Thread Tools
Old 13-10-2011, 18:42
3rk_no1 3rk_no1 is offline
K.I.A
Re: Học bác sĩ, nên du học nước nào?

Hàn Quốc đi.
Sang đấy học phẫu thuật thẩm mỹ về biến cá sấu nước nhà thành thiên nga hết
Reply With Quote
Old 13-10-2011, 18:45
badclone badclone is offline
K.I.A
Location: @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Quote:
Originally Posted by vuong.do View Post
Loại vừa hoang tưởng vừa ấu trĩ vừa đại ngu xuẩn thế này mà cũng làm bác sĩ, thảo nào bệnh nhân VN chưa bước chân qua cổng bệnh viện đã sợ đái mẹ ra quần.

Bảo sao bọn tay to với có tiền không suốt ngày tị nạn sang Singapore, Thái, Mã... chữa bệnh.

Bi kịch thời đại!

P.S: Lên mạng sủa rong ít thôi. Quan trọng nhất là phải biết mình ngu thì mới khá được, mới cứu sống bệnh nhân được. Ngu mà còn khoái sủa.
Ngu mà còn khoái sủa
Reply With Quote
Old 13-10-2011, 18:47
Crest's Avatar
Crest Crest is offline
Senior Member

Bạn vuong.do mình hỏi thật có đang học ngành Y không đấy .
Old 13-10-2011, 18:50
paris8668's Avatar
paris8668 paris8668 is offline
Senior Member

Nếu bạn đang học đại học dỡ thì khuyên nên đi học nốt đi, sau luyện tiếng cho giỏi rồi đi học chuyên ngành hay tu nghiệp cũng được lại dễ hơn, chứ giờ đi luôn e rằng khó lắm.
Quote:
Nước Pháp đã thua một trận đánh, nhưng nước Pháp không hề thua một cuộc chiến tranh - Charles de Gaulle
Reply With Quote
silencer2510's Avatar
silencer2510 silencer2510 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Crest View Post
Học Việt Nam, tu nghiệp nước ngoài . Ai bảo du học Y Singapore thì xem lại nha, khóa sinh viên sinh 1992 chỉ có 2 người nước ngoài học (nhớ không lầm là 1 người Việt, còn người kia là Malaysia) còn lại là dân bản địa, bạn đủ bản lĩnh thì thi vào .
Nếu giỏi thì học xong thi tiếp lên bác sĩ nội trú rồi xách vé đi tu nghiệp chả ai chê bạn dở đâu , tu nghiệp ở Đức, Pháp, Bỉ, Hungary, Nhật... về nước thì mấy bác sĩ trong nước còn phải nể bạn 1 bậc đấy .
Nội cái bs nội trú cũng đủ làm thầy người ta rồi . Ai bảo dở phang lệch mồm
//Mà thôi lượn. Rận bắt đầu xuất hiện rồi
Reply With Quote
I.ThinkThatIs.MyExistence I.ThinkThatIs.MyExistence is offline
K.I.A

Tiên sư cha thằng mất dạy

Quote:
Loại vừa hoang tưởng vừa ấu trĩ vừa đại ngu xuẩn thế này mà cũng làm bác sĩ, thảo nào bệnh nhân VN chưa bước chân qua cổng bệnh viện đã sợ đái mẹ ra quần.

Bảo sao bọn tay to với có tiền không suốt ngày tị nạn sang Singapore, Thái, Mã... chữa bệnh.

Bi kịch thời đại!

P.S: Lên mạng sủa rong ít thôi. Quan trọng nhất là phải biết mình ngu thì mới khá được, mới cứu sống bệnh nhân được. Ngu mà còn khoái sủa, câm họng lại mà học hỏi nhiều nữa vào.
Reply With Quote
trungvnnn's Avatar
trungvnnn trungvnnn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by sinnosuke_3810 View Post
Ông già em là bác sỹ nhi nè đã đi mỹ 1 năm học về bác sỹ gia đình thấy bảo bên đó bác sỹ bên đó vip lắm rất được tôn trọng , kiếm tiền thì .... sờ sờ vớ vẩn tiền khám trả cho bác sỹ đã 300 đô chưa kể xét nghiệm . Mỗi tội sang đấy ko được khám mà chỉ đi theo thằng bác sỹ bên đó để học mặc dù ông em tiến sỹ nhé . Bằng VN bên đó nó éo công nhận muốn có học chương trình của nó mới có .
=> Bác cứ đi mỹ du học đi , học giỏi ở lại bên đó mà mở bệnh viện tư kiếm tiền
Bên Mỹ luật khác nhau cho từng bang, nếu bố bạn qua Georgia thì chỉ cần pass dc kì thi chứng chỉ hành nghề của nó là có thể đi làm, không phải học lại.

Chủ thớt phải xác định qua bang nào thì mới biết dc, có thể lên bảng xếp hạng của Mỹ mà coi. Ví dụ bên Atlanta thì có Emory (trường tư, dc cái nổi tiếng về Y, ko sợ thất nghiệp), Georgia Tech (top 24 trên bảng 100 trường hàng đầu thế giới)

Mà học phí nó chua lắm đấy, Emory 44k$/semester, học tầm 8 năm thì ... . Bên Mỹ nó còn phải lo vay nhà nước để học cơ mà. Nhưng mà cũng có cách để dc free tuition, quan trọng là chịu khổ dc ko thôi
Reply With Quote
Old 13-10-2011, 19:00
bacsytyphu bacsytyphu is offline
K.I.A

Quote:

Bi kịch thời đại!

P.S: Lên mạng sủa rong ít thôi. Quan trọng nhất là phải biết mình ngu thì mới khá được, mới cứu sống bệnh nhân được. Ngu mà còn khoái sủa, câm họng lại mà học hỏi nhiều nữa vào.
Trước hết phải nói với bạn rằng. Nếu đưa ra 1 bệnh nhân với một số tiền để thăm khám và điều trị nhất định đến 1 ông bác sỹ ở Vn và 1 ông bác sỹ ở nước ngoài, thì kết quả điều trị sẽ nghiêng về ông bác sỹ Vn đấy bạn ạ. Ừ thì bạn khen Bs nước ngoài giỏi. Mình công nhận, nhưng để ông ấy tìm ra bệnh và chữa trị được bệnh thì cần phải qua rất rất nhiều xét nghiệm, tốn rất nhiều tiền mới có thể chẩn đoán được bệnh ấy.( Như một ca ghép thật bên Mỹ cần khoảng 150k$, còn ở Vn thì khoảng 20k$ thôi nhé).
Mà bạn không là Bs nên không biết, các Bs nước ngoài họ đánh giá rất cao về độ khéo léo của Bs ngoại khoa ở VN đấy ạ. Họ chỉ không có đủ trang thiết bị, máy móc để làm những ca khó thôi.
Reply With Quote
Old 13-10-2011, 19:21
sunary's Avatar
sunary sunary is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bacsytyphu View Post
Trước hết phải nói với bạn rằng. Nếu đưa ra 1 bệnh nhân với một số tiền để thăm khám và điều trị nhất định đến 1 ông bác sỹ ở Vn và 1 ông bác sỹ ở nước ngoài, thì kết quả điều trị sẽ nghiêng về ông bác sỹ Vn đấy bạn ạ. Ừ thì bạn khen Bs nước ngoài giỏi. Mình công nhận, nhưng để ông ấy tìm ra bệnh và chữa trị được bệnh thì cần phải qua rất rất nhiều xét nghiệm, tốn rất nhiều tiền mới có thể chẩn đoán được bệnh ấy.( Như một ca ghép thật bên Mỹ cần khoảng 150k$, còn ở Vn thì khoảng 20k$ thôi nhé).
Mà bạn không là Bs nên không biết, các Bs nước ngoài họ đánh giá rất cao về độ khéo léo của Bs ngoại khoa ở VN đấy ạ. Họ chỉ không có đủ trang thiết bị, máy móc để làm những ca khó thôi.
Chuẩn Cmmr
@Chủ thớt: nên ở lại học, thích thì tu nghiệp, quan trọng ở y đức thôi
200 tuổi chưa chết thì không bao giờ chết ...
VÉ MÁY BAY GIÁ RẺ Kiều: http://www.kieu.vn
Reply With Quote
Old 13-10-2011, 21:59
kid_100's Avatar
kid_100 kid_100 is offline
Senior Member

nhiều đạn thì đi Pháp hoặc Mĩ là ngon nhất
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules