Thread Tools
Old 29-01-2015, 17:10
snoob7 snoob7 is offline
Senior Member
Re: Tuổi nghề lập trình

Quote:
Originally Posted by foreveralone View Post
...
đọc hiểu hơn kém
Reply With Quote
Old 29-01-2015, 18:22
phpvn phpvn is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by snoob7 View Post
đọc hiểu hơn kém
ai thông não câu này với
Reply With Quote
Old 29-01-2015, 21:28
meotom9x meotom9x is offline
K.I.A

Qua 30 thì chỉ code for food thôi còn đam mê gì nữa đâu. Vô ngành này rồi thằng nào chả muốn nhảy ra, có điều người thì nhiều mà chỗ leo lên thì ít nên đành chấp nhận kiếp coder.
Reply With Quote
Old 29-01-2015, 22:23
foreveralone's Avatar
foreveralone foreveralone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by meotom9x View Post
Qua 30 thì chỉ code for food thôi còn đam mê gì nữa đâu. Vô ngành này rồi thằng nào chả muốn nhảy ra, có điều người thì nhiều mà chỗ leo lên thì ít nên đành chấp nhận kiếp coder.
Nếu thế thì bạn đã chả có cái gọi là "đam mê" từ đầu , chứ không phải đợi tới 30 mới hết "đam mê" đâu , hơi lầm tưởng đấy
Reply With Quote
Old 29-01-2015, 22:29
huuthientn huuthientn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by meotom9x View Post
nghe thấy tiếng gió
Reply With Quote
Old 29-01-2015, 23:32
yourfriends's Avatar
yourfriends yourfriends is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tieubavuong1312 View Post
Già như mình rồi, đi xin việc từ đầu, nếu apply vào team của bạn, bạn có nhận không?
Thực ra già trẻ ko quan trọng bác ạ, e thấy bác đã quyết out khỏi chỗ làm như vậy là có quyết tâm và cân nhắc rùi (đúng/sai thời gian sẽ trả lời, trước tiên cứ nghĩ kỹ và làm là e thấy chuẩn cmnr )
Giờ e thấy mấy team dev cần người nhiều exp nhan nhản ra đó, kiếm việc thì khó quái gì. Cơ mà bác mong muốn mức lương ra sao để còn mua bỉm và bimbim ấy chứ : ))). Mà như bác chắc code back-end nhiều, vào mấy cty lớn họ cũng sẵn sàng hà

// Dự chơi thì cty bác làm chắc cùng tập đoàn offer e hồi t11, cũng trên Hòa Lạc mà ko phải fsot pk
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 01:30
phalaubo's Avatar
phalaubo phalaubo is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by tieubavuong1312 View Post
Già như mình rồi, đi xin việc từ đầu, nếu apply vào team của bạn, bạn có nhận không?
nếu bạn thực sự muốn thì sẽ làm được thôi kinh nghiệm trong quá trình làm việc của bạn ko bao giờ là thừa cả .Cũng tâm sự với bạn là mình sẽ đi nước ngoài, ko ở vn nữa, qua đó mình sẽ đi học lại từ đầu(cũng học nghành IT thôi, nhưng học về AI ) cũng như làm lại nhưng mình tin là có theo đuổi sẽ có thành công (niềm tin mù quáng mà he he )
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 14:22
nghia1957's Avatar
nghia1957 nghia1957 is offline
Senior Member

Bài viết này cách đây 5 năm rồi. Các thím làm IT 5 năm trước vào review cho đàn em với. Tuổi nghề lập trình, tester hay ngành CNTT nói chung sẽ làm được đến năm báo nhiêu tuổi ah. Lập thớt mới mà search ra có rồi nên em up lên. Min, mod thông cảm nhé.
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 14:26
buihuynhson buihuynhson is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nghia1957 View Post
Bài viết này cách đây 5 năm rồi. Các thím làm IT 5 năm trước vào review cho đàn em với. Tuổi nghề lập trình, tester hay ngành CNTT nói chung sẽ làm được đến năm báo nhiêu tuổi ah. Lập thớt mới mà search ra có rồi nên em up lên. Min, mod thông cảm nhé.
Làm cho tới khi về hưu hoặc chết nhé
Reply With Quote
Old 06-11-2019, 10:04
tieubavuong1312's Avatar
tieubavuong1312 tieubavuong1312 is offline
Senior Member

Hehe, chào các bạn.

4 năm trước mình còn sợ hãi không dám quay lại lập trình.

Giờ thì...đã quay lại được 2 năm.

Giữa năm 2017 thì mình quyết định nghỉ, quá mệt mỏi với việc làm BA, PO, ,...
mất 6 tháng để học lại từ những thứ cơ bản nhất:
- Đọc lại full mấy cuốn FE, SW
- Học tiếng Anh giao tiếp
- Vập lại .NET mới thấy hốt hoảng vì tất cả những gì mình code trước đây đều đã bị ... cũ.

Suy nghĩ mãi mới dám quyết định đào sâu vào Python (trước đây đã code Python để kết nối vào các server, tổng đài)

May mắn gặp được "minh sư" nên bật level khá nhanh (chủ yếu là cày về web-dev python, các phần cơ bản, kết nối DB, xử lý logic mình đã biết)

Cuối năm 2017 bắt đầu đi làm, mang tiếng là dev nhưng thực ra lúc ấy làm 50-50 vừa dev vừa BA.

Sau nửa năm quen dần công việc, bắt đầu cày tiếp các thứ liên quan đến lập trình: Kafka, redis, scale,.... (riêng về DB thì luôn tự tin)

Giờ thì khá tự tin với level và trình độ mặc dù vẫn try-hard với code nhưng bất kể lúc nào cũng có thể "lật mình"

P/S:
2 tháng nữa 34 tuổi, sang năm sẽ dự tính chuyển qua làm việc khác
I can type 15 languages but 12 of them can only be understood by computer!
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules