Thread Tools
Old 13-09-2013, 21:38
ookiinudesune's Avatar
ookiinudesune ookiinudesune is offline
Senior Member
Re: Thầy cô giáo bá đạo thời đi học

Có ông thầy dạy toán cũng tầm hơn 40 tuổi. Dạy giỏi, nói cũng bựa có hôm tan giờ dậy thêm học sinh đi cũng thầy hỏi "thầy có máu không" ông chơi luôn câu đàn ông thằng nào chả máu
Reply With Quote
Old 13-09-2013, 21:54
yeuphunu_18 yeuphunu_18 is offline
Junior Member

Lớp 9 có ông dạy hóa, chiều có tiết nhưng trưa đi uống rượu, chiều vào tiết ổng tâm sự với cả lớp, khóc rồi đấm tường đập bàn đủ kiểu. Có đứa nói chuyện riêng ổng nghe được quăng ngay cái cặp trên bàn nhắm vào mặt. May không trúng
Reply With Quote
Old 14-09-2013, 10:35
namcao862003 namcao862003 is offline
K.I.A

Năm 12 thầy dậy lý có vẻ hơi buồn ngủ
thằng Tùng nói rõ to
"thầy giáo ngáp nhìn như thằng nghiện á"
thầy lừ lừ tát 1 phát nẩy đom đóm vào nó và bảo
"mày cút ra ngoài - tao là thằng nghiện nên không dạy được cái loại học sinh như mày"

Trường Nguyễn Thái Học lớp 12A - khóa 2002 - 2004 VP
Reply With Quote
Old 16-09-2013, 22:19
Marine711 Marine711 is offline
K.I.A

Đọc cái topic này từ mấy hôm trước, hôm nay mới có thời gian ngồi comment. Cuộc đời mình gặp nhiều may mắn, và 1 trong những may mắn lớn nhất là mình được học rất nhiều các thầy cô giáo giỏi, yêu nghề, cá tính, có tâm huyết với thế sự, cuộc đời cá tính của mình có được ngày hôm nay, 1 phần cực lớn là nhờ được ảnh hưởng từ các thầy cô. Con cảm ơn các thầy cô nhiều lắm

(i) Thầy Huy dạy Lý cấp 3: bọn học trò hâm mộ thầy nói thầy là: 1 tâm hồn nổi loạn, thầy đang giảng mà đứa nào ở dưới ko tập trung, là đảm bảo sẽ ăn đủ
"Thằng kia, tao đang giảng, mày ngồi nói chuyện đúng ko? nhiều hay ít ko quan trọng, đúng hay sai? chuyển vở lên đây"
Và tiếp theo là xoẹt, xoẹt, từng trang vở bị xé tan nát, gáy sách vứt góc lớp
"Bà già đau khổ kia, bà trả lời cho tôi câu này" - "sai rồi bà ạ, bà già đau khổ" -"bà bên cạnh trả lời" - "bà cạnh bên" - "cạnh bên bà" - "bên cạnh bà"
thế là 5 mạng bị gọi trả lời 1 lúc.
Mùa hè, đang ôn thi đại học, ve kêu ầm ầm, át cả tiếng thầy, thầy lạnh lùng, bỏ lớp đi ra ngoài, cả lớp chăm chăm hóng theo, tưởng có chuyện gì, té ra thầy ra ôm gốc cây, rung cho ve sợ
Vãi cả thầy.
Buổi học cuối cùng, thầy chào cả lớp, chúc bọn nhóc con thi tốt, thầy bảo:thầy chửi rủa, xé xách bọn mày là vì đó là phương pháp sư phạm của thầy, thầy muốn tạo ấn tượng mạnh cho bọn mày phải nhớ bài
Nhanh quá thầy ạ, đã 4 năm trôi qua từ ngày con tạm biệt thầy để đi đại học. Xem lại ảnh thầy mà bọn nhóc con cấp 3 nó chụp lén trên trang face (Hội những người phát cuồng vì phong cách và vẻ đẹp trai của Mr.Huy) bọn nó lập dành cho những lứa học trò hâm mộ thầy, thấy thầy vẫn như ngày nào, còn con thì đã khác nhiều, lớn hơn và tự tin hơn trước đời
Bọn bạn cấp 3 gọi con là Huy con, vì tính con cũng ngênh nghênh giống thầy
Con cảm ơn thầy nhiều lắm, nhờ các thầy mà con đỗ đại học, và tìm thấy con đường của đời mình.

(ii) Kể đến thầy Huy Lý thì cũng ko thể ko nhắc tới thầy Chiến dạy Hóa,thầy Hải dạy Hóa và thầy Đăng dạy Toán. Mỗi thầy 1 cá tính, nhưng ai cũng rất giỏi và bá đạo. Thầy Chiến Hóa nhìn ngoài đời trông như thằng nghiện , ai ko học thầy thì chắc sẽ khó mà hiểu tại sao bọn học sinh lại hâm mộ thầy đến thế.
Còn 1 cụ nữa phải kể, đó là cụ Cường Văn, bọn nó đồn năm nào thầy cũng đoán trúng đề tốt nghiệp. , đêm trước ngày thi, con bạn gọi điện, bảo mình: thầy Cường đã dự mai thi bài Vợ Nhặt.
Mình thì vốn x học hành gì cả, thấy nó nói, cũng mở vội quyển sách ra xem thiên hạ nó bắt trẻ con phải nói những ý chính nào. Và sáng hôm sau, mở đề thi tốt nghiệp môn Văn, mình chỉ còn biết cười và lẩm bẩm: Mie, lão Cường giỏi thật , sau vụ đoán trúng đề đó, mình được bằng giỏi tốt nghiệp, mà chả để làm cái mie gì, nhưng vẫn phục thầy đoán như thần, ko biết có tay trong tay ngoài gì ko mà chuẩn thế

(iii) Lên đại học, các thầy cô cũng bá đạo ko kém
- Cụ Lạng - Kinh tế Quốc tế:
Bọn Đức nó làm ra cái xe BMW rất nặng, nhưng đi rất nhẹ, còn VN làm ra cái xe đạp, rất nhẹ, nhưng đi rất nặng, tất cả các bộ phận đều kêu, trừ cái chuông
Cụ điểm danh, tới đứa tên Thảo, mình ngồi bàn đầu, thấy cụ cười nhạt rồi cụ lẩm bẩm "cô giáo Thảo" , mãi sau mình mới biết cô là ai.
"Tôi nói cho các anh chị 1 bí mật, đừng có nói với ai, giá vàng sẽ lên tới 40 triệu, về bảo bố mẹ bán ngay nhà đi mua vàng, bán ngay, sớm ngày nào hay ngày đó"
"Khi xưa tôi tham gia dự án tính mức lương tối thiểu cho công nhân Việt Nam, tôi nghĩ: bò ở châu Âu nó được trợ cấp 1 $/ngày, thì người Việt ít nhất cũng phải được = con bò bên đó"
(iv) Thầy Tân dạy dịch tiếng Anh
"Thầy là bố đảng, đảng cũng ko đẹp = thầy, đảng toàn nói phét"
"Bọn mày đi Mỹ, chưa? đi châu Âu chưa" - "ô, thế chưa đi à? hay nhỉ? còn trẻ mà ko chịu đi gì cả, thầy bảo rồi, tranh thủ đi đi, ko tốn kém lắm đâu"

Thật vui vì đời mình được gặp những thầy cô như vậy.
Reply With Quote
Old 17-09-2013, 00:02
windy0810 windy0810 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by JeremyLucifer View Post
Hôm nay ngồi ko buồn buồn , nhớ hồi học cấp 3 ko chỉ học sinh bá đạo mà giáo viên cũng chả kém

Nay làm thớt mong các thím chia sẽ kỉ niệm về cơ số giáo viên họ Bá cho ae đọc
Như em là năm lớp 10 , chủ nhiệm năm ấy là ông Giáo Viên dạy Lý , tính ông này thuộc dạng khá bố đời , phát ngôn sock và chửi thề chả kém học sinh là bao
Kỉ niệm sơ sơ như này :

1. Đầu năm , lớp toàn lũ lười , ngày nào cũng tầm 10 đứa bùng tiết điểm danh này nọ . Sinh hoạt chủ nhiệm , lớp đang nc xôn xao , ông thầy ngồi khoan thai bảo "Các em đi học làm sao cho đầy đủ vào ko thì mất bài" ... đoạn đưa điếu thuốc lên rít 1 phát rồi ĐẬP BÀN cái ẦM "Đm chúng mày đéo đi học thế vào đây làm cái gì " ... từ đấy éo đứa nào nghỉ ko phép nữa

2. Đang làm KT 1 tiết Lý vào tiết 4 , nhớ hôm ấy Việt Nam đá hay sao ấy , ông thầy ngồi mặt trầm ngâm vãi ra , cả lũ chả ai học bài mà nhìn mặt ổng hầm qá nên chả ai quay phao
Đang im thì ông ấy đạp bàn GV 1 cái ĐÙNG "Đm nó" xong lại im ... Định thần thì ra ổng đeo tai phone nghe tường thật đá bóng qa đài của cái đt
Cả lũ cứ xong thế này rồi như này

3. Cũng đầu năm , ông ấy hỏi "Chúng mày học mệt ko?"
Lớp nhao nhao : "có có ạ"
"Chúng mày thích nghỉ ko , tao cho nghỉ tiết Lý , muốn nghỉ bao lâu?"
"Nửa tháng đi thầy ơi"
"Ok mai tao nghỉ đi nhậu"
Tưởng nói chơi ai dè nghỉ 2 tuần môn ổng thật , thì ra ổng lấy xe xuống Cần Thơ nhậu với chiến hữu =))

4. Cũng lại 1 hôm , KT 1 tiết Lý , nhớ là HK2 hay sao ấy , ông ấy dựa lưng cái ghế dựa của GV , đeo kính râm vào rồi khoanh tay lại , kính râm thì bố đứa nào biết nhìn ai nên chả ai loay hoay ... Cuối giờ đánh trống về , ông ý vẫn cứ im re ko động tĩnh , con bé lớp phó học tập chạy lên thì thấy ông ấy đeo kính để ngủ lay mãi éo dậy mới kinh

Còn nhiều chuyện khác nữa , tí rảnh em kể cho các thím
À ai bảo em chém gió á , em cho hẳn thông tin nhé
Lớp 10 em đã học ở trường THPT Phan Đăng Lưu ở Nguyễn Văn Đậu quận Bình Thạnh ... Lớp năm ấy là năm 2010 , em học 10A4
Thầy tên Vinh dạy Lý , hay còn gọi Vinh Tóc Bạc nhé
Ko tin ai ở đấy confirm lại thì rõ
E tg thím hc đh sư phạm- khoa vât ký cơ
Reply With Quote
Old 17-09-2013, 21:28
Marine711 Marine711 is offline
K.I.A

Thêm 1 vài khoảnh khắc bá đạo của thầy Tân:
Có những phút làm nên lịch sử
Có những cái chết trở thành bất từ
Có những lời nói mãi ko ra
Có những người do sơ ý sinh ra

Bọn con gái thật hay mơ mộng, đứa nào cũng nghĩ mình sẽ cưới 1 hoàng tử. Để lấy được hoàng tử thì bản thân các em phải là công chúa đã nhé
Reply With Quote
Old 03-10-2013, 21:39
bombom456456 bombom456456 is offline
Đã tốn tiền

đào lên cho mấy thím chưa đọc
ông thầy dạy sử bước vào cửa lớp,cởi giày làm cái ầm vào bảng,cả lớp tái xanh mặt.rồi hỏi cả lớp có đứa nào sợ không .cả lớp kêu có.ỗng nói chiến tranh thế giới thứ 2 còn đáng sợ hơn thế rất nhiều,hôm nay ta học bài chiến tranh thế giới thứ 2
Reply With Quote
Old 03-10-2013, 21:53
Cuop duong pho 2 Cuop duong pho 2 is offline
K.I.A

Có ông thầy Công Nghệ bá đạo vãi Học đến bài phân bón, trong sách khi "Phân bón là "thức ăn"..." Cả đám thằng con trai đứng lên đọc vanh vắt, trật hết hóa ra là văn nói khác văn đọc Ổng cũng khoái mời thằng quậy nhất lớp lên làm ví dụ
Có thằng trong lớp đang xì xầm gì đó, cái gì mà cười từ "ấy". Ông thầy Văn nói "Tôi biết ấy muốn nói gì rồi"
Reply With Quote
Old 03-10-2013, 21:54
Dj__nguyenvu Dj__nguyenvu is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by kelvin_001 View Post
Năm lớp 12, ông thầy dạy Toán vào tiết cuối lớp em ngay lúc trường đang cúp điện, ổng âm thầm viết lên bảng "TRƯỜNG CÚP ĐIỆN, KO THẤY BẢNG NÊN LỚP NGHỈ HỌC, thế là cả lớp ồ lên, cả bọn tưởng được nghỉ tiết cuối nên dọn cặp sách đứng dậy chào thầy đi về, ổng đợi cho cả bọn dọn đồ xong ổng phán "TỤI MÀY ĐỌC ĐƯỢC CHỬ THẦY VIẾT NGHĨA LÀ THẤY BẢNG, THẤY BẢNG THÌ HỌC TIẾP" =))))
ôi ông thầy bá đạo, giờ mỗi lần cả lớp đi thăm thầy lúc nào cũng nhắc chuyện cái bảng.
TRƯỜNG THPT NGUYỄN KHUYẾN, LỚP 12A18, NIÊN KHÓA 2003-2005
Dự là thầy Nhân dạy Toán thì phải
Reply With Quote
Old 03-10-2013, 21:57
Cuop duong pho III Cuop duong pho III is offline
K.I.A

Mình biết có ông dạy Hóa tên là Walter White thì phải Bá đạo lắm
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules