Thread Tools
Old 10-03-2014, 15:10
Bleu de Chanel's Avatar
Bleu de Chanel Bleu de Chanel is offline
Senior Member
Re: Vào siêu thị, quay ra xế hộp bị cạo xước sơn từ đầu đến đuôi xe

Quote:
Originally Posted by buianhhieu View Post
vô học vãi
Vô học hay không thì mình không rõ... Nhưng đôi khi mình không biết liệu họ có để tâm vào việc họ làm hay không?

Cách đây vài năm, khi mình vừa mua xe, ghé quán cà phê ở khu Hoa Sứ. Mình có gửi tiền cà phê + nhắn nhủ, 'xe anh mới mua, em dắt kỹ kỹ giùm, anh cám ơn', rất hòa nhã và từ tốn. Vậy mà khi mình về đến nhà, nhìn vào bên hông xe thấy nguyên một vết lõm cỡ bằng cái chén. Mình ngờ ngợ nhớ lại lúc cậu gửi xe đó dắt xe mình, thấy rất sát cái chậu hoa...

Như mình đã nói, làm gì cũng nên để tâm. Bạn đạp xe chở đồng nát cũng nên có ý tứ đừng đi ngược chiều. Bạn chạy xe ôm khi sang đường cũng đừng quá hỗn.

Khi gặp sự cố, bạn lại lấy lý do, 'tôi đầu tắt mặt tối...', 'tôi phải mưu sinh...', 'tôi còn chồng/vợ/con...' hay tệ hơn là gân cỗ lên cãi như mình là người không có lỗi.

Xin thưa rằng, bạn trút giận (vô cớ) lên người giàu, người giỏi hơn bạn cũng chẳng làm bạn tốt hơn, đẹp hơn hay bản lĩnh hơn đâu. Làm vậy càng khiến bạn khó nhận được sự cảm thông và chia sẻ hơn thôi.

Bắt đầu chỉnh đốn từ những comment trên một diễn đàn ảo cũng là một bước tiến dài lắm đó...
Old 10-03-2014, 15:16
codecontrol's Avatar
codecontrol codecontrol is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by MUforever View Post
nhà em có mặt tiền khá rộng, mấy thằng đi ô tô vô ý thức toàn đỗ 1 phát trước cửa nhà, mà chúng nó ngu đến mức không biết đỗ nửa nhà này nữa nhà kia, cứ vẹn nguyên từ đầu đến cuối mặt tiền nhà em. Trong khi đó cách 50m có 1 bãi gửi ô tô . Lần nào đi về hoặc từ nhà dắt xe ra cũng phải đi vòng trong khi đó là cửa nhà mình. Mấy thằng đó thằng nào cũng bị e vạch không chìa khóa thì cạnh viên gạch cào ít nhất là 1/2 cửa, có thằng thì em nhìn thấy từ trên tầng ném cả cục pin đại từ tầng 3 xuống nóc ô tô. Ai chê thì em chịu, chứ mấy thằng đó không thương được
giống em, nhà gần quán phở có lần có thằng công an đi xe biển trắng đỗ lù lù trước cổng mình ra bảo: " Đồng chí gì ơi ! Sao đồng chí đỗ xe vô duyên thế !" Thế là mặt hằm hằm lên nhưng vẫn phải đánh xe ra chỗ khác.
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:17
bandc bandc is offline
K.I.A

Đi otô ở Việt nam đường xá chật hẹp chuyện xước xát rất dễ xảy ra phải chấp nhận thôi.
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:21
.Kizz.I .Kizz.I is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hoai_ View Post
Đâu mày kiếm cho tao phát chỗ nào ở đây bảo vệ xin tiền người ta không cho rồi cào sơn xe hộ cái. Bọn trẻ trâu bẻ đèn xe, phá xe, lột bình thì nhan nhản, cái này có nhưng bản chất sự việc nó khác hẳn nhé
Theo ý bạn này trẻ trâu phá hoại thì không đáng nói còn bảo vệ phá hoại thì đáng nói.
Nói chuyện ngu vl ra.
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:26
NetAcVH NetAcVH is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MUforever View Post
nhà em có mặt tiền khá rộng, mấy thằng đi ô tô vô ý thức toàn đỗ 1 phát trước cửa nhà, mà chúng nó ngu đến mức không biết đỗ nửa nhà này nữa nhà kia, cứ vẹn nguyên từ đầu đến cuối mặt tiền nhà em. Trong khi đó cách 50m có 1 bãi gửi ô tô . Lần nào đi về hoặc từ nhà dắt xe ra cũng phải đi vòng trong khi đó là cửa nhà mình. Mấy thằng đó thằng nào cũng bị e vạch không chìa khóa thì cạnh viên gạch cào ít nhất là 1/2 cửa, có thằng thì em nhìn thấy từ trên tầng ném cả cục pin đại từ tầng 3 xuống nóc ô tô. Ai chê thì em chịu, chứ mấy thằng đó không thương được
Nói theo ngôn ngữ "tử tế" ngoài Bắc nè: cho nó biết tay!
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:27
futanari.hentai futanari.hentai is offline
K.I.A

thằng láo loz. bố đi ba gác mà nó dám đi ôtô phè phỡn, cho nó chết
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:37
dungkido2014 dungkido2014 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by isa View Post
siêu thị ở tòa nhà này có chỗ để ô tô ngay bên trái, đi thẳng vào chưa tới 10m, chỗ để rộng rãi, gọn gàng, free, để ngoài đường chi cho tụi nó ngứa mắt.
cha này chuyên cmt lấy số lượng
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:48
suu_tam_infractions suu_tam_infractions is offline
K.I.A

Em xin phép ý cò 1 tí: sao anh nỡ lòng nghi ngờ tên bảo vệ thế? anh làm thế thì thằng hung thủ, dù có phải tên bảo vệ kia hay không cũng nghĩ: à há mình đúng là người quan trọng có số má, làm thế này nhiều lần thể nào cũng nổi tiếng. Và nó tiếp tục đi "đánh bóng xế hộp free"...
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 15:56
bubu9669's Avatar
bubu9669 bubu9669 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Bleu de Chanel View Post
Vô học hay không thì mình không rõ... Nhưng đôi khi mình không biết liệu họ có để tâm vào việc họ làm hay không?

Cách đây vài năm, khi mình vừa mua xe, ghé quán cà phê ở khu Hoa Sứ. Mình có gửi tiền cà phê + nhắn nhủ, 'xe anh mới mua, em dắt kỹ kỹ giùm, anh cám ơn', rất hòa nhã và từ tốn. Vậy mà khi mình về đến nhà, nhìn vào bên hông xe thấy nguyên một vết lõm cỡ bằng cái chén. Mình ngờ ngợ nhớ lại lúc cậu gửi xe đó dắt xe mình, thấy rất sát cái chậu hoa...

Như mình đã nói, làm gì cũng nên để tâm. Bạn đạp xe chở đồng nát cũng nên có ý tứ đừng đi ngược chiều. Bạn chạy xe ôm khi sang đường cũng đừng quá hỗn.

Khi gặp sự cố, bạn lại lấy lý do, 'tôi đầu tắt mặt tối...', 'tôi phải mưu sinh...', 'tôi còn chồng/vợ/con...' hay tệ hơn là gân cỗ lên cãi như mình là người không có lỗi.

Xin thưa rằng, bạn trút giận (vô cớ) lên người giàu, người giỏi hơn bạn cũng chẳng làm bạn tốt hơn, đẹp hơn hay bản lĩnh hơn đâu. Làm vậy càng khiến bạn khó nhận được sự cảm thông và chia sẻ hơn thôi.

Bắt đầu chỉnh đốn từ những comment trên một diễn đàn ảo cũng là một bước tiến dài lắm đó...
cf hay ks
Reply With Quote
Old 10-03-2014, 16:00
beo_kaka's Avatar
beo_kaka beo_kaka is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dungkido2014 View Post
cha này chuyên cmt lấy số lượng
lão ý nói đúng chứ lấy số lượng chi
Dẫu hiên ngang giữa đất trời