Thread Tools
Old 20-08-2013, 14:47
Quynh Na's Avatar
Quynh Na Quynh Na is offline
Junior Member
[review] Mới đi xem bói về, sợ gần chết các thím ạ (update thông tin bà bói cho thím nào có nhu cầu)

update thông tin bà bói
Hôm qua, bà chị họ em đi xem bói với bên họ nhà chồng, em tò mò nên cũng xin đi theo Thì đầu tiên, nhà bên chồng của chị ý chỉ định hỏi thăm ngày giờ, phong thủy linh tinh gì đấy để về sửa cửa hàng thôi. Hỏi xong xuôi này nọ rồi, mọi người quay sang hỏi về sức khỏe của người thân. Bà đồng đấy chỉ tay thẳng vào một chị chồng của chị họ em, bảo là nhà bà này đang gặp nghiệt
Bà ý còn bảo chị đấy có một đứa con trai rất xinh rồi ngồi tả rất kĩ thằng bé đấy, mà quan trọng là bà ý nói đúng hết, không sai câu nào, từ khoảng tầm tuổi, chiều cao, khuôn mặt mắt mũi thế nào... còn nói rằng chị kia sinh thằng bé này rất khó, tính mãi mới sinh được con trai, nhưng lại sinh phải thằng bé xinh đẹp hơn người, các ngài thích thằng bé này, muốn bắt nó đi đầu tiên cứ nghĩ bà ý giở trò kiếm trác cúng bái, ai ngờ bà ý nói thẳng luôn là bà ý không cúng cho đâu, mà cũng không biết cứu thằng bé đấy như thế nào
Chị họ em thì bà ý cũng bảo luôn là đang gặp xui xẻo sắp mất tiền, phải cẩn thận
Em thì chỉ ngồi nghe thôi, không hỏi gì cả, cũng chẳng ý kiến ý cò gì, nhưng đến lúc gần về, bà ý chỉ tay vào em, nói là : "Con bé này năm sau thi đại học đúng không, mày sướng nhé, nhờ phúc bố mày đấy" em chẳng hiểu gì, hỏi lại bà ý cũng chẳng nói thêm nữa, thôi thì kệ, đi về
Trên đường về chị kia ngồi khóc suốt, tâm sự với em là chị ý vừa bị người ta lừa đến nỗi phá sản xong đã thế còn tính toán hơn 1 năm mới đẻ được thằng con trai, lại còn xinh xắn như thế nên gia đình chị ý yêu nó lắm, bây giờ chẳng biết làm thế nào em thì cũng chỉ dám khuyên chị ý bán con lên chùa, thành con phật thì ma quỷ không dám đụng vào thôi
Đến tối về nhà, em cũng quên hết những gì bà đồng nói rồi, thì ông già tự dưng gọi lên... bảo là em năm sau thi sẽ được công 2 điểm thi đại học vì ngày xưa bố em là lính tình nguyện chiến đấu bên campuchia nên em được thơm lây. Bạn thân ông già có thằng con trai vừa thi năm nay thiếu 1 điểm rưỡi, ông kia gọi lên bộ giáo dục người ta nói thẳng luôn là con anh đỗ rồi nhé em mừng quá nhưng cũng hãi, vì sáng nay bố em còn chưa biết là văn bản ưu tiên đấy được kí chưa, mà bà đồng kia cũng chẳng biết em là đứa nào vậy mà phán trúng luôn
Còn sáng nay, chị họ em gọi điện khóc bù lu bù loa với em là bà ý giữ hơn 1 trăm triệu tiền công trình của chồng mà bây giờ để đâu không biết, lục tung cả nhà lên vẫn không thấy, mà bà ý chắc chắn là không mang tiền ra ngoài phòng luôn ý đã thế đến trưa nay bà ý vừa đi ăn miến lươn gần nhà chẳng hiểu sao bị ngộ độc, đang nằm trong viện rên hừ hừ, đúng là đen tận mạng
Em thì ít khi tin vào mấy cái trò bói toán vậy mà sau lần này phải công nhận là không muốn tin cũng không được

P.S:
Thứ 1:Vì anh em, em đã tìm hiểu được một số thông tin về bà bói nhé... không cụ thể lắm nhưng chắc cũng giúp được nhiều Bà bói tên Thắng ở Hai Suối, Sơn Tây chuyên xem tướng nhé... nghe nói bà ý nổi tiếng lắm, cứ đến Hai Suối hỏi kiểu gì cũng ra, mà em nhớ nhà bà ý trên một ngọn đồi khá là cao, khá khó tìm, nhưng thím nào thật sự muốn xem thì phải hỏi cho thật kĩ người dân địa phương đường lên... và cũng như đã nói, bà này giỏi nhưng rất kiêu và khó tính, book lịch 2-3 tháng thì may ra được tiếp, chúc các thím may mắn
Thứ 2: Có một số bạn hỏi mình về vấn đề cộng 2 điểm cho con em chiến sỹ tình nguyện chiến đấu bên campuchia, vì các bạn ib hỏi, mình không đủ tuổi để post rep nên ai có nhu cầu có thể skype, mình sẽ trả lời cụ thể hết sức... vì đây là vấn đề quyền lợi cho con em những người có công với đất nước nên bố mình đã tìm rất nhiều thông tin để mình có thể thông báo với các bạn có nhu cầu. skype của mình:nanakute2708

Last edited by Quynh Na; 21-08-2013 at 23:02.
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:51
duy1124's Avatar
duy1124 duy1124 is offline
Đã tốn tiền
Re: [review] Mới đi xem bói về, sợ gần chết các thím ạ

Đi xem bói, hỏi thầy bói: "Thầy có thấy được chuyện sắp xảy ra không?"
Nếu bảo "có", thì đấm vào mặt một phát, rồi bảo: "Sao không né?"
Old 20-08-2013, 14:52
devilxxx devilxxx is offline
Senior Member
Location: Nghe nói cái này có thể ra giữa màn hình,thử phát xem sao..............................

Nên mừng đó bạn,có nghiệp phải trả,mất tiền còn đỡ chứ mất mạng là mệt đó,về khuyên chị bạn về qui y tam bảo đi.thỉnh mẹ quan âm về thờ.mỗi ngày tăms rửa sạch sẽ lên bàn thờ thắp nhang rồi đọc chú đại bi.kiên trì đọc thì nghiệp chướng tiêu tan,còn con chị bạn thì nên đem lên chùa nuôi......
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:52
hoangrapper. hoangrapper. is offline
K.I.A

anh cũng vừa bói xong , e đậu đại học rồi quen a , 2 năm thì cưới nhé
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:53
haynhotentoi's Avatar
haynhotentoi haynhotentoi is offline
Member

Xem bói ra ma, quét nhà ra rác
Em chả tin vào bói toán.
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:53
sirblue92 sirblue92 is offline
Junior Member

em hết phá đồ điện tử rồi lại đi coi bói àh
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:54
temple run OZZ temple run OZZ is offline
Junior Member

Sao không hỏi lô về mấy
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:54
PhotoShop.Loser PhotoShop.Loser is offline
K.I.A

bảo bà chị gửi con lên chùa nhá. có thế mới không chết.
Reply With Quote
Old 20-08-2013, 14:55
Alb Alb is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Quynh Na View Post
Hôm qua, bà chị họ em đi xem bói với bên họ nhà chồng, em tò mò nên cũng xin đi theo Thì đầu tiên, nhà bên chồng của chị ý chỉ định hỏi thăm ngày giờ, phong thủy linh tinh gì đấy để về sửa cửa hàng thôi. Hỏi xong xuôi này nọ rồi, mọi người quay sang hỏi về sức khỏe của người thân. Bà đồng đấy chỉ tay thẳng vào một chị chồng của chị họ em, bảo là nhà bà này đang gặp nghiệt
Bà ý còn bảo chị đấy có một đứa con trai rất xinh rồi ngồi tả rất kĩ thằng bé đấy, mà quan trọng là bà ý nói đúng hết, không sai câu nào, từ khoảng tầm tuổi, chiều cao, khuôn mặt mắt mũi thế nào... còn nói rằng chị kia sinh thằng bé này rất khó, tính mãi mới sinh được con trai, nhưng lại sinh phải thằng bé xinh đẹp hơn người, các ngài thích thằng bé này, muốn bắt nó đi đầu tiên cứ nghĩ bà ý giở trò kiếm trác cúng bái, ai ngờ bà ý nói thẳng luôn là bà ý không cúng cho đâu, mà cũng không biết cứu thằng bé đấy như thế nào
Chị họ em thì bà ý cũng bảo luôn là đang gặp xui xẻo sắp mất tiền, phải cẩn thận
Em thì chỉ ngồi nghe thôi, không hỏi gì cả, cũng chẳng ý kiến ý cò gì, nhưng đến lúc gần về, bà ý chỉ tay vào em, nói là : "Con bé này năm sau thi đại học đúng không, mày sướng nhé, nhờ phúc bố mày đấy" em chẳng hiểu gì, hỏi lại bà ý cũng chẳng nói thêm nữa, thôi thì kệ, đi về
Trên đường về chị kia ngồi khóc suốt, tâm sự với em là chị ý vừa bị người ta lừa đến nỗi phá sản xong đã thế còn tính toán hơn 1 năm mới đẻ được thằng con trai, lại còn xinh xắn như thế nên gia đình chị ý yêu nó lắm, bây giờ chẳng biết làm thế nào em thì cũng chỉ dám khuyên chị ý bán con lên chùa, thành con phật thì ma quỷ không dám đụng vào thôi
Đến tối về nhà, em cũng quên hết những gì bà đồng nói rồi, thì ông già tự dưng gọi lên... bảo là em năm sau thi sẽ được công 2 điểm thi đại học vì ngày xưa bố em là lính tình nguyện chiến đấu bên campuchia nên em được thơm lây. Bạn thân ông già có thằng con trai vừa thi năm nay thiếu 1 điểm rưỡi, ông kia gọi lên bộ giáo dục người ta nói thẳng luôn là con anh đỗ rồi nhé em mừng quá nhưng cũng hãi, vì sáng nay bố em còn chưa biết là văn bản ưu tiên đấy được kí chưa, mà bà đồng kia cũng chẳng biết em là đứa nào vậy mà phán trúng luôn
Còn sáng nay, chị họ em gọi điện khóc bù lu bù loa với em là bà ý giữ hơn 1 trăm triệu tiền công trình của chồng mà bây giờ để đâu không biết, lục tung cả nhà lên vẫn không thấy, mà bà ý chắc chắn là không mang tiền ra ngoài phòng luôn ý đã thế đến trưa nay bà ý vừa đi ăn miến lươn gần nhà chẳng hiểu sao bị ngộ độc, đang nằm trong viện rên hừ hừ, đúng là đen tận mạng
Em thì ít khi tin vào mấy cái trò bói toán vậy mà sau lần này phải công nhận là không muốn tin cũng không được
Bạn có thấy lạ không. Bà kia phán cái gì về tối hôm đó xảy ra luôn, bói nhạy đến thế cơ à. Nếu nó xảy ra 1 thời gian sau nghe còn có lý, đây bói phát vài tiếng sau xảy ra mới vãi chứ. Nói thật là mình thấy có gì đó k ổn.
Old 20-08-2013, 14:55
chuvitcon's Avatar
chuvitcon chuvitcon is offline
Đã tốn tiền

Quote:
các ngài thích thằng bé này, muốn bắt nó đi
Toàn ma quỷ chứ ngài nào lại thích bắt con nhà người ta đi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules