Closed Thread

Thread Tools
Old 12-08-2011, 21:04
hope2907 hope2907 is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] ASUS K3 Series

Quote:
Originally Posted by BumKu View Post
Theo mình có 2 lựa chọn cho bác...1 là down trên vn.asus.com.
2 là nếu mà bác cảm thấy rắc rối quá thì bác kím vozer nào K43E mà làm quen ghé nhà ghi ra cái đĩa...thế là ngon...
em thắc mắc là ko biết phải cái đĩa đó ko phải đĩa driver đi kèm ko, để ra chỗ mua mà cãi @@, tự nhiên bỏ tiền ra mà bực quá
bác nào check dùm em cái đĩa nó đề là 42 @@ ai có mẫu k43 thì ehck dùm em với nha

Last edited by hope2907; 12-08-2011 at 21:29.
Old 12-08-2011, 22:33
okiookio okiookio is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hope2907 View Post
em thắc mắc là ko biết phải cái đĩa đó ko phải đĩa driver đi kèm ko, để ra chỗ mua mà cãi @@, tự nhiên bỏ tiền ra mà bực quá
bác nào check dùm em cái đĩa nó đề là 42 @@ ai có mẫu k43 thì ehck dùm em với nha
đĩa của K43 nặng 2.01GB pác ah giá như em có thể đủ kiên nhẫn up dc

Ah tình hình mà pác nào bị kiểu như tự nhiên ổ CD nó tự bật ra đề nghị xem xste quét virut và check xung đôt phần mềm khẩn cấp nhá

hôm nay em đang copy dữ liệu từ máy desk qua lap thì tự nhiên cái ổ CD máy desk tự bật ra ... em đẩy vào rồi một lúc sau nó tự đẩy ra,,, mà khá trùng hợp là ổ CD của desk là của ASUS

cho nên em nghi ngờ do virut nhiều hơn các pác cảnh giác ngen
Old 13-08-2011, 06:38
Senior Member

đó em đưa cái đĩa driver vô thì nó báo như thế với hình chụp cái đĩa của em đó ạ @@
btw con này xài công nhận mát thiệt @@ chả bù con dell 15r của em, để tí là nóng tay rồi @@
biết thế hồi đó mua asus luôn
Old 13-08-2011, 07:26
Slmes's Avatar
Slmes Slmes is offline
Senior Member

Quote:

đó em đưa cái đĩa driver vô thì nó báo như thế với hình chụp cái đĩa của em đó ạ @@
btw con này xài công nhận mát thiệt @@ chả bù con dell 15r của em, để tí là nóng tay rồi @@
biết thế hồi đó mua asus luôn
Dịch nôm na là đĩa này không tương thích hay không phù hợp với máy của bạn. Mang ra chỗ mua mà củ hành chúng nó thôi.
Old 13-08-2011, 07:57
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Slmes View Post
Dịch nôm na là đĩa này không tương thích hay không phù hợp với máy của bạn. Mang ra chỗ mua mà củ hành chúng nó thôi.
bọn nó đổ thừa là do asus đóng gói nhầm, trưa nay em ra cãi nè @@ sợ bị bọn nó mần thịt quá
Old 13-08-2011, 08:16
Slmes's Avatar
Slmes Slmes is offline
Senior Member

Quote:
bọn nó đổ thừa là do asus đóng gói nhầm, trưa nay em ra cãi nè @@ sợ bị bọn nó mần thịt quá
Làm giề có cái chuyện đó.. Làm ăn tác trách lại đổ cho nhà sản xuất.. Đĩa driver đi kèm rất quan trọng hiếm khi nào nhầm được. Bạn thấy ae có mấy người kêu nhầm đĩa driver đâu. Mình có lí do chính đáng thì bọn nó phải chịu thôi. Cũng chỉ là cái đĩa mà không hỗ trợ khách hàng được thì bọn này đáng ăn
Old 13-08-2011, 08:18
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Slmes View Post
Làm giề có cái chuyện đó.. Làm ăn tác trách lại đổ cho nhà sản xuất.. Đĩa driver đi kèm rất quan trọng hiếm khi nào nhầm được. Bạn thấy ae có mấy người kêu nhầm đĩa driver đâu. Mình có lí do chính đáng thì bọn nó phải chịu thôi. Cũng chỉ là cái đĩa mà không hỗ trợ khách hàng được thì bọn này đáng ăn
bọn nó hẹn để đĩa ở đó nó đổi mà ko nói chừng nào lấy lại, tới lúc em để lại thì lơ đi, còn nói do máy cài 32bit nên ko đọc được đĩa(chưa thấy ai như vậy, 4gb ram cài 32bit) @@ khéo mai em lại được lên báo @@, nhớ hok lầm thì voz nhà ta cũng có mấy bác vụ bảo hành này mà lên đồn thì phải
Old 13-08-2011, 08:25
kgta_ftu kgta_ftu is offline
Member

Chả hiểu con K43SJ của tớ bị làm sao mà cứ đang chơi game thì bị thoát ra và Win hiện cái bằng thông báo "(Tên chương trình) has stopped working" thế mới khổ.
Mà chỉ 1 số trò bị thôi, 1 số trò thì lại ngon lành cành đào.

Ah, ae cho tớ hỏi thêm 1 tẹo là khi mua máy thì cửa hàng có ghi gì vào quyển sổ bảo hành ko? Tớ thấy quyển sổ của tớ trắng trơn luôn.
Old 13-08-2011, 08:34
Slmes's Avatar
Slmes Slmes is offline
Senior Member

Quote:
bọn nó hẹn để đĩa ở đó nó đổi mà ko nói chừng nào lấy lại, tới lúc em để lại thì lơ đi, còn nói do máy cài 32bit nên ko đọc được đĩa(chưa thấy ai như vậy, 4gb ram cài 32bit) @@ khéo mai em lại được lên báo @@, nhớ hok lầm thì voz nhà ta cũng có mấy bác vụ bảo hành này mà lên đồn thì phải
Khớ khớ, ai bảo bạn là không có ai cài 32bit với 4gb ram. Hôm mình đi mua máy thì lúc cài máy ông anh bán hàng hỏi muốn cài 64 hay 32 thì tất nhiên lúc đó mình cài 64 rồi, ấy thế mà ổng lại kể trước mình cũng có người mua máy y hệt mình nhưng sống chết đòi cài 32 bit làm ổng down driver mệt nghỉ.. Đĩa thì liên quan quái gì tới 32 với 64. Nhớ hỏi bằng được bọn nó xem khi nào lấy đĩa. Phải lấy được cái hẹn cụ thể để có gì mà vin vào củ hành chúng nó.
Old 13-08-2011, 08:38
Slmes's Avatar
Slmes Slmes is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kgta_ftu View Post
Chả hiểu con K43SJ của tớ bị làm sao mà cứ đang chơi game thì bị thoát ra và Win hiện cái bằng thông báo "(Tên chương trình) has stopped working" thế mới khổ.
Mà chỉ 1 số trò bị thôi, 1 số trò thì lại ngon lành cành đào.

Ah, ae cho tớ hỏi thêm 1 tẹo là khi mua máy thì cửa hàng có ghi gì vào quyển sổ bảo hành ko? Tớ thấy quyển sổ của tớ trắng trơn luôn.
Đúng rồi. Đó là sổ bảo hành của máy đó, sao lại không ghi cái gì?? Trong đó có thông tin của bạn, ngày mua, SN của máy,model máy,... có xác nhận nơi bán nữa. Cái này quan trọng đó không qua loa được đâu.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules