Closed Thread

Thread Tools
Old 24-02-2012, 11:42
BOU's Avatar
BOU BOU is offline
Junior Member
Re: [Thảo luận] Đồng hồ đeo tay nam

Quote:
Originally Posted by tuan2681 View Post
2 con Hamilton của bạn k hợp với giầy kiểu thể thao đâu .
nên đi cùng giầy da nâu chẳng hạn
con thứ 1 thì là máy cơ nhưng k đeo khoảng 6-7h là phải lên dây lại ,ví dụ để qua đêm là nó chết đấy. đợt trc mình cũng mua con tương tự thế nhưng sau đem ra đổi.
con thứ 2 mình đang đeo , cổ tay 15cm vừa khít nốt cuối luôn
Bác chụp hình lên cho mình xem với.
Old 24-02-2012, 11:51
Honolulu Island's Avatar
Honolulu Island Honolulu Island is offline
Senior Member

Mình lên Amazon thấy Timex có mấy mẫu mới, kiểu tựa tựa military, dây đeo kiểu luồn qua bên dưới. Nhiều màu để lựa chọn. Giá cũng vừa túi tiền, lại có thêm tính năng Indiglo để khè gái

Dòng quazt chạy chính xác hơn automatic nhe, pin zin theo máy dùng khoảng ~5 năm, sau đó thay pin lần 2 dùng được khoảng 1 năm/lần. Nếu anh em không mua đồng hồ để làm của gia bào thì mình thấy cũng OK.

1 điểm lưu ý: chân kính 16, 21,... jewels hầu như không quan trọng lắm khi bạn không xác định mua đồng hồ làm của.

Bác nào thích chơi automatic thì nhớ lường trước cổ tay mình đeo vào có hợp hay không, dừng để roi vào tình huống "thằn lằn ôm cột đình". Bây giờ hình như chuộng đồng hồ to hay sao ấy, con nào cũng dày, cũng to cả. Mặc dù cái máy bên trong bé tẹo.

Tính năng Indiglo

Mình đang nói đềng hồ có chút thương hiệu, khong nói đồng hồ nhái, đồng hồ rởm theo kiểu Queen Watch bán nhe

Last edited by Honolulu Island; 24-02-2012 at 11:55.
Old 24-02-2012, 12:10
big baby's Avatar
big baby big baby is offline
Senior Member

các bác tư vấn hộ em .
nam 24t, cổ tay thuộc loại bth hơi nhỏ , ăn mặc chủ yếu công sở , đi chơi lượn lờ thì quân jeans lịch sự k bụi bậm. thì dùng đồng hồ như thế nào . lượn Amazon có mấy em timex dây da nhìn cũng thích k biết có đeo đc k. Seiko 5 dây vải màu mặt màu đen hoặc Blue thì thế nào ạ.
bác Tủ với Bác Stormland còn nhận ship hàng k? chi phí thế nào . con seiko 5 của bác tủ màu đó em lại k thích lắm có ai còn màu xanh hoặc đen k ạ
Old 24-02-2012, 12:16
athlon26bis athlon26bis is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Honolulu Island View Post

Dòng quazt chạy chính xác hơn automatic nhe, pin zin theo máy dùng khoảng ~5 năm, sau đó thay pin lần 2 dùng được khoảng 1 năm/lần. Nếu anh em không mua đồng hồ để làm của gia bào thì mình thấy cũng OK.

1 điểm lưu ý: chân kính 16, 21,... jewels hầu như không quan trọng lắm khi bạn không xác định mua đồng hồ làm của.

thích quartz hay ko tùy sở thích , tiện dụng , hợp tiền thì quartz ăn đứt về mọi mặt

nhưng đồng hồ cơ phục vụ thú vui , nhìn cái kim nó quay đều , đồng hồ có mặt sau trong suốt , nhìn đồng hồ chạy thì phê hơn nhiều

về số lượng jewel , theo lí thuyết thì để chỉ độ phức tạp của máy , vì mỗi jewel - chân kính lắm ở 1 điểm quay cơ học , càng nhiều máy càng phức tạp

nhưng thực ra nói trên quan điểm người chơi đồng hồ 1, 2 trăm đô trở lại , thì chỉ có vài loại máy cơ , chỉ tính mua mới , ko tính đồng hồ cổ :

máy Nhật : Seiko 7s26 , 7s36 tự động trang bị từ Seiko 5 đến Seiko trung tiền đủ loại , máy Myota (citizen) tự động , máy Orient (1 biến thể từ Seiko)

các loại máy tàu lên dây hoặc tự động, thượng vàng hạ cám

máy Liên Xô, lên dây 17 jewel của Raketa, hoặc tự động 31 chân kính của Vostok

đắt tiền hơn thì mấy loại máy ETA thụy sĩ , ETA lên dây 17 chân kính , máy Seiko 6r15 ...
Old 24-02-2012, 12:16
promakhos promakhos is offline
Senior Member

Timex như trên đẹp mà nhỏ quá, ít cỡ 42mm trở lên.
Old 24-02-2012, 12:17
pigknight's Avatar
pigknight pigknight is offline
Senior Member

Sắm em này show lên cho các bác oánh giá
Old 24-02-2012, 12:57
Honolulu Island's Avatar
Honolulu Island Honolulu Island is offline
Senior Member

^
^
Con Skagen này thì đẹp rồi, mặc với sơ mi công sở, phủ tay dài là hợp nhất. Nhưng tội cái là mai mốt muốn thay dây hơi cực một chút

@athlon26bis: bạn nói đúng nhưng vì mình thấy ở đây anh em đa số còn trẻ, sinh viên cũng nhiều, mới làm quen với thú vui đồng hồ nên mình tư vấn những con vừa tầm tiền, lại có chút tên tuổi, kiểu dáng không quá bựa hoặc cầu kỳ, rối rắm.

Tư vấn cho anh em có 2-3 em đồng hồ trong tủ để đeo vào những dịp phù hợp thôi.

Chứ đi sâu vào thế giới đông hồ thì sưu tập là chính, đeo chỉ là phụ thôi.

À, nói ngoài lề tí: mình cực ghét những con đồng hồ 2 kim, nhìn rất chán, chẳng thấy sự chuyện động nào cả. Trông cứ như vô hồn. Có ai cũng ý nghĩ với mình?
Old 24-02-2012, 13:08
binbinbin binbinbin is offline
K.I.A

đang đeo con cùi bắp này
Old 24-02-2012, 14:04
BOU's Avatar
BOU BOU is offline
Junior Member

Bác nào đợt rồi nhận hàng của bác Stormland thì làm cái review cho ae xem đi. Chi tiết vào các bác nhé.
Old 24-02-2012, 14:05
tuan2681 tuan2681 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Honolulu Island View Post
^
À, nói ngoài lề tí: mình cực ghét những con đồng hồ 2 kim, nhìn rất chán, chẳng thấy sự chuyện động nào cả. Trông cứ như vô hồn. Có ai cũng ý nghĩ với mình?
chuẩn , nhất là mấy ông MOVADO hay có kiểu này , nhìn nó chậm , ghét vlù

Quote:
Originally Posted by BOU View Post
Bác chụp hình lên cho mình xem với.
ảnh của e đây ,cổ tay e nhìn bth đã thấy bé rối . :(
2 cái đầu là hồi e mới mua về , còn cái sau là ảnh hnay e vừa chụp , dùng nhiều mồ hôi làm dây nó đen đi , k còn sáng màu như khi mới mua nữa.

Last edited by NCQ; 11-02-2014 at 16:06.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules