Thread Tools
Old 11-01-2013, 14:05
langtubuon137 langtubuon137 is offline
K.I.A
Re: 26 tuổi và cái chán nản về công việc!

Quote:
Originally Posted by khoaitay View Post
26 tuổi.
Đứa hàng xóm cạnh nhà: Tốt nghiệp KTQD loại giỏi,học lên thạc sỹ, nhà có 5,6 ace gì đấy =>> Thất nghiệp.
Mình: Thất nghiệp. Học vb2 cuối năm về quê lập nghiệp.
Người Yêu: Đều đều hơn chục củ 1 tháng. Cuối năm bỏ công bỏ việc về quê với Mình
NY bác chắc lascote hoặc là bác quá handsome
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 15:36
ductt47's Avatar
ductt47 ductt47 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by EasyCafe View Post
ngồi trong công ty 8 tiếng, 2 tiếng làm, 6 tiếng ngồi chơi, mình chán lắm chỉ ngồi lướt fb, voz thôi, gato vs những người có việc lắm.

làm ít, cuối tháng vẫn khuân 3 củ rưỡi về. đôi lúc áy náy, muốn bỏ việc cho xong.

nhưng...nghĩ lại bỏ thì ngu, có lỗi với gia đình, có lỗi vs người đỡ đầu mình ở cty, và có lỗi vs chính bản thân mình nữa thím ạ.

hãy cam chịu và tiến lên. don't worry be happy
thím này giống y chang mình. Công việc thì chả có gì. Quanh đi quẩn lại làm mấy bộ hồ sơ hoàn công với chém gió. Cuối tuần vác cẳng đi đá bóng với anh em trong cơ quan. 2 ngày nghỉ cuối tuần thì về quê

Năm mới đặt ra mục tiêu: học thêm cái bằng kinh tế nữa + chứng chỉ TOEIC
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 15:40
trungdang0392 trungdang0392 is offline
Junior Member

cái tuổi này em thấy ai cũng vậy hay sao ý ông anh mình cũng thế
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 15:45
BungTo's Avatar
BungTo BungTo is offline
Đã tốn tiền

Phải lấp đầy cái bụng đã rồi mới nói đến chuyện ước mơ với sở thích đc
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 15:46
hdm200253 hdm200253 is offline
Senior Member

mình mới ra trường hơn 1 năm đổi việc 3 lần , mới phát hiện ra là công việc hay bất cứ chỗ nào cũng vậy thôi lúc thích lúc chán...thời buổi bây giờ có việc + lương tạm ổn là may rồi
Có việc làm thì cứ thử cố gắng hết mình đí ít nhất là nữa năm, để lấy kinh nghiệm công việc và cuộc sống.....
Cố gắng lên nha bạn, trong thời gian mình thất nghiệp mình cũng vô cùng chán nản , nên bây giờ có công việc mới mình rất chịu khó chăm chỉ giầu răng lương lậu chả được bao nhiêu, nhất là cái thằng giám đốc tính tình như cc !
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 15:52
hansoll2511 hansoll2511 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by langtubuon137 View Post
mình 26 tuổi mới tốt nghiệp ĐH. đi làm được mấy ngày thử việc mà mình chán kinh khủng. mấy ngày đó mình nhận ra là ko thích hợp với công việc 1 chút nào và mình nói với sếp là xin nghỉ luôn. hỏi các bác trên đây đã đi làm va vấp nhiều thì thời gian các bác làm quen với công việc có lâu ko? và trường hợp như mình mình bỏ việc trong thời gian ngắn vậy có phải là có vấn đề ko? cũng nói luôn là sau khi làm mấy ngày mình ko hề thích c việc chút nào và xác định 100% sẽ ko theo hướng này nữa, nên cũng ko muốn cố. mình nghỉ có xin đàng hoàng và nhã nhặn chứ ko phải kiểu thích thì làm ko thích thì nghỉ, sếp cũng vui vẻ gật đầu cho mình ra đi
Nghỉ nhiều thì lấy cái gì bỏ vào mồm hả chú?
Mình hiểu chú mong muốn điều gì,nhưng đâu phải khi nào đời cũng như mơ và muốn theo đuổi ước mơ lớn thì phải biết vun đắp và trân trọng những thứ chú đang có.
Hứng thú thì tự bản thân mình có thể tạo ra được,mình cũng đang chán với công việc,nói chung là chán,vẫn biết là cái gì cũng có cái hay của nó,quan trọng là mình có nhận ra được hay không.
Kiên trì và chịu khó hơn 1 chút nữa đi đồng chí. Và như thế nào thì chú cũng là người tự quyết định cuộc đời của mình và phải chịu trách nhiệm với nó. Mong là cứ mỗi lần quyết định thì chú lại có 1 lí do chính đáng và thuyết phục
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 16:06
mr_toe86 mr_toe86 is offline
Junior Member

Cậu giống hệt mình 3 năm trước, vừa tốt nghiệp chuyên ngành mạng viễn thông loại khá, sau 2 tháng thì cũng thi đậu vào 1 công ty khá lớn chuyên làm dự án, đúng chuyên ngành mình học, mức lương cũng được gọi là khá so với SV mới ra trường. Thử việc 2 tháng thì mình được ký Hợp đồng chính thức. Thế nhưng trong 2 tháng đó mình mới nhận thấy công việc này không hợp với mình và cuối cùng quyết định không ký Hợp đồng, xin nghỉ luôn. Ngay tiếp sau mình xin vào làm 1 công ty về XNK, chỉ cần làm 1 tháng đã thấy thích công việc này và làm đến tận bây giờ mặc dù lúc mới đầu chẳng biết gì về nó.
Túm lại đồng ý với ý kiên chủ thớt, nên chọn việc mình thích. Nếu không thích vote bỏ ngay chứ cố làm vừa mệt lại chẳng có cơ hội thăng tiến sau này.
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 16:20
Ruslana's Avatar
Ruslana Ruslana is offline
Senior Member
Location: Ở 1 nơi mà tôi không muốn nói dài dòng về nó, ........................................

Quote:
Originally Posted by mr_toe86 View Post
Cậu giống hệt mình 3 năm trước, vừa tốt nghiệp chuyên ngành mạng viễn thông loại khá, sau 2 tháng thì cũng thi đậu vào 1 công ty khá lớn chuyên làm dự án, đúng chuyên ngành mình học, mức lương cũng được gọi là khá so với SV mới ra trường. Thử việc 2 tháng thì mình được ký Hợp đồng chính thức. Thế nhưng trong 2 tháng đó mình mới nhận thấy công việc này không hợp với mình và cuối cùng quyết định không ký Hợp đồng, xin nghỉ luôn. Ngay tiếp sau mình xin vào làm 1 công ty về XNK, chỉ cần làm 1 tháng đã thấy thích công việc này và làm đến tận bây giờ mặc dù lúc mới đầu chẳng biết gì về nó.
Túm lại đồng ý với ý kiên chủ thớt, nên chọn việc mình thích. Nếu không thích vote bỏ ngay chứ cố làm vừa mệt lại chẳng có cơ hội thăng tiến sau này.
vào công ty xnk thì vẫn làm về chuyên ngành của mình hay làm trái ngành vậy bác
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 18:10
Gabriel's Avatar
Gabriel Gabriel is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by langtubuon137 View Post
ko thi lại j hết. vào học đh rồi bị lưu ban mấy năm mà (trường mình chuyện tăng ca lưu ban nó phổ biến lắm. hồi mình mới vào năm 1 thì trong lớp đủ các loại tuổi từ 78 cho đến 87 mà). ngành cũng ko phải là ngành yêu thích mà rớt vào ngành đó thôi. tuy nhiên học cũng ko tệ. có điều mình đang muốn làm ở nhà máy chứ ko phải đi phân xưởng cơ khí, vào đó chẳng qua muốn tìm hiểu chút thôi. nói chung là thấy chán kinh
ok hiểu rồi.
nói chung là ở tầm tuổi của bác k phải quá muộn nhưng cũng k còn là sớm nữa. Bác muốn nghỉ việc cũng được, vì công việc mìh phải làm có đam mê thì mìh mới cố gắng phấn đấu được. Nhưng mà bác k nên nghỉ khi chưa rõ tương lai sẽ như thế nào, ví dụ như là nghỉ thì mìh sẽ làm ở đâu, sẽ làm gì tiếp theo, chứ k thể chán là nghỉ, ở nhà nghĩ được. Bg bác phải vừa nghĩ vừa hành động.

Còn công việc làm khiến mìh cảm thấy chán, e thấy là nhiều người cũng cảm thấy y như vậy thôi. Cái chíh là họ có những cái ràng buộc, ví dụ như gia đình, vợ chồng, con cái, bố mẹ nên họ không thể bỏ được công việc hiện tại. Nếu như bác k thấy có gì ràng buộc mình, mìh nghỉ làm nhưng vẫn k phải ăn xin bố mẹ, thì bác cứ nghỉ thôi.
Cái quan trọng là nghỉ thì bác làm gì tiếp theo, phải nghĩ ngay ra cái đó rồi hãy nghỉ.

Quote:
sợ thì ở nhà
Reply With Quote
Old 11-01-2013, 19:41
lazzy lazzy is offline
Senior Member

ra bắc cái ghế ngồi ngoài đường xem, những người sáng dậy hộc tốc đi làm, chiều ể oải vác thân trở về . Họ có phải làm việc cho họ đâu mà cho những người họ yêu thương đang đợi họ ở nơi nào đó!
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules