Thread Tools
Old 01-11-2013, 21:40
hell.angel_9x's Avatar
hell.angel_9x hell.angel_9x is offline
Đã tốn tiền
Re: Samsung Galaxy Ace 3 vs Nokia Lumia 520

Quote:
Originally Posted by tieuvienson2005 View Post
mấy ông ở mục tư vấn này đã sài qua cả 2 máy chưa??? mình thì sài rồi đó, ko phải cầm máy dc vài tiếng kêu sài rồi, chị tôi sài đây, vọc nó hoài.

thế vì lí do gì mà 520 ra mắt dc nửa năm mà rớt giá 1tr, 3tr9>2tr9 hàng mới, hàng cao cấp chục triệu rớt 1tr thì ko vấn đề chứ cái dt có 3tr9 rớt thảm thế thì ko ổn đâu.

chốt lại 1 câu là ở thời điểm hiện tại, bạn có thể làm dc nhiều thứ với 1 chiếc đt android hơn là chiếc wp, các bạn nói wp ổn định và mượt hơn android điều đó là đúng, nhưng android bây giờ ko cà giựt như cái thời os vesion 2.2 2.3 hai năm trước đâu.

520 vẫn giữ giá suốt từ hồi ra đến giờ. Tầm 3m4, 3m5.
Bây giờ 1 số cửa hàng nhập xách tay gì đấy mới có giá 32. Bạn cho mình vài cái link brandnew 2m9 với, hay bạn không phân biệt được brandnew, likenew và dùng lướt>?
Old 01-11-2013, 22:09
sinhratulang's Avatar
sinhratulang sinhratulang is offline
Senior Member
Hố hố, 520 2tr9 ở đâu để mình đi buôn cái nào. Đừng nói likenew hay trôi bảo hành nhé.

Còn Android tất nhiên là tùy biến thoải mái hơn wp rồi. Cái ace 3 đáng ngại nhất là khoản pin thôi

Sent from my HTC One using vozForums
Ch.bị 1 tô vít loại nhỏ,1 bật lửa,1 ít bông,1 chiếc gươg,1mobile.Dùng bật lửa hơ nón tô vít,1 tay cầm gươg 1 tay cầm tô vit chọc thật mạh vào lỗ tai, thao tác tươg tự vs bên còn lại.Sau đó máu chảy ra dùng bông cầm máu.Nếu k dc thì cầm dt gọi 115.Đây là cách tốt nhất để mouse k kêu bác a
Reply With Quote
Old 01-11-2013, 22:15
tieuvienson2005's Avatar
tieuvienson2005 tieuvienson2005 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by rahkshi1012 View Post
Bạn tieuvienson kiếm đâu đc 520 mới 100% giá 2tr9 cho mình xin cái link mai đi mua liền nào.
Còn 2 cái đt kia 2 hdh khác nhau nên bác thớt tự đi mà trên tay rồi test, giờ chỉ có xem cãi nhau chứ tư vấn cái nỗi j, toàn thánh phán ko
đây này bạn, đọc kĩ nha BH chính hãng chứ ko xách tay gì nha http://rongbay.com/Ha-Noi/Lumia-520-...-21103011.html

đó là mình tìm google cho nhanh, chứ lướt 5giay.vn thấy 2tr8 cũng có nữa, nhiều lắm ...
Reply With Quote
Old 01-11-2013, 22:32
sinhratulang's Avatar
Senior Member
Quote:
đây này bạn, đọc kĩ nha BH chính hãng chứ ko xách tay gì nha http://rongbay.com/Ha-Noi/Lumia-520-...-21103011.html

đó là mình tìm google cho nhanh, chứ lướt 5giay.vn thấy 2tr8 cũng có nữa, nhiều lắm ...
Hàng cty, bh 12 tháng đăng lên rao vặt

Ch.bị 1 tô vít loại nhỏ,1 bật lửa,1 ít bông,1 chiếc gươg,1mobile.Dùng bật lửa hơ nón tô vít,1 tay cầm gươg 1 tay cầm tô vit chọc thật mạh vào lỗ tai, thao tác tươg tự vs bên còn lại.Sau đó máu chảy ra dùng bông cầm máu.Nếu k dc thì cầm dt gọi 115.Đây là cách tốt nhất để mouse k kêu bác a
Reply With Quote
Old 01-11-2013, 23:24
hunter198's Avatar
hunter198 hunter198 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by sinhratulang View Post
Chắc chắn là bền hơn. Phần cứng của nokia và htc thực sự rất tuyệt. Cái này tất cả những người sử dụng thâm niên đều biết và ngầm công nhận

Chất lượng phần cứng hiện nay hãng nào mà chẳng xêm xêm nhau, smartphone hiện nay bền hơn do người sử dụng chứ không phải mấy cái điện thoại nồi đồng cối đá chuyên biệt nhé. Thâm niên thì chỉ có mấy con nokia thời xưa chứ HTC làm gì đủ tuổi.
Reply With Quote
Old 01-11-2013, 23:33
sinhratulang's Avatar
Senior Member
Quote:
Originally Posted by hunter198 View Post
Chất lượng phần cứng hiện nay hãng nào mà chẳng xêm xêm nhau, smartphone hiện nay bền hơn do người sử dụng chứ không phải mấy cái điện thoại nồi đồng cối đá chuyên biệt nhé. Thâm niên thì chỉ có mấy con nokia thời xưa chứ HTC làm gì đủ tuổi.
Hơn mấy con sky là cái chắc!
Ko thể nói là same same đưọc nhưng cũng ko quá khác biệt vì công nghệ mỗi hãng khác nhau. Tất nhiên người dùng sử dụng thế nào là phần quyết định lớn nhất. Từ kết cấu vững chắc, chất liệu vỏ truyền thống đã là 1 sự khác biệt rồi.

Reply With Quote
Old 01-11-2013, 23:43
tieuvienson2005's Avatar
tieuvienson2005 tieuvienson2005 is offline
Senior Member

đã nói đọc kĩ bảo hành chính hãng ... mua đi rồi biết nguyên seal nokia đó.

đã nói search gg cho nhanh mới ra cái rao vặt đó ... cứ viễn thông A, thế giới di động nguyễn kim v.v... thì mới bán hàng chính hãng chắc, ếch ngồi đáy giếng mà phán như thánh ở mục tư vấn này... toàn fan cuồng lumia, mua đi rồi biết nó chán thế nào, ít nhất là ở thời điểm hiện tại.
Reply With Quote
Old 02-11-2013, 00:15
sinhratulang's Avatar
Senior Member
Chưa khi nào nói wp dùng thích, cũng nói con ace 3 dùng hay hơn chỉ thua khoản pin. Cơ mà 520 2tr8 với 2tr9 bh chính hãng trên rao vặt chưa tới tận nơi check thì cũng hên xui. Ai chẳng biết mấy cái trang như 5s bây giờ nhiều phốt thế nào.

Hoàng Hà giá thường rẻ nhất so với các cửa hàng khác đang đề giá 3.190k

Nếu bạn có kinh nghiệm sử sụng nhiều smartphone, đôi khi bạn ko cần phải chứng minh rằng bạn đã dùng nó cũng có 1 cái nhìn khá chính xác về 1 sản phẩm thông qua thông tin cấu hình

Reply With Quote
Old 02-11-2013, 09:07
[barracuda]'s Avatar
[barracuda] [barracuda] is offline
Senior Member

Quote:
mấy ông ở mục tư vấn này đã sài qua cả 2 máy chưa??? mình thì sài rồi đó, ko phải cầm máy dc vài tiếng kêu sài rồi, chị tôi sài đây, vọc nó hoài.

thế vì lí do gì mà 520 ra mắt dc nửa năm mà rớt giá 1tr, 3tr9>2tr9 hàng mới, hàng cao cấp chục triệu rớt 1tr thì ko vấn đề chứ cái dt có 3tr9 rớt thảm thế thì ko ổn đâu.

chốt lại 1 câu là ở thời điểm hiện tại, bạn có thể làm dc nhiều thứ với 1 chiếc đt android hơn là chiếc wp, các bạn nói wp ổn định và mượt hơn android điều đó là đúng, nhưng android bây giờ ko cà giựt như cái thời os vesion 2.2 2.3 hai năm trước đâu.
vãi cả bạn trẻ, thế mình hỏi bạn con note3 vừa mới bán, giá chính hãng các trung tâm lớn nó bán với giá gần 17tr, trong khi ngay lúc mới ra thằng hoangha nó bán với giá có 15tr5 rẻ hẳn 1tr5 thì bạn bảo " đm thằng SS bán đồ đểu vừa ra đã mất giá 1tr5 à " mang giá 1 cửa hàng nhỏ sẵn sàng bán giá thấp để thu hút khách hàng, ko mặt bằng, ko PR như cửa hàng lớn rồi so với giá ban đầu bảo bị mất giá
và thưa bạn là lúc con 520 mới ra giá đề nghị nó 3tr9 mình mua có 3tr490k thôi ạ giá chung con 520 h chỉ tầm 3tr3 là cùng
còn về độ mượt thì xin lỗi bạn, bọn android dưới 4tr ko tính hàng 2nd thì chả con đéo nào mượt bằng 520 đâu
Ăn vào một cái, đái chai tồ tồ
Mua bánh khuyến mại cái L
Anh mua N cái, tha hồ mà chơi
Reply With Quote
Old 02-11-2013, 09:51
biban06lan biban06lan is offline
K.I.A

Trước vào xem tư vấn cứ lảm nhảm vụ khoá xoay cơ mà
đùa thôi, nếu không game thì chọn lumia được, lumia thời điểm này ít game, nhưng app cần thì có rồi. Thêm nữa là mua 520 chi bằng đợi 525
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules