Thread Tools
Old 30-01-2013, 20:57
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by W3.Sapphire View Post
Cám ơn bác thớt đã tạo nên một thread hay đến vậy.
Kiểu này thì chỉ có dùng mạng khác, HĐH khác mới thoát được rồi )
TRời ơi
Cuối cùng cũng đã có người trên đời này hiểu dc tấm lòng cảu kẻ hèn mọn này

ĐÃ UPDATE POST 1 VỀ CÁI TOR BROWSER NHÉ CÁC ANH EM
Old 30-01-2013, 23:49
dathihi dathihi is offline
K.I.A
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Quote:
Originally Posted by sigel View Post
Nhanh lắm bác, vì nó fake key mà, tức là thằng client sẽ mã hóa = key giả của thằng trộm, thằng trộm nó giải mã ra rồi mã hóa lại bằng key xịn của web thật rồi mới gửi đi.
Hiển nhiên là làm kiểu này có điểm yếu là do key giả ko đc chứng thực bởi CA nên khi vào trang web có SSL thì trình duyệt sẽ cảnh báo.
Chính xác luôn Information Security tốt quá
Ở hà nội không bác, lúc nào anh em cafe đi
Reply With Quote
Old 31-01-2013, 01:16
dailev dailev is offline
Junior Member

Các bro cho mình hỏi dùng điện thoại truy cập facebook,yahoo...qua wifi công ty thì IT có biết được ko?Sao đợt vừa rồi có thông báo nhân viên trong giờ làm truy cập facebook nhiều quá nên IT nó khóa lại hết rồi =))))
Reply With Quote
Old 31-01-2013, 09:04
Tran Dan Sinh's Avatar
Senior Member

đã update thêm tại post 1 nhé
Old 31-01-2013, 09:18
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dathihi View Post
Chính xác luôn Information Security tốt quá
Ở hà nội không bác, lúc nào anh em cafe đi
Em ở xì gòn ạ.

Quote:
Originally Posted by dailev View Post
Các bro cho mình hỏi dùng điện thoại truy cập facebook,yahoo...qua wifi công ty thì IT có biết được ko?Sao đợt vừa rồi có thông báo nhân viên trong giờ làm truy cập facebook nhiều quá nên IT nó khóa lại hết rồi =))))
Có, dù có mã hóa SSL thì IT vẫn biết dc bác vào trang nào (chỉ ko đọc dc nội dung trang đó thôi).
//Có thể dùng tor hoặc hotspot shield hay dịch vụ vpn nếu ko muốn bị IT theo dõi.
Old 31-01-2013, 10:17
Tran Dan Sinh's Avatar
Senior Member

Quote:
Em ở xì gòn ạ.

Có thể dùng tor hoặc hotspot shield hay dịch vụ vpn nếu ko muốn bị IT theo dõi.
vậy là dùng tor hay dịch vụ vpn nào đó thì không cần đổi mạng hay đổi hdh IT điên đầu luôn cũng ko biết mình đi đâu về đâu à
Old 31-01-2013, 11:28
dathihi dathihi is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Tran Dan Sinh View Post
vậy là dùng tor hay dịch vụ vpn nào đó thì không cần đổi mạng hay đổi hdh IT điên đầu luôn cũng ko biết mình đi đâu về đâu à
Đổi hệ điều hành k giải quyết được vấn đề nhé
Đổi mạng là sao k hiểu ý bác lắm ?

Dùng tor và vpn ok là khó bị sniff ( theo dõi )
nhưng được cái nọ mất cái chai nhé, tốc độ thì đừng hỏi
Muốn VPN nhanh thì trả phí, free thì phải chấp nhận )
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 00:14
f22_raptor's Avatar
f22_raptor f22_raptor is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Tran Dan Sinh View Post
Nếu mình block cái tor, ultrasurf hay hotspotshield thì bạn chạy bằng gì?
Cái này khá thực tế vì 1 số cty vẫn cài antivirus ở trên máy client và quản lí các client antivirus đó bằng 1 cái gọi nôm na là admin-kit. Cái này có thể block file bất kì nếu muốn theo policy của admin đặt ra

Quote:
Nhanh lắm bác, vì nó fake key mà, tức là thằng client sẽ mã hóa = key giả của thằng trộm, thằng trộm nó giải mã ra rồi mã hóa lại bằng key xịn của web thật rồi mới gửi đi.
Hiển nhiên là làm kiểu này có điểm yếu là do key giả ko đc chứng thực bởi CA nên khi vào trang web có SSL thì trình duyệt sẽ cảnh báo.
Vậy nếu đứng ở giữa sniff, em login vào acc techcombank thì có tìm được cái pass đó ko?

//em hỏi thực tế vì cái này em mù

Last edited by f22_raptor; 01-02-2013 at 00:23.
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 00:50
tvm89's Avatar
tvm89 tvm89 is offline
Senior Member

Các bạn đi hơi xa vấn đề rồi, topic bàn đến giải pháp an toàn tại công ty thôi mà như vậy mình thấy dùng Tor hay HotspotShield là đủ yêu cầu. Còn đã ra ngoài Internet thì chẳng thể nói trước được điều gì cả, sẽ ko có chuyện an toàn tuyệt đối đâu và bàn về các giải pháp bảo mật trên Internet thì có mà bàn đến hết đời
Reply With Quote
Old 01-02-2013, 00:52
biendond biendond is offline
Senior Member

làm sao encrypt vẫn đọc được nội dung à các bác.Em tưởng mình gửi nội dung được encrypt bằng khóa công khai,và chỉ có server dercrypt bằng khóa bí mật thôi chứ.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules