Thread Tools
Old 14-05-2013, 14:39
kusanagi's Avatar
kusanagi kusanagi is offline
Senior Member
Re: Tư vấn Sound Musiland Moli vs SQ210A+

Quote:
Originally Posted by Alienman View Post
1. cm6631 là chip usb, kết hợp nó với bất kì con ic DAC nào thì nó thành usb sound. Chưa kể khả năng xuất 7.1 24bit 192khz, mà nó còn là 1 trong những con ic usb top hiện giờ.

2. DAC cs4398 đã là flagship hiện giờ của hãng cirrus logic, xem đồ dân dụng hiend sẽ thấy con ic dac 4398 này.

3. opa2134 thuộc nhóm trung bình khá. Nếu không có đòi hỏi cao những con opamp như AD797 hay opa627 thì ko thể phàn nàn gì được về con 2134 này.

nhất quán - hoàn chỉnh - tiện dụng, đủ ngõ headphone, RCA, coax digital out, mà giá lại chỉ quanh 1.5 triệu, cái usb là 1 món hời, đã là hời thì nó >>> "vô đối thủ trong tầm tiền". Dù con ic usb 6631 này có support ngõ mic in nhưng họ không làm có lẽ do thiếu chỗ trống để nhét thêm, 1 khuyết điểm duy nhất nhưng chả quan trọng với dân nghe nhạc, xem phim hay chơi game.

nghĩ tới nghĩ lui, vẫn chưa nghĩ ra có cái nào hời hơn cái này để tư vấn cho chủ topic.
Em vừa đặt 1 con này chơi thử Thank bác tư vấn
Old 15-05-2013, 23:16
ducnn ducnn is offline
Junior Member

Khi nào hàng về đó bác, hóng tí.
Reply With Quote
Old 15-05-2013, 23:25
kusanagi's Avatar
kusanagi kusanagi is offline
Senior Member

Thấy báo 2-3 tuần. Mình ship trực tiếp từ store về VN luôn
Old 17-05-2013, 16:15
tadyluu tadyluu is offline
Senior Member

1 vote Moli + AegoM .... giống mình đang xài
Reply With Quote
Old 21-06-2013, 07:51
black_nguyen black_nguyen is offline
Member

anh em nào dùng moli thì cho mình hỏi 1 chút:

Mặt sau của giàn Onkyo FR-X7 của em thì như vầy:

Còn cái Soundcard Musiland Moli thì có 1 cổng Optical

Vậy bây giờ nếu em muốn xuất Optical từ Moli ra thì cắm từ Moli vào cổng Optical In của FR-X7 phải không ạ?
Reply With Quote
Old 21-06-2013, 15:25
Member

Em đã làm được rồi!
Khi kết nối Optical vào giàn Onkyo thì trên giàn Onkyo em chỉnh Input là Digital như vậy là đã đúng chưa mấy bác? Có phải MD của giàn chịu trách nhiệm giải mã (DAC) tín hiệu đúng không ạ?
Anh em nào rành về giàn mini giúp với
Reply With Quote
Old 21-06-2013, 16:22
kijuto#1 kijuto#1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by black_nguyen View Post
Em đã làm được rồi!
Khi kết nối Optical vào giàn Onkyo thì trên giàn Onkyo em chỉnh Input là Digital như vậy là đã đúng chưa mấy bác? Có phải MD của giàn chịu trách nhiệm giải mã (DAC) tín hiệu đúng không ạ?
Anh em nào rành về giàn mini giúp với
cắm thế đúng rồi nhưng chưa ổn
mua moli rồi mà lại còn dùng dàn mini là làm DAC, đại gia vãi ra! cắm rca của moli vào dàn chơi preamp thôi chứ làm thế kia thì phí quá!
// cơ mà nghe đồn là đám DAC dưới 3 triệu khó có con nào mà có thể khá hơn đầu MD nhật trong khoản làm DAC thông tin lượm được các bác đừng em
Old 21-06-2013, 17:19
Member

Quote:
Originally Posted by kijuto#1 View Post
cắm thế đúng rồi nhưng chưa ổn
mua moli rồi mà lại còn dùng dàn mini là làm DAC, đại gia vãi ra! cắm rca của moli vào dàn chơi preamp thôi chứ làm thế kia thì phí quá!
// cơ mà nghe đồn là đám DAC dưới 3 triệu khó có con nào mà có thể khá hơn đầu MD nhật trong khoản làm DAC thông tin lượm được các bác đừng em
em cũng định xuất RCA, nhưng ở chỗ em toàn là dây hàng tàu bán ở những cửa hàng điện nên em không mua! Bữa nào có người quen SG về, nhờ mua dùm rồi so sánh xem thế nào!

Bác cho em hỏi 1 câu là chất lượng dây loa ảnh hưởng đến chất lượng âm nhiều không bác
Reply With Quote
Old 21-06-2013, 17:31
kijuto#1 kijuto#1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by black_nguyen View Post
em cũng định xuất RCA, nhưng ở chỗ em toàn là dây hàng tàu bán ở những cửa hàng điện nên em không mua! Bữa nào có người quen SG về, nhờ mua dùm rồi so sánh xem thế nào!

Bác cho em hỏi 1 câu là chất lượng dây loa ảnh hưởng đến chất lượng âm nhiều không bác
mua một sợi monster 2nd ở chợ nhật tảo ấy tầm 150k ( mềnh mua ở chợ Giời Hà nội cũng same same,
nói thật nếu tai nghe tốt đến mức phân biệt được dây tín hiệu ngon thì chắc phải nghe bằng bộ dàn mấy chục hay hàng trăm triệu chứ dàn mini hay dàn cỏ thì khó lòng mà phân biêt đưọc bạn ạ!
Tất nhiên có dây tốt thì có thể TDTT là của mềnh ngon cơ mà bạn nên thử đi, kiếm cọng lởm về, dùng một bản nhạc tủ để nghe rồi có dây xịn nghe lại xem có phân biệt được không!
Old 21-06-2013, 17:49
Member

Thanks bác tư vấn nhiệt tình
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules