Thread Tools
Old 05-03-2016, 23:07
haylachoi haylachoi is offline
Senior Member
Re: [PC] Grim Dawn [Action/Adventure/RPG/Multiplayer/Coop/2016]

Quote:
Originally Posted by Ernest Rutherford View Post

Hệ số nhân dmg crit là ko hạn chế nhé, miễn là các thím đủ OA và đủ đồ, đủ skill

Gần 3.5x crit này (lấy trên utube, con mình cao nhất từng có cũng chỉ tầm tầm 2~3)
Nghi ngờ tên trong hình quay về normal đánh cho quái có DA thấp
Còn max hình như 3.5
As you continue to gain more bonuses to your OA, you will reach higher critical multipliers. The highest possible critical multiplier is x3.5, but to achieve this threshold you must either significantly out-level your target or have invested heavily in your OA.
Reply With Quote
Old 05-03-2016, 23:09
Czios Cerny's Avatar
Czios Cerny Czios Cerny is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Michael1992 View Post
bạn xóa grim dawn đã cài đi rồi cài lại bản khác và đừng crack gì hết.
Tải cái này về: https://www.fshare.vn/file/4TL5NJJTAKQR

rồi cài cái Update from RLD releasecopy Snack trong folder snack vào chơi thôi, ko cần cài cái Update from Hotfix v1.0.0.0 release

hoặc tải bản repack này về giải nén ra là chơi thôi
https://www.fshare.vn/file/HVQQ9SY4EEI6
Đang kéo lại thanks thím
Crucial Ballistix Sport LT White 8GB DDR4-2400 + 3xBallistix Sport LT White 4GB DDR4-2400
Reply With Quote
Old 05-03-2016, 23:14
bomcon123456's Avatar
bomcon123456 bomcon123456 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by haylachoi View Post
1/ Mình hiểu nên mới nhờ dịch cái đoạn tiếng anh đó.
2/ Trong game ko có chỉ số PTH, mình nhìn chủ yếu là chance to hit và crit.
3/ Mình nói nhiều nãy giờ cũng chỉ để chứng minh, tăng cunning chỉ để lấy OA đối với mọi char là rất phí.
PS: Cái bác trên kia nói max crit là 2.5 , hình như là không đúng nha. Mình đã từng đạt dc x2.68 với blademaster ở b29. Con spellbreaker của mình có dame deal cao nhất là 80k mà ko nhìn dc crit bao nhiêu vì con này kick hoạt devotion của element rất nhiều và rất màu mè, chẳng nhìn thấy gì
Chỉ số PTH là phải tự tính, vì nó liên quan đến thông số đầu vào là DA của quái. Nói cách khác, PTH của bạn LÊN 1 đối tượng nào đó, chứ k có PTH đứng riêng lẻ như HP, MP, DPS v.v...
Nếu cần thì làm 1 cái bảng excel, với giả định các mốc lv của Boss, giả định lấy PTH = 100%, từ đó tính ngược ra OA cần thiết, đơn giản mà
Old 05-03-2016, 23:30
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

^
Cộng OA từ gear ưu tiên hơn Cunning là tất nhiên. Tuy nhiên mình chỉ nói tăng cunning = tăng dps cho tất cả các dmg type chứ ko đề cập đến việc tăng thế nào là tối ưu. Còn việc OA bao nhiêu là đủ cho các char khác nhau thì có 1 cách đơn giản/duy nhất là đi đánh con boss mạnh nhất và xem hit chance.
Ý mình muốn nói ở mấy post trên là thế này: Những cái bạn nói đều có ở tooltips. Game này làm tooltips khá dễ hiểu đúng ko? Phép tính giả dụ để cho bạn thấy mechanic game nó thực sự khác so với ý ban đầu của bạn mà thôi. Mình mới chơi đc 120hrs nhưng có đọc kỹ stats nên nói chung là cũng nắm đc cái mechanic game, cho nên mình ko hề đề cập gì đến việc "tối ưu" ở đây hết, đơn thuần là thấy bạn nói chưa đúng thì mình chỉ giúp cho vậy thôi.
Steam: EtherealBeing |Bnet: MisterCigar#6531 | ScreenSider: goo.gl/0CSZQU
PS4 Pro | Ps Vita | Nintendo Switch | Xbone S white controller | PS4 Black & Camouflage | siberia elite prism | K70 Rapid Fire | Mamba Chroma
Reply With Quote
Old 05-03-2016, 23:30
voicon2009_6 voicon2009_6 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Michael1992 View Post
warder lv15 vào cái map Q strange key bị 2 con boss trong đó đánh cho bầm dập
Level 25 hẵng vào
Reply With Quote
Old 05-03-2016, 23:48
Mr.Cigar's Avatar
Đã tốn tiền

À thêm nữa nếu nói về việc tăng stat tối ưu thì hiện tại có rất nhiều build lấy ratio physique:cunning:spirit khác nhau như 2:1:1, 1:1:1. Cho nên nói dồn stats vào 1 nhánh để gọi là tối ưu cũng vớ vẩn. Việc tăng cunning => tăng DPS output đơn giản là 1 phần của mechanic, nó rất là đúng chứ ko hề sai. Thím haylachoi có vẻ đang nhầm sang việc + stat như nào. Ngay cả con Demolitionist của mình cũng chỉ + stats đủ mặc gear chứ ko có chuyện dồn stat, bao giờ max gear mới có thể min-maxing lúc đó mới có ratio chuẩn cho char.
PS4 Pro | Ps Vita | Nintendo Switch | Xbone S white controller | PS4 Black & Camouflage | siberia elite prism | K70 Rapid Fire | Mamba Chroma
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 00:27
haylachoi haylachoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr.Cigar View Post
Cunning tăng damage đấy kể cả có đánh piercing hay không. Game này stat túm lại vẫn là OA vs DA.
Quote:
Originally Posted by Mr.Cigar View Post
^
Cộng OA từ gear ưu tiên hơn Cunning là tất nhiên. Tuy nhiên mình chỉ nói tăng cunning = tăng dps cho tất cả các dmg type chứ ko đề cập đến việc tăng thế nào là tối ưu. Còn việc OA bao nhiêu là đủ cho các char khác nhau thì có 1 cách đơn giản/duy nhất là đi đánh con boss mạnh nhất và xem hit chance.
Ý mình muốn nói ở mấy post trên là thế này: Những cái bạn nói đều có ở tooltips. Game này làm tooltips khá dễ hiểu đúng ko? Phép tính giả dụ để cho bạn thấy mechanic game nó thực sự khác so với ý ban đầu của bạn mà thôi. Mình mới chơi đc 120hrs nhưng có đọc kỹ stats nên nói chung là cũng nắm đc cái mechanic game, cho nên mình ko hề đề cập gì đến việc "tối ưu" ở đây hết, đơn thuần là thấy bạn nói chưa đúng thì mình chỉ giúp cho vậy thôi.
Một lần nữa mình nhắc lại.
-Khái niệm damage và DPS hoàn toàn khác nhau. Người nhầm lẫn là bác. Mình nói lại: tăng cunning ko hề tăng dame đối với các build thuần magic(dame hiển thị ở bảng charII). Bây giờ cứ cho rằng bác nói "cunning tăng DPS với mọi char đi" cho dù bác ko hề nói vậy ở post đầu tiên. Đối với build magic: cunning chỉ giúp tăng OA và khiến cái chỉ số DPS tăng lên nhưng vấn đề là cần bao nhiêu cunning để tăng cái DPS đó. Cần đến 1000 cunning chỉ để tăng 500 OA(ko biết là tăng đc bao nhiêu DPS nữa), liệu có xứng đáng. Mình lấy vd để chỉ ra điều này: tăng cunning ko phải là cách hiệu quả để tăng OA hay DPS.
-Mình không rõ ý cái câu này nữa "Game này stat túm lại vẫn là OA vs DA": ý của bác là quan trọng vẫn là OA và DA ak`.
-Không phải ai cũng biết tiếng anh, chưa kể là mình chưa nhìn thấy việc tooltips có nhắc đến physique tăng những cái gì, cunning tăng những cái gì, spirit tăng những cái gì. Bác nhìn thấy thì chỉ mình với.
-Bác lấy vd thì phải lấy vi dụ nó chính xác. OA mình 1k, DA địch 1k5. mà miss chance 20%. Như mình VD có hình ảnh chứng minh đàng hoàng.
-Mình nói chưa đúng chỗ nào.
PS: Các tranh luận kiểu này sẽ giúp mọi người hiểu game tốt hơn, biết đc mình đúng chỗ nào, chưa đúng chỗ nào
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 00:44
Mr.Cigar's Avatar
Đã tốn tiền

Tại sao bạn nghĩ mình ko phân biệt được Damage và DPS nhỉ? Tranh luận trên forum là để phát triển chứ đâu phải để soi câu chữ? Dựa vào những gì mình viết trên kia + cách tính toán ra con số thì bạn có nghĩ là mình ko phân biệt được Damage per hit và DPS ko?
Thứ 2, ý mình đúng là OA và DA quan trọng. Vì đây là core mechanic của dòng Titan Quest, và game này bê nguyên mechanic đó sang.
Thứ 3, tooltips chính là các dòng "bonus magical, bonus physical damage" khi trỏ chuột vào bảng stats đấy. Chắc bạn đang confuse với Tutorials?
Thứ 4, ví dụ của mình có gì ko chính xác? Mục đích của ví dụ là để chứng minh việc + cunning tăng output dps, chứ ko phải để nói +cunning là cách dồn stats tốt nhất hay "tăng cunning ko phải là cách hiệu quả để tăng OA hay DPS" -> bạn đang lạc đề rồi. + stats như nào tốt nhất thì chơi class nào biết class đó, ko phải là vấn đề có thể tranh luận.
Thứ 5, bạn nói rất nhiều đến việc + stats tối ưu nhưng mình cũng góp ý luôn + dồn 1 stats chưa bao giờ là cách tối ưu trong bất kỳ tựa RPG nào. Đó là luận điểm duy nhất của mình về việc + dồn stats mà bạn đang đề cập tới. Cách cộng stats của mình đơn giản là đủ mặc gear, đây mới là cách +stats bạn ko thể phủ nhận được

Last edited by Mr.Cigar; 06-03-2016 at 00:47.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 08:39
bomcon123456's Avatar
bomcon123456 bomcon123456 is offline
Senior Member

Physique
Tăng khả năng thể chất của bạn, khả năng mặc được những trang bị nặng hơn và khả năng né đòn đánh. Mỗi điểm Physique tăng 3 HP, hổi phục HP +0.05 và Defensive Ability lên 0.4 - thứ ảnh hưởng đến khả năng trí mạng của đối phương lên bạn
Cunning
Tăng khả năng chiến đáua của bạn, ảnh hưởng lên vũ khí và đòn đánh thường. Mỗi điểm vào Cunning tăng Sát thương vật lý ( Physical Dmg ) lên 0.35%, Piercing dmg lên 0.33%, Bleeding và Trauma dmg lên 0.36% và Offensive Ability lên 0.4 - thứ ảnh hưởng đến khả năng gây sát thương trí mạng của bạn.
Spirit
Tăng cường dòng chảy năng lượng trong bạn. Mỗi điểm Spirit tăng dmg Magic của bạn lên 0.4%, dmg theo thời gian ( Burn, Frostburn, ... ) lên 0.43%, +2MP và hồi phục MP lên 0.01+0.25%
Những loại dmg ảnh hưởng bởi Spirit : Fire, Burn, Ice, Frostburn, Lightning, Electrocute, Acid, Poison, Vitality, Vitality Decay, Aether và Chaos.
Old 06-03-2016, 08:54
Michael1992's Avatar
Michael1992 Michael1992 is offline
Đã tốn tiền

warder chơi primal strike tốn mana vc, để chuyển sang chơi savage xem thử
Battle.net: Jafar#6464
Steam: https://steamcommunity.com/id/Jafar1992/
Nàng là giấc mơ kiêu kỳ
Để hồn tôi uống men rượu cay...
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »