chưa edit xong thím à
Reply With Quote
Old 08-09-2019, 22:00
AnneHathaway's Avatar
AnneHathaway AnneHathaway is offline
Senior Member
Re: Page 3 - [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

Quote:
Originally Posted by justbenice View Post
Em thấy trên này nhiều bác chụp đẹp. Nhưng có bác nào đi học đâu. Thời buổi bây giờ thông tin nhiều. Về kĩ thuật, bố cục, ánh sáng, v..v đọc tầm vài ngày rồi xách máy đi chụp. Chụp tầm tới lần thứ 3-4 là làm chủ đc cái máy rồi. Trải nghiệm về nhiếp ảnh nó liên quan tới thẩm mỹ của từng người, em kô nghĩ ai truyền cho ai đc đâu vì mỗi người có cảm nhận riêng mà.
Em thấy cái quan trọg nhất bây giờ là sửa ảnh chứ kô phải là chụp ảnh nữa. Đặc biệt bác muốn đi theo hướng "dịch vụ" . Mình đi chụp nhóm 2 lần. Thấy có 2 bạn "thợ" đc thuê tới chụp. Nói chung họ chụp cực nhanh rồi về. Đến khi xem hình thì nhận kô ra luôn, rất ảo giác vì trình độ photoshop của họ thượng thừa.
3-4 lần có ít quá không bác? Em trước khi mua máy đã đọc nát cả internet về máy ảnh, mua máy xong cũng đọc nát cả quyển hướng dẫn sử dụng mà cũng phải 6 tháng - 1 năm mới tạm gọi là làm chủ hoàn toàn được cái máy.
Có học có hơn, nếu muốn nghiêm túc với nhiếp ảnh, dù có muốn kiếm tiền hay không thì mình nghĩ nên đi học 1 khoá học bài bản, sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian mày mò.
Mỗi người có cảm nhận riêng về nghệ thuật nhưng trong đó vẫn có những quy tắc chung nhất, căn bản nhất về cái đẹp. Mình mù tịt về nghệ thuật nên tốn khá là nhiều thời gian để xem ảnh, học hỏi về tư duy nghệ thuật để nâng cao dần tiêu chuẩn thẩm mỹ nghệ thuật của bản thân, vì vậy mình nghĩ nên đi học từ đầu có người hướng dẫn chỉ bảo sẽ nhanh hơn
Tâm hồn ta là IS chứ còn đâu.
Reply With Quote
Old 08-09-2019, 23:31
thangld294's Avatar
Senior Member
Re: Page 6 - [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

Quote:
Originally Posted by AnneHathaway View Post
3-4 lần có ít quá không bác? Em trước khi mua máy đã đọc nát cả internet về máy ảnh, mua máy xong cũng đọc nát cả quyển hướng dẫn sử dụng mà cũng phải 6 tháng - 1 năm mới tạm gọi là làm chủ hoàn toàn được cái máy.
Có học có hơn, nếu muốn nghiêm túc với nhiếp ảnh, dù có muốn kiếm tiền hay không thì mình nghĩ nên đi học 1 khoá học bài bản, sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian mày mò.
Mỗi người có cảm nhận riêng về nghệ thuật nhưng trong đó vẫn có những quy tắc chung nhất, căn bản nhất về cái đẹp. Mình mù tịt về nghệ thuật nên tốn khá là nhiều thời gian để xem ảnh, học hỏi về tư duy nghệ thuật để nâng cao dần tiêu chuẩn thẩm mỹ nghệ thuật của bản thân, vì vậy mình nghĩ nên đi học từ đầu có người hướng dẫn chỉ bảo sẽ nhanh hơn
Thím nói chuẩn, muốn nghiêm túc nên học còn chụp chơi thì tutu sẽ chụp đẹp hơn đt

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 13-09-2019, 10:12
thangld294's Avatar
Senior Member
Re: Page 5 - [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

Quote:
Originally Posted by booksho View Post
Tiếc quá mình biết chậm 1 hôm ko thì cũng tham gia. Có video hay gì ko bác nhỉ. Bác tóm tắt vài thứ dc ko. E cũng đang học về phối màu.

Gửi từ LGE LGM-V300L bằng vozFApp
https://youtu.be/OKvIgSr0_88

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 30-08-2020, 02:38
thantrongtung thantrongtung is offline
Member
Re: [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

Quote:
Originally Posted by dearboy_2015 View Post
Thôi...không tin thì vẫn cứ không tin thôi )
Che hết ông lại bảo hình đó lên mạng tải thiếu gì
Hơn nữa là của người ta chứ ko phải của tôi, không thì tôi show hết chả cần che tên làm gì
Mà đã nói vài K là từ 1 vài trang chứ có bảo riêng ShutterStock là vài K đâu... Tháng trung bình 500-700 cộng các trang lại là dư vài K rồi.
Nói chung không phải cái gì mình không làm đc thì người khác cũng không làm được nên ông bớt vặn vẹo khi chưa đọc kĩ và bớt phán người khác chém gió đi : sogood:
kệ đi
con cóc mãi trong cái giếng của nó
Reply With Quote
Old 30-08-2020, 09:10
mlott mlott is offline
Senior Member
Re: [Nghiêm túc] Có voz nào làm studio có nhu cầu nhận đệ tử ko mình muốn đi học chụp dịch vụ ạ. :)

làm éo gì làm 2 nghề mà theo đc. chụp về chỉnh ko đã hết thời gian. Vote bỏ ý định

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules