Thread Tools
Old 14-12-2011, 20:41
sleepingchild sleepingchild is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] Dell Vostro 3000 - Thảo luận, chém gió, tự sướng...

Quote:
Originally Posted by xdpro_vn View Post
Cho em hỏi hình như Vostro không có bàn phím full size phải không các bác ?
có bạn ạ, Vostro 3500 hoặc 3550 ấy

Quote:
Originally Posted by xitrum5393 View Post
Tại nó kêu rè rè như tiếng điện kêu nên e mới thấy lạ thôi
uhm, tâm lý chung thôi bạn

Quote:
Originally Posted by Zarroc View Post
máy em gần đây khi bật lâu lâu xuất hiện hiện tượng màn hinh POST báo
Vostro 3450
em rút sạc ra cắm lại thì máy hoạt động bình thường, lỗi lúc có lúc ko, vậy bây giờ em phải làm gì ạ?
hiện tượng lạ lần đầu thấy đây
theo như mớ Tiếng Anh ở trên thì do bạn sử dụng không đúng loại sạc kèm theo máy hoặc bạn cắm sạc chưa khít
thử kiểm tra tất cả, chạy e-PSA, nếu tình hình vẫn không cải thiện thì bảo hành thẳng tiến bạn ạ, đối với laptop thì nguồn điện ổn định là khá quan trọng nên cũng đáng lưu tâm đấy
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 20:57
hdtanpro hdtanpro is offline
K.I.A

3550 làm gì có full ?
có cái vụ xuất hiện vostro 3450 thì chưa thấy bao giờ chỉ xuất hiện logo dell thôi, lúc mới khởi động.
còn cái tiếng rẹt rẹt máy mình cũng kêu ngay chỗ hdd, nhưng yên tĩnh mới nghe dc, cũng nhỏ, thôi dùng típ, ko có gì đâu bác. lúc đầu mình cũng để ý cái viền màn hình ọp ẹp, mình đoán chắc nó gãy vài cái lẫy bên trong rồi, nhưng giờ dùng quen rồi ko để ý nữa, kệ nó. cứ dùng bình thường đi
tâm lý ai mới mua máy là thế, dùng 1 thời gian quen máy rồi ko để ý từng chi tiết như ban đầu nữa, mong nó chạy bình thường để mình làm việc là ok rồi

Last edited by hdtanpro; 14-12-2011 at 21:02.
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 21:35
xitrum5393 xitrum5393 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by hdtanpro View Post
3550 làm gì có full ?
có cái vụ xuất hiện vostro 3450 thì chưa thấy bao giờ chỉ xuất hiện logo dell thôi, lúc mới khởi động.
còn cái tiếng rẹt rẹt máy mình cũng kêu ngay chỗ hdd, nhưng yên tĩnh mới nghe dc, cũng nhỏ, thôi dùng típ, ko có gì đâu bác. lúc đầu mình cũng để ý cái viền màn hình ọp ẹp, mình đoán chắc nó gãy vài cái lẫy bên trong rồi, nhưng giờ dùng quen rồi ko để ý nữa, kệ nó. cứ dùng bình thường đi
tâm lý ai mới mua máy là thế, dùng 1 thời gian quen máy rồi ko để ý từng chi tiết như ban đầu nữa, mong nó chạy bình thường để mình làm việc là ok rồi
Uhm, tks mấy bro.
Lần đầu được dùng lap nên e hơi hoang mang tí đó mà
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 21:38
dunkare dunkare is offline
K.I.A

Nhìn củng không tệ.
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 23:32
sleepingchild sleepingchild is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hdtanpro View Post
3550 làm gì có full ?
í chết, nhớ nhầm qua con Inspiron, màn 15,6" của Inspiron thì có bàn phím full, mà sao Vostro lại không có nhỉ. Khó hiểu cho bác Dell thật

Quote:
Originally Posted by dunkare View Post
Nhìn củng không tệ.
thể loại gì đây???
Reply With Quote
Old 15-12-2011, 02:15
hdtanpro hdtanpro is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by sleepingchild View Post
í chết, nhớ nhầm qua con Inspiron, màn 15,6" của Inspiron thì có bàn phím full, mà sao Vostro lại không có nhỉ. Khó hiểu cho bác Dell thật

thể loại gì đây???
cũng chính vì vậy mà 3550 hìn hơi trống trải, như xps có 2 loa 2 bên nhìn cân đối hơi. tùy mỗi người
Reply With Quote
Old 15-12-2011, 08:50
Kaneshiro's Avatar
Kaneshiro Kaneshiro is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by sleepingchild View Post

thể loại gì đây???
Inspiron có 10 phím số nhưng không Full Size (nhìn là thấy nó nhỏ hơn dãy phím chữ) như 1 số hãng khác,cái thể loại này có cũng như không
Kinh nghiệm khi CHỌN mua laptop:vozforums.com/showthread.php?t=849724
Reply With Quote
Old 16-12-2011, 22:23
lorddarkness lorddarkness is offline
Đã tốn tiền

hic các bác ơi giúp em vs,em định cài lại win cho con dell 3450,nhưng khi boot vào hiren's boot cd chọn partition magic pro thì nó báo lỗi j đó,kêu 1 hồi bit dài,hình như lỗi boot sector j đó,cái em nhấn yes 2 lần rồi khởi động lại máy.Nhưng mà khi đến màn hình boot của win thì nó hiện màn hình xanh xog khởi động lại,ko thể vào win đc.Vào lại partition magic pro thì nó không hiển thị các phân vùng mà hiện chữ error
Các bác giúp em nhanh vụ này vs
Reply With Quote
Old 16-12-2011, 23:06
lorddarkness lorddarkness is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by lorddarkness View Post
hic các bác ơi giúp em vs,em định cài lại win cho con dell 3450,nhưng khi boot vào hiren's boot cd chọn partition magic pro thì nó báo lỗi j đó,kêu 1 hồi bit dài,hình như lỗi boot sector j đó,cái em nhấn yes 2 lần rồi khởi động lại máy.Nhưng mà khi đến màn hình boot của win thì nó hiện màn hình xanh xog khởi động lại,ko thể vào win đc.Vào lại partition magic pro thì nó không hiển thị các phân vùng mà hiện chữ error
Hic bác nào giúp em vs, hiện giờ em đã vào acronic để format cái phân vùng chứ win đag dùng rồi,giờ đag bỏ disk win kèm theo máy vào để cài lại nhưng sao nó không hiện bước để cài mà hiện bước tìm lỗi
Reply With Quote
Old 17-12-2011, 05:31
vohphuong vohphuong is offline
K.I.A
Location: ıllıllı Thảo nguyên xanh, có mây, gió và ta với ta...ıllıllı

Quote:
Quote:
Hic bác nào giúp em vs, hiện giờ em đã vào acronic để format cái phân vùng chứ win đag dùng rồi,giờ đag bỏ disk win kèm theo máy vào để cài lại nhưng sao nó không hiện bước để cài mà hiện bước tìm lỗi
Ổ cứng lỗi rồi, đem BH cho người ta làm cho bác!
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules