Thread Tools
Old 21-02-2012, 13:45
spiderman93's Avatar
spiderman93 spiderman93 is offline
Member
Re: (tư vấn) học cntt trường nào thì dễ kiếm việc ??

các anh cho em hỏi luôn,nếu học điện tử viễn thông thì có đỡ hơn cntt không ạ ? vì em có bà chị học đtvt trong BK thấy bảo không khó như cntt ạ
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 13:58
XachBuaRaSuaTivi XachBuaRaSuaTivi is offline
Member

CNTT ở SG nếu ko vào dc BK or KHTN thì chỉ có Hoa Sen mới kiếm dc cơm, học phí HS thì như quốc tế

Còn CNTT cỡ 1x đ của bọn bán công dân lập thì xác định bạn lười luyện thi nhưng siêu giỏi & ham mày mò thật sự thì hãy vào

Kinh nghiệm từ quá trình học tập nát như tương của mình
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 14:03
MrChickS MrChickS is offline
Junior Member

thjm' co' tam huyet dam me thj theo cntt dc. Hoc 2 nam tuy kho nhug thay xug dag. Sau 5 nam se thay cog suc mjh bo ra dc den dap. Mjh hoc cntt vj ham thjck vjet phan mem. Khuyen chu thot' hoc ky su hoc cu nhan(tam 17 18) ky su nh ly thuyet, phaj tu thuc hah va mo mam. Cu nhan dc dao tao de sau 4 nam co' the dj lam luon. Ky su thg se hoc tjep len thac sj. 2 caj n' khac nthe. Thjm cu suy nghj lua chon.
P.s. Cap 3 k bh dug sak. Len dh toan phaj cay nhau nat quyen sak ra :d kho? The' :d (tru trjet...)
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 14:04
EmConNone EmConNone is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thanh_fu2 View Post
Vote FPT UNIVERSITY - trường tôi

Dù là Nam hay Bắc hay TRung thì FPT vẫn có trụ sở và đảm bảo đầu ra cho các bạn. Còn mấy cái Công Nghệ , Bách Khoa , KHTN , BKHCM hay 1 trường nào đó có đảm bảo ko . Gio chỉ có nhà nghèo hay học dở mới vô mấy đại học công thôi. Gioi và chịu đầu tư thì nên FPT hay NIIT cho nó sướng.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 14:05
MrChickS MrChickS is offline
Junior Member

dtvt nghe noj' rang nam thu 4 phan ngah do chu thot' =] vaj doj'=] vat va nhu nhau thog. Moj ngah co' 1 caj vat va rjeng.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 14:07
thuongkhanh284 thuongkhanh284 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by XachBuaRaSuaTivi View Post
CNTT ở SG nếu ko vào dc BK or KHTN thì chỉ có Hoa Sen mới kiếm dc cơm, học phí HS thì như quốc tế

Còn CNTT cỡ 1x đ của bọn bán công dân lập thì xác định bạn lười luyện thi nhưng siêu giỏi & ham mày mò thật sự thì hãy vào

Kinh nghiệm từ quá trình học tập nát như tương của mình
UIT và HCMUTE (SPKT) mình thấy cũng ổn. Đợt rùi cty tuyển dc gần 10 bạn từ 2 trường này. các bạn tiếp thu kiến thức mới khá ổn, co` thể vừa vào làm vừa train lại dc.
BGD cty mình hiện đang ấn tượng về các bạn UIT ở K2 K3.
Người chết cũng đã chết rồi, chỉ cần tỏ rõ thái độ vô cùng đau xót, và hứa sẽ nghiêm túc kiểm điểm là được mà :pudency:
Thánh cmnr :rofl: :rofl: :rofl:
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 20:54
thanh_fu2 thanh_fu2 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by EmConNone View Post
Quote:
Originally Posted by nxhoa91 View Post
có 3 thằng bạn học FPT khóa 2009-... 20/11 vừa rồi gặp nhau, bảo học 3 năm mà chả biết cái gì, đi học cứ như bị lừa
Các bạn không vô dc FPT nên cố tình dìm hàng FPT chứ gì. Thôi thì gáng chịu cái phận học không giỏi mà vào mấy trường công lập cũ mèm đó.

Nói thật, tính ra NIIT vẫn ăn đứt mấy bọn CN, BK hay KHTN. Tầm nhìn hạn hẹp, học không logic, không tinh thần cầu tiến thì cứ mấy cái đại học đó mà chơi nhá. Chỉ có nhân tài hay người có chí hướng IT mới vào FPT thôi
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 20:56
BabyDontCry BabyDontCry is offline
K.I.A

Học CNTT xong toàn làm nghề tay trái
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 21:01
boysting1994 boysting1994 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by thuongkhanh284 View Post
UIT và HCMUTE (SPKT) mình thấy cũng ổn. Đợt rùi cty tuyển dc gần 10 bạn từ 2 trường này. các bạn tiếp thu kiến thức mới khá ổn, co` thể vừa vào làm vừa train lại dc.
BGD cty mình hiện đang ấn tượng về các bạn UIT ở K2 K3.
vậy ngành cơ điện tử ở SPKT ổn ko bác,nghe nói trường này mấy khoa cơ khí tốt lắm
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 22:54
EmConNone EmConNone is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thanh_fu2 View Post
Các bạn không vô dc FPT nên cố tình dìm hàng FPT chứ gì. Thôi thì gáng chịu cái phận học không giỏi mà vào mấy trường công lập cũ mèm đó.

Nói thật, tính ra NIIT vẫn ăn đứt mấy bọn CN, BK hay KHTN. Tầm nhìn hạn hẹp, học không logic, không tinh thần cầu tiến thì cứ mấy cái đại học đó mà chơi nhá. Chỉ có nhân tài hay người có chí hướng IT mới vào FPT thôi
Tâm sự từ trái tim hay cố tình troll để ae vậy
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules