Thread Tools
Old 20-08-2013, 17:38
sonnguyendang sonnguyendang is offline
Junior Member
Đang phân vân mua bình Năng lượng mặt trời của Tân Á - Cần tư vấn thêm.

Nhà mình hiện nay đang xây gần xong 4 tầng rồi. Hôm nọ có mấy cậu nhân viên thị trường của Tân Á và Sơn Hà đến chào hàng mình sản phẩm Bồn Inox và Bình nước nóng năng lượng mặt trời. Thực ra mình đã xác định từ đầu là sẽ lắp NNMT rồi nên cũng lấy tờ chào giá về tham khảo.

Sau khi tham khảo thì mình thấy cấu tạo cũng như kích thước lắp đặt của 2 hãng là hoàn toàn giống nhau nhưng Bình của Sơn Hà lại đắt hơn gần 2 tr (Theo như lời cậu nhân viên bên Tân Á thì do Tân Á vẫn áp dùng mức hỗ trợ 1tr/Bình như của Tập đoàn điện lực Việt Nam).

Quanh nhà mình thì có 1 nhà lắp Tân Á 2 nhà lắp Sơn Hà. Mình có hỏi thì được phản hồi là bình của Tân Á có vẻ không bị lắng cặn như Sơn Hà và chân đế chắc chắn hơn.

Mình thì có vẻ nghiên về bên Tân Á vì giá mềm hơn nhiều và được phản hồi tốt, nhưng vẫn muốn xin thêm ý kiến của các bạn..
Reply With Quote
Old 21-08-2013, 13:13
bigalex bigalex is offline
Senior Member
Re: Đang phân vân mua bình Năng lượng mặt trời của Tân Á - Cần tư vấn thêm.

Đầu tiên xin tự giới thiệu mình là nhân viên kinh doanh bên Tập đoàn Tân Á Đại Thành cho nó khách quan.

Xin được trả lời thắc mắc cụ thể của bạn như sau:
- Vì sau giá bên TA rẻ hơn SH, chất lượng liệu có như nhau ko?
Minh xin cam đoan rằng chất lượng sản phẩm của SH và TA là như nhau (các bạn so sánh kiểu dáng, chất lượng ống hấp thụ nhiệt trên mạng thì biết ngay), chỉ có điều SH là thương hiệu tại thị trường HN tốt hơn TA (Ở thị trường các tỉnh thì thị phần SH ko có cửa so với TA). Mà giá bên TA re hơn SH 1-2tr/bình cùng dung tích bình bảo ôn là do các sếp bên TA đang đầu tư mạnh tay để lấy lại thị phần - người tiêu dùng sẽ là đối tượng hưởng lợi trong trường hợp này.

- Liệu dùng Bình NNNLMT có đủ nước nóng dùng trong mùa hè và mùa đông không?
Mình đã tư vấn, khảo sát lắp đặt cho nhiều nhà và mình xin khẳng định 1 điều rằng ở HN nếu mùa hè các bác sẽ thoải mái nước nóng sử dụng. Thậm chí nhiều nhà còn kêu với mình là lấy nước trực tiếp từ bình nước nóng để làm gà được. Mùa đông thì nước ấm ấm, các chị các mẹ rửa bát thì được chứ tắm thì không đủ đâu. Nhưng vì nước đã ấm sẵn rồi nên sẽ giúp tiết kiệm điện hơn khi cắm bình nóng lạnh.

- Các sản phẩm nhập ngoại thì khả năng hấp thụ nhiệt sẽ cao hơn bên Tân Á và Sơn Hà khoảng 20-30% nhưng giá sẽ gấp 2 lần . Lý do là họ nhập nhỏ lẻ, không tự sản xuất được sản phẩm, không bao h sờ được vào gói hỗ trợ 1 tr đồng của EVN. Hơn nữa khi mua hàng của các công ty nhỏ lẻ bạn sẽ gặp rủi ro về mặt chăm sóc sau bán hàng. Cứ cho là giá bằng nhau đi thì bạn chọn 1 công ty nhỏ lẻ, trụ sở chỉ có vài ba nhân viên hay sản phẩm của 1 tập đoàn lớn có thương hiệu 20 năm trên thị trường.

- Bạn nào cảm thấy mua hàng online thì mình mời các bạn lên Showroom tập đoàn xem sản phẩm chi tiêt, trước khi qua call cho mình để mình thu xếp người ở phòng Kinh doanh đón tiếp.

Giá tham khảo: (Giá đã được trừ 1tr hỗ trợ và được bảo hành 5 năm)
+TA 47-15 (120 lít) 4tr090
+TA 47-18 (140 lít) 4tr400
+TA 47-21 (160 lít) 4tr920
+TA 58-15 (140 lít) 4tr580
+TA 58-18 (180 lít) 5tr280
+TA 58-21 (200 lít) 5tr790
*Cách đọc mã sản phẩm : TA 47-15 : Sản phẩm bao gồm 15 ống có đường kính 47mm

- Chương trình khuyến mại và báo giá sản phẩm chi tiết xin mời các bạn tham khảo theo chữ ký của mình hoặc gọi vào số 0975.270.320

Chúc các bạn sẽ là những người tiêu dùng thông thái. Cảm ơn..
Old 23-08-2013, 10:29
tuankiet716 tuankiet716 is offline
Senior Member

Nhà mình cũng mới lắp bình Tân Á dùng cũng ok, trời nóng thì dùng thoải mái luôn, trời lạnh(trời ko nắng) thì mình mua thêm bộ dùng điện lắp vào là ok.
Old 23-08-2013, 18:18
Hatrang_68vn's Avatar
Hatrang_68vn Hatrang_68vn is offline
Junior Member

Nhà em chuyên kinh doanh đồ VLXD nhưng xài đồ của Thái Dương Năng tốt phết, chưa thấy vấn đề gì, thím thử tham khảo xem sao !
Reply With Quote
Old 24-08-2013, 07:52
tranduyquang tranduyquang is offline
Senior Member

Nếu ở trong nam (Vũng Tàu) thì sao? Chắc là đủ dùng các mùa nhỉ. Trong nam nắng nhiều hơn và gần như mua đông vẫn nắng đều.
Reply With Quote
Old 24-08-2013, 18:13
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tranduyquang View Post
Nếu ở trong nam (Vũng Tàu) thì sao? Chắc là đủ dùng các mùa nhỉ. Trong nam nắng nhiều hơn và gần như mua đông vẫn nắng đều.
Trong Sài Gòn thì bên mình bán sản phẩm với thương hiệu Đại Thành. Bạn có thể ra các cửa hàng gần nhất để tham khảo giá và chương trình khuyến mại.

Mình làm phòng Kinh doanh dự án ngoài Bắc nên không rành chương trình trong Nam
Old 25-08-2013, 14:08
LongXuyen84 LongXuyen84 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sonnguyendang View Post
Nhà mình hiện nay đang xây gần xong 4 tầng rồi. Hôm nọ có mấy cậu nhân viên thị trường của Tân Á và Sơn Hà đến chào hàng mình sản phẩm Bồn Inox và Bình nước nóng năng lượng mặt trời. Thực ra mình đã xác định từ đầu là sẽ lắp NNMT rồi nên cũng lấy tờ chào giá về tham khảo.

Sau khi tham khảo thì mình thấy cấu tạo cũng như kích thước lắp đặt của 2 hãng là hoàn toàn giống nhau nhưng Bình của Sơn Hà lại đắt hơn gần 2 tr (Theo như lời cậu nhân viên bên Tân Á thì do Tân Á vẫn áp dùng mức hỗ trợ 1tr/Bình như của Tập đoàn điện lực Việt Nam).

Quanh nhà mình thì có 1 nhà lắp Tân Á 2 nhà lắp Sơn Hà. Mình có hỏi thì được phản hồi là bình của Tân Á có vẻ không bị lắng cặn như Sơn Hà và chân đế chắc chắn hơn.

Mình thì có vẻ nghiên về bên Tân Á vì giá mềm hơn nhiều và được phản hồi tốt, nhưng vẫn muốn xin thêm ý kiến của các bạn..
Nhà mình sửa chữa xong cũng lắp bình năng lượng mặt trời của Tân Á Đại Thành xài hơn 1 năm rồi thấy ok bạn nhé,mới đầu cũng phân vân lắm,trời mà nắng gắt là nước bóc khói luôn,dùng trong sinh hoạt cá nhân rất tiện,nấu ăn,nước uống thì nhanh rồi.Mình mua bình 140l giá 3t9 lúc đó được khuyến mãi.Nhưng chi phí cho tất cả thì hơi cao,ống nước,vòi,bình inox 500l.v..v..Cho 3 toa lét,1 vòi nấu bếp gần 20 triệu bạn nhé.Nhưng về lâu dài thì thấy xứng đáng hơn.
Reply With Quote
Old 29-08-2013, 17:20
bmt_forever bmt_forever is offline
Junior Member

sao ai cũng nói tân á đại thành hoành tráng thế nhj ?? Nếu có sự cố thì bảo hành có đúng như hợp đồng k nhj ?? ah mà cái này hình như fai làm hợp đồng mà đúng k nè. (cho chắc đó mà) hjhj
Reply With Quote
Old 30-08-2013, 00:22
linkindu's Avatar
linkindu linkindu is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by bigalex View Post
Đầu tiên xin tự giới thiệu mình là nhân viên kinh doanh bên Tập đoàn Tân Á Đại Thành cho nó khách quan.

Xin được trả lời thắc mắc cụ thể của bạn như sau:
- Vì sau giá bên TA rẻ hơn SH, chất lượng liệu có như nhau ko?
Minh xin cam đoan rằng chất lượng sản phẩm của SH và TA là như nhau (các bạn so sánh kiểu dáng, chất lượng ống hấp thụ nhiệt trên mạng thì biết ngay), chỉ có điều SH là thương hiệu tại thị trường HN tốt hơn TA (Ở thị trường các tỉnh thì thị phần SH ko có cửa so với TA). Mà giá bên TA re hơn SH 1-2tr/bình cùng dung tích bình bảo ôn là do các sếp bên TA đang đầu tư mạnh tay để lấy lại thị phần - người tiêu dùng sẽ là đối tượng hưởng lợi trong trường hợp này.

- Liệu dùng Bình NNNLMT có đủ nước nóng dùng trong mùa hè và mùa đông không?
Mình đã tư vấn, khảo sát lắp đặt cho nhiều nhà và mình xin khẳng định 1 điều rằng ở HN nếu mùa hè các bác sẽ thoải mái nước nóng sử dụng. Thậm chí nhiều nhà còn kêu với mình là lấy nước trực tiếp từ bình nước nóng để làm gà được. Mùa đông thì nước ấm ấm, các chị các mẹ rửa bát thì được chứ tắm thì không đủ đâu. Nhưng vì nước đã ấm sẵn rồi nên sẽ giúp tiết kiệm điện hơn khi cắm bình nóng lạnh.

- Các sản phẩm nhập ngoại thì khả năng hấp thụ nhiệt sẽ cao hơn bên Tân Á và Sơn Hà khoảng 20-30% nhưng giá sẽ gấp 2 lần . Lý do là họ nhập nhỏ lẻ, không tự sản xuất được sản phẩm, không bao h sờ được vào gói hỗ trợ 1 tr đồng của EVN. Hơn nữa khi mua hàng của các công ty nhỏ lẻ bạn sẽ gặp rủi ro về mặt chăm sóc sau bán hàng. Cứ cho là giá bằng nhau đi thì bạn chọn 1 công ty nhỏ lẻ, trụ sở chỉ có vài ba nhân viên hay sản phẩm của 1 tập đoàn lớn có thương hiệu 20 năm trên thị trường.

- Bạn nào cảm thấy mua hàng online thì mình mời các bạn lên Showroom tập đoàn xem sản phẩm chi tiêt, trước khi qua call cho mình để mình thu xếp người ở phòng Kinh doanh đón tiếp.

Giá tham khảo: (Giá đã được trừ 1tr hỗ trợ và được bảo hành 5 năm)
+TA 47-15 (120 lít) 4tr090
+TA 47-18 (140 lít) 4tr400
+TA 47-21 (160 lít) 4tr920
+TA 58-15 (140 lít) 4tr580
+TA 58-18 (180 lít) 5tr280
+TA 58-21 (200 lít) 5tr790
*Cách đọc mã sản phẩm : TA 47-15 : Sản phẩm bao gồm 15 ống có đường kính 47mm

- Chương trình khuyến mại và báo giá sản phẩm chi tiết xin mời các bạn tham khảo theo chữ ký của mình hoặc gọi vào số 0975.270.320

Chúc các bạn sẽ là những người tiêu dùng thông thái. Cảm ơn..
Sao sp toàn số chẵn à, mình mới lắp bình Đại Thành 130l 4950k. Hay là mình lắp phải hàng nhái rồi.
Reply With Quote
Old 30-08-2013, 11:12
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linkindu View Post
Sao sp toàn số chẵn à, mình mới lắp bình Đại Thành 130l 4950k. Hay là mình lắp phải hàng nhái rồi.
Báo giá mình đưa ra là báo giá Miền Bắc và Miền Trung. Báo giá và sản phẩm trong Nam mình không rành bạn à

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules