Thread Tools
Old 24-06-2014, 15:17
VuGiaA9's Avatar
VuGiaA9 VuGiaA9 is offline
Senior Member
Re: PLENUE 1 Máy nghe nhạc High-end của Cowon bất ngờ xuất hiện

Quote:
Originally Posted by duckido View Post
Thôi các bác ơi, giá nó la 27,5tr liên, nên khỏi chém gió chất âm theo mách điện nha!
Thế bao nhiêu tiền thì được chém gió chất âm theo mạch điện hả bác
Mới tiêm năm ngoái
Reply With Quote
Old 24-06-2014, 16:23
xxxfbsxxx xxxfbsxxx is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by duckido View Post
Thôi các bác ơi, giá nó la 27,5tr liên, nên khỏi chém gió chất âm theo mách điện nha!
27.5 củ thì khỏi chém vì chắc chả ai ôm đâu mà chém =))
Old 23-08-2015, 12:30
sonmanh411's Avatar
sonmanh411 sonmanh411 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by VuGiaA9 View Post
Cùi thì cũng chẳng cùi, con pcm1792 và pcm1794 được xem là flagship hiện tại của Burr-Brown, thông số kỹ thuật rất tốt. Nhưng ngặt nỗi ko nhiều hãng sử dụng đám chip này vì chất âm được xem là ko vượt qua nổi đám đàn anh pcm1702 và pcm1704, thiết kế lại khó làm hơn đám wm8740 (wm8740 cho ra V-out luôn ko cần i/v) trong khi chất âm cũng chẳng hơn con wm8740 là bao. Cùng công làm i/v thì làm hẳn con sabre32 thông số tốt hơn. Mấy cái này các bác đọc datasheet thì rõ, tầng i/v đám pcm chạy áp cao mới đạt hiệu quả trong khi con es9018 i/v nguyên bản chạy áp thấp hơn nhiều. Làm đồ portable chẳng ai dại gì đụng vào đám cao áp.
Một điểm em chẳng khoái nữa là con 1792 dùng software control nên âm khả năng phụ thuộc nhiều vào firmware. Em thấy mấy hãng dùng con này chỉ vì nó có thể chạy đc DSD mode lòe hàng (thực chất vẫn đưa sang PCM để chạy thôi) trong khi 1794 ko có khả năng đấy. Thà dùng 1794 harware control, chạy pcm luôn, em còn thích hơn.
Xin bác hãy nghe thử rồi hẵng chê. Cái chip không nói lên tất cả, ngta thiết kế rất nhiều thứ tong cái bo mạch đó kết hợp với cái chip xử lí mới ra được cái âm thanh mà hãng mong muốn. Em đã đi nghe thử và trade con AK120ii em mới mua 2 tháng để đổi con này đó ạ. Âm thanh là do tuỳ gu tuỳ sở thích tuỳ tai của mỗi người mà nó cho ra khác nhau. Chứ cứ nhìn vào cái thông số mà đoán âm em cũng chịu thua. Đã trên tay, trên tai và yêu nó. Chứ không như nhiều người khác không biết có nghe chưa mà phán xét là không đáng với giá, dở, vâng vâng và vâng vâng.
PS: Thậm chí nó còn kéo con XC của em đễ như bỡn mà chi tiết vẫn thể hiện đầy đủ nhá. Mỗi hãng nó có mỗi bí quyết công nghệ khác nhau, nên đừng so sánh hay hay dở, chỉ nên so sánh gu ai thích dạng nào thôi nha. Cả 1 cái công nghệ bí quyết cấu trúc bo mạch của người ta mà mấy thánh phán ghê quá

Last edited by sonmanh411; 23-08-2015 at 12:38.
Reply With Quote
Old 11-01-2016, 16:05
longrock4189 longrock4189 is offline
Senior Member

Lâu quá ko vào voz, tự nhiên nay nổi hứng kiếm con DAP nghe hòng tìm lại tuổi thơ...hơ hơ.
Cũng vì nghe ku Rol chém dóa con hàng vú bự mông to nên đâm ra ham quá.
Vào đọc hết cái thớt thấy đc 1-2 bài có nói qua qua cảm nhận của bản thân về sản phẩm. Cảm nhận ở đây là cảm nhận mang tính trải nghiệm thực tế, chứ trải nghiệm theo datasheet như chú Vugia thì anh thấy cũng có chỗ ko thỏa đáng. Còn các thể loại ném shit qua lại vù vù thì mình cũng ko đếm xỉa.
Nói túm lại là mình muốn tìm lại tuổi thơ, mong các bợn nào đã thông em này thì cho mình chút rì viu, số đo các vòng, abc...
P/s: Giờ vào Voz sao cứ thấy lạ lẫm, theo năm tháng bản thân già đi còn voz lại cứ ngày càng "TRẺ TRUNG" mới lạ.....Haizzz

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules