Thread Tools
Old 22-01-2013, 13:30
cutaoxamrong's Avatar
cutaoxamrong cutaoxamrong is offline
Senior Member
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

chat yaho và sky thì đều bị ghi lại thong qua gói tin gởi đi nhé
cả pass cũng bị ghi

---------
có 1 cách ko bị phát hiện đó là tạo file nén ròi đặt pass xong gởi đi thì bố của nó cũng ko xem dc
quay đầu là bờ___ ai ngờ là biễn
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 13:38
Tran Dan Sinh's Avatar
Tran Dan Sinh Tran Dan Sinh is offline
Senior Member
Re: [ Thảo luận ] - [ Hỏi đáp ] Dùng mạng an toàn tại công ty, tránh con mắt rình trộm pass, mail....

Đã update thêm tại post 1
Old 22-01-2013, 13:40
Tran Dan Sinh's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cutaoxamrong View Post
chat yaho và sky thì đều bị ghi lại thong qua gói tin gởi đi nhé
cả pass cũng bị ghi

---------
có 1 cách ko bị phát hiện đó là tạo file nén ròi đặt pass xong gởi đi thì bố của nó cũng ko xem dc
vậy lỡ bị phần mềm ghi thao tác gõ phím thì sao ? với lại vô mạng hay xài máy tính đâu phải chỉ có tạo fiel nén gởi đi ?
mà cah3 lẽ chat chit này nọ phải ghi giấy nén lại rồi gởi đi
Old 22-01-2013, 14:07
cutaoxamrong's Avatar
cutaoxamrong cutaoxamrong is offline
Senior Member

chỉ mấy tên cao thủ mới lọc dc gói tin thoi , cái này ko ai phát hiện dc
còn cài phần mềm gián điệp thì bác phải tự phát hiện
-------

gặp thằng quản trị mạng đâm nó 1 dao là nó sợ ngay mà
quay đầu là bờ___ ai ngờ là biễn
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 14:33
NetFet NetFet is offline
Senior Member

Mạng server-client mà nhiều bác cứ nghĩ như mạng per to per ý nhỉ, muốn cài j thì cài ah, thằng quản trị mạng tuổi tôm dám cài keylog, nói bực cả mình, thằng éo nào dám cài cái đó trên mạng của mình, thằng ngu nào dám tự vả miệng mình.
Sao lại cố công tìm encypt key để đọc mail làm j, éo biết cái router có chức năng smart monitor nó captures đc hết ah, nó lọc bằng sạch. Mail gửi or nhận, yahoo, CC, CQ, tóm sạch.
J chứ trong mạng chủ, tùy trình thằng admin, nó mà quản cho thì ngồi đó mà làm khác, lách = niềm tin. Có chat qua web hay phần mềm khác cũng tạch.
Thôi té
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 14:41
Tran Dan Sinh's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NetFet View Post
Mạng server-client mà nhiều bác cứ nghĩ như mạng per to per ý nhỉ, muốn cài j thì cài ah, thằng quản trị mạng tuổi tôm dám cài keylog, nói bực cả mình, thằng éo nào dám cài cái đó trên mạng của mình, thằng ngu nào dám tự vả miệng mình.
Sao lại cố công tìm encypt key để đọc mail làm j, éo biết cái router có chức năng smart monitor nó captures đc hết ah, nó lọc bằng sạch. Mail gửi or nhận, yahoo, CC, CQ, tóm sạch.
J chứ trong mạng chủ, tùy trình thằng admin, nó mà quản cho thì ngồi đó mà làm khác, lách = niềm tin. Có chat qua web hay phần mềm khác cũng tạch.
Thôi té
bác nói chí phảiphục thậtđúng là chỉ có chết với tên quản trị thôi, mà tên này bợ sếp --> vậy cách 2 ( rút mạng, xài HDH khác, vô mạng = 3g ) là xem như an toàn nhất rồi, thx nhé

giờ thì chỉ tìm dịp mà hí hoáy cái máy nữa thôi là dc

để em update coment của bác lên cho anh em biết

Last edited by Tran Dan Sinh; 22-01-2013 at 14:43.
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 14:45
Tran Dan Sinh's Avatar
Senior Member

có ý kiến nào thì các bác cứ chỉnh em, em update post 1 cho anh em tỉnh ra
Old 22-01-2013, 15:11
immrhy's Avatar
immrhy immrhy is offline
Member

IT đây cơ mà công ty tư nhân thôi, bác cứ thoải mái đi, chẳng ai rỗi hơi đi theo dõi bác đâu. IT cũng làm việc riêng trong giờ thời gian đâu mà theo dõi nữa. Chỉ cần bác chú ý không down torent trong giờ, có down thì giới hạn băng thông thôi, lần trước có mấy ông down tor làm sập cả mạng của cty. Bật lại modem các bố lại down tiếp, người ta biết hết ai làm nhưng chả buồn nói. Nói nhẹ cho các ông tự giác thôi. Lúc lướt web, fb hay xem phim thì chú ý để ý cửa giùm, quay màn hình vào chỗ khuất khuất ấy. Có ông sếp vào đứng sau lưng rồi còn éo biết. Lúc đấy lại cái thằng IT ăn hành, tội không giám sát để nv làm việc riêng, lướt web trong giờ. Lúc đấy sếp bắt giám sát chặt thì lại kêu. Nói chung là cũng tùy ý thức của bác thôi, chứ ai mà chả thế, cùng làm công ăn lương cả mà.
Dù gái đẹp nhường nào
Quote:
Originally Posted by Quang Kor View Post
Đông Phương thắng chắc rồi... Không Trym thắng Hữu Trym... :shame:
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 17:18
kebohanhtrongdem kebohanhtrongdem is offline
Member

Vào đọc mới thấy tình hình căng thẳng, em down phim bằng tor tại cơ quan, thế có bị phát hiện mình down film gì, từ đâu và dung lượng bao nhiêu không các thím
Reply With Quote
Old 22-01-2013, 17:24
kebohanhtrongdem kebohanhtrongdem is offline
Member

Chrome có trình duyệt ẩn, dùng nó có bị theo dõi không hả các bác ?
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules