Closed Thread

Thread Tools
Old 30-07-2011, 21:34
tomchamcom's Avatar
tomchamcom tomchamcom is offline
Junior Member
Re: [Unique Topic] ASUS K3 Series

Mình dùng máy sạc đầy pin vẫn cắm sạc để dùng,hôm trước nó báo là " plugged in, not charging" tức là máy dùng qua adapter và ko sạc ,nhưng thỉnh thoảng sạc đầy rồi nó lại báo " plugged in, charging " theo mình hiểu là cả sạc cả dùng ,a e ai có cách gì chỉnh nó thành " plugged in, not charging" dúp mình với,thân!
Old 30-07-2011, 21:48
pokemonvn's Avatar
pokemonvn pokemonvn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by tomchamcom View Post
Mình dùng máy sạc đầy pin vẫn cắm sạc để dùng,hôm trước nó báo là " plugged in, not charging" tức là máy dùng qua adapter và ko sạc ,nhưng thỉnh thoảng sạc đầy rồi nó lại báo " plugged in, charging " theo mình hiểu là cả sạc cả dùng ,a e ai có cách gì chỉnh nó thành " plugged in, not charging" dúp mình với,thân!
Theo mình biết thì hình như 98,99% thì nó báo là cắm sạc và không sạc vào pin nữa .Còn dưới đó thì nó vừa sạc vào pin vừa dùng (nhưng vẫn không phải kiểu nạp vào pin rồi lấy từ pin ra đâu,check vẫn là ACLine).
Old 30-07-2011, 21:52
trinhho trinhho is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by pokemonvn View Post
Theo mình biết thì hình như 98,99% thì nó báo là cắm sạc và không sạc vào pin nữa .Còn dưới đó thì nó vừa sạc vào pin vừa dùng (nhưng vẫn không phải kiểu nạp vào pin rồi lấy từ pin ra đâu,check vẫn là ACLine).
nên check lại xem về pin chứ mình thấy bên ASUS thì pin sài hơi bị ngon.
Old 30-07-2011, 22:23
degia_thanhtinh's Avatar
degia_thanhtinh degia_thanhtinh is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Kaneshiro View Post
4850 DDR2 và xung giảm so với bản Reference nhé
5570 tức là ngang với 4670 trên desk ạ

//vấn đề cắm sạc, e cũng đọc hướng dẫn kỹ r mà, em làm theo đúng hệt luôn, lên cơ quan gặp thằng bạn nó bảo toé lửa thế cẩn thận sốc chết lap nên cũng hơi run
Old 30-07-2011, 22:57
kiemvuongvn's Avatar
kiemvuongvn kiemvuongvn is offline
Senior Member

tốt nhất cứ cắm vào ổ điện trước rồi vào máy sau

còn cái sạc pin là nếu xài gần hết rồi sạc liên tục thì đến 100% nó sẽ xài điện, còn nếu trên 97% cắm điện zô thì nó cũng xài điện ko sạc, máy mình sạc full 100% rồi chơi game 2-3 ngày cái pin còn 97% mí ghia
Old 31-07-2011, 01:12
Takanka's Avatar
Takanka Takanka is offline
Senior Member

Có bác nào có driver Xp cho con K43SJ ko?Tìm hoài chẳng thấy, bắt buộc phải quay về XP vì một số phần mềm của mình chỉ chạy ổn định được trên XP
Old 31-07-2011, 10:13
tomchamcom's Avatar
tomchamcom tomchamcom is offline
Junior Member

Anh em ta lập danh sách hội những người dùng dòng K nào,đồng ý chứ!
Old 31-07-2011, 13:21
vutienit123's Avatar
vutienit123 vutienit123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tomchamcom View Post
Pin dưới 95% thì nó sẽ tự động sạc. Trên 95% thì sẽ ko sạc.
Chú ý là lúc sạc, mình sạc chưa đủ 100% mà rút nguồn ra thì lần sau cắm nguồn vào nó vẫn báo là đang sạc (mặc dù trên 95%), khi nào đủ 100% thì thôi.
Old 31-07-2011, 16:55
degia_thanhtinh's Avatar
degia_thanhtinh degia_thanhtinh is offline
K.I.A

E hỏi nhờ các bác luôn với ạ e đang chơi Black Ops, tới màn Khe Sanh r nhưng k qua đc vì k có lòng dạ bắn bộ đội có cách nào qua màn chơi này để chơi tới màn tiếp theo k ạ nếu k thì chắc e xoá game quay về chơi WM2 với Star2 thôi ạ

//e ở HN, trời đang mưa + mát mẻ vì hiệu ứng của bão, h` nhiệt độ bên ngoài khoảng 25 - 27, chơi suốt hơn tiếng r mà máy vẫn ok khe thoát nhiệt thì nóng thôi chứ kê tay sờ vẫn mát, có chỗ hơi ấm chút thôi công nhận Asus có cái công nghệ hay thật

Last edited by degia_thanhtinh; 31-07-2011 at 16:58.
Old 31-07-2011, 18:55
BumKu's Avatar
BumKu BumKu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by degia_thanhtinh View Post
E hỏi nhờ các bác luôn với ạ e đang chơi Black Ops, tới màn Khe Sanh r nhưng k qua đc vì k có lòng dạ bắn bộ đội có cách nào qua màn chơi này để chơi tới màn tiếp theo k ạ nếu k thì chắc e xoá game quay về chơi WM2 với Star2 thôi ạ

//e ở HN, trời đang mưa + mát mẻ vì hiệu ứng của bão, h` nhiệt độ bên ngoài khoảng 25 - 27, chơi suốt hơn tiếng r mà máy vẫn ok khe thoát nhiệt thì nóng thôi chứ kê tay sờ vẫn mát, có chỗ hơi ấm chút thôi công nhận Asus có cái công nghệ hay thật
Mình cũng đang cày Black Ops nè...
Hình như là bạn lên tìm file save unlock các dòng về chép vào rồi chơi màn khác bỏ màn Khe Sanh đi thôi chứ sao bây giờ...Sau màn Khe Sanh còn 1 màn đấu với VC trong rừng nữa hehe...
Phần lót tay bên trái bao giờ cũng ấm ấm hơn bên phải...không biết mọi người có vậy không.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules