Thread Tools
Old 20-07-2011, 21:14
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member
(TÂM SỰ) Nghèo có phải là cái Tội

Các bác à, em đang là sinh viên năm cuối. Em học hành nghiêm chỉnh, lực học và tay nghề em ổn, trong lớp em cũng thuộc loại có hạng trong lớp của lớp và không phải khoe khoang nhưng nói chung rất có uy tín với sinh viên khóa dưới.

Tính tình em cũng không đến nỗi, em nguyên tắc nhưng cũng rất biết điều, ai nhờ việc nếu trong khả năng em đều giúp mà không đòi hỏi trả công, em đã giúp tì nhiệt tình và công việc đều đạt hiệu suất cao. Sống trong lớp thành phấn nào em cũng solo được.

Ngoại hình em cũng không quá nổi nhưng xấu thì không phải. Dạng là trung bình khá gì đấy.

Cũng là sinh viên ai cũng có kỉ niệm này nọ chuyện tình cảm, em cũng vậy thôi đã vậy lại là con trai nên việc thích cô gái nào đó cũng là chuyện thường. Nhưng các bác à, mãi đến năm nay 24 rồi em vẫn chưa 1 lần nắm tay con gái. Em có 2 ấn tượng không tốt về con gái, đều là chuyện tài chính:

1_Hồi năm thứ nhất em, hồi ấy tân sinh viên, cái gì cũng liều và cái gì cũng làm, nói chung là cũng bồng bột. Em tán 1 cô bé kém 1 tuổi học Academy of Banking (Học viện Ngân Hàng Hà Nội). Tán tỉnh 1 năm nhưng cũng chẳng hơn gì 1 người bạn, cũng đi ăn uống với nhau, cũng đi chơi này nọ, tâm sự tất bật. Em cũng quan tâm em nó lắm, sắm cho em nó từng cái khẩu trang và áo mưa để nó đi học. Nó hôm nào phải về khuya em đều gác việc lại đưa đón nó cẩn thận (ngày đó cả 2 đứa cùng đi Bus). Đỉnh điểm vấn đề là:
Năm ấy em nó làm Sinh viên tình nguyện, ở lại trường. Em đi chơi xa về nên mua cho em nó ít quà, cùng hẹn vào trường em nó. buổi tối em nó ở lại kí túc trường. Tặng quà rồi 2 đứa đội mưa đi ăn chè bưởi rồi lại đội mưa về ktx tâm sự. Nói chuyện được 1 lúc em nó nói:

"Anh ơi, 2 đứa mình liên lạc với nhau ít quá"

Em bảo:
"Anh có cài này"

Em nó mắt sáng lên"
"Điện thoại di động hả anh?"

Em đưa tay vào túi rút ra 1 cái thẻ điện thoại cột.

Em nó:
"Ôi dời, em cứ tưởng, cái này em cũng có"

Rồi em nó ngoảnh mặt đi với bộ mặt rất khó ưa.

Em không phải là thằng dẻo mỏnên cũng không nịnh nọt gì cả. 2 đứa lặng im 1 lúc rồi em ra về. Trời mưa tầm tã và đó là buổi cuối cùng em gặp em nó. Em nó không bao giờ thèm liên lạc với em nữa. Thời gian trôi đi, em bận bù đầu và có lẽ có 1 bài hát lột tả được hết hình ảnh buổi tối hôm đó

http://www.youtube.com/watch?v=7NZ2t...eature=related

2_Thời gian thấm thoát trôi đi, rồi em học năm thứ 4. Thời gian làm em trưởng thành hơn, cứng cỏi hơn và lần này em thích 1 cô bạn cùng lớp . Lần này rút kinh nghiệm, em chủ động tạo 1 mối quan hệ bền vững rồi tiến dần nhưng các bác biết chuyện gì không: Ngay buổi đầu em chủ động ra bắt chuyện khi nó ngổi 1 mình. Nó nhìn em từ đầu đến chân 1 lượt và chăm chăm vào đôi giày của em. Quả thật em đi 1 đôi giày hơi rách . Em đi con Wave nó đi Spacy nên cứ nhìn con xe bẩn bẩn đầy bùn đất của em với 1 ánh mắt rất lạ

Em nó cũng tỏ vẻ không thích nói chuyện với em dù trước đó em giúp nó rất nhiều ( giúp từ cái thời vô tư chưa nảy sinh tình cảm)

Giờ em nản quá, chán không muốn tán gái nữa dù cũng nghĩ nên có bạn gái rồi. Phải chăng nghèo là 1 cái tội hả các bác.

P/s: Em là dân ngoại tỉnh, tiền nong em cũng chỉ đủ tiêu và 2 em kia người Hà Nội
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:21
_______ _______ is offline
K.I.A
Re: (TÂM SỰ) Nghèo có phải là cái Tội

giàu cũng là cái tội
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:25
nothinghappens nothinghappens is offline
Junior Member

Em chưa gặp đúng người thôi.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:26
Mit_Diu's Avatar
Mit_Diu Mit_Diu is offline
Đã tốn tiền

Thôi gắng đi làm đê ,nghèo thì đừng chọn em giàu ,ko ít bữa lại lập thớt [Quá tam ba bận] Em ko còn tin con gái nữa
Old 20-07-2011, 21:28
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Em đã miêu tả 2 đứa nó đâu mà các bác kêu chân dài với chân ngắn.
Chúng nó cũng bình thường
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:31
LockeLaton2's Avatar
LockeLaton2 LockeLaton2 is offline
Senior Member

1 câu thôi bác nhé...24 là 87 rồi :|

Không ai sống đc mà ko có thực tế ... Nghèo là 1 cái tội. Trong ty thì nghèo đúng là cái tội. Sẽ có nhiều bác nhảy vào nói rằng : có niềm tin, có cố gắng, sau này sẽ khác. Nhưng ty thì ko chờ đc, ít lắm, con gái cũng vậy...

Thường trc khi thấy đc thành công, ta đã phải giẫm đạp nhiều thứ, bỏ vào quên lãng nhiều điều... và mất đi không ít những gì ta coi là quý giá, là quan trọng với bản thân
Ở cuối con đường... có những gì ?

// Trong ty nghèo đúng là 1 cái tội :|... trải qua rồi mới thấy cảm giác đó là như nào. Nhưng vẫn phải sống thôi bác àh. Đừng hỏi rằng bao năm qua ta còn gì và ta đc gì. Hãy hướng về cái trước mắt, cuối cùng sống cũng chỉ là cho bản thân ta mà thôi
Reply With Quote
1ngaybiban2cainick 1ngaybiban2cainick is offline
K.I.A

nghèo hok có tội bạn ak chỉ có những đứa hok biết đừng lên từ cái nghèo mới có tội
cố gắng lao động hăng say đi tình yêu sẽ đến ^^
Reply With Quote
cauchemar cauchemar is offline
Junior Member

Tội nghiệp chủ thớt.Cố gắng lên bạn.
Lên vOz gặp mấy 2pic như này.Thật sự mình rất oải.
chủ thớt đừng buồn.Lạc quan để mà sống ,để yêu và hãy yêu hết mình nha.Đừng hối hận gì cả.Dù ng ta ko iu mình,nhưn g ít ra mình đã cho chính bản thân mình cơ hội dc yêu.Đừng từ bỏ bất cứ cơ hội nào vs người con gái nào.
" Ở nơi này ta gặp 1 kẻ thù,thì ở nơi khác ta sẽ tìm thấy 1 người bạn"

Last edited by cauchemar; 25-07-2011 at 21:26.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:34
OneForMemc08's Avatar
OneForMemc08 OneForMemc08 is offline
Senior Member

Mấy con mà chỉ biết vật chất thì ko việc gì phải tiếc
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:35
hoangmai92 hoangmai92 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cauchemar View Post
Tội nghiệp chủ thớt.Cố gắng lên bạn.
Lên vOz gặp mấy 2pic như này.Thật sự mình rất oải.
Mình ở thành phố,nhưng ko khinh trai nghèo,chỉ cần là người có học,có công việc đàng hoàng,có thể lương ko cao để đi du lịch hàng tháng,hàng năm.Nhưng chỉ cần có đó là người biết yêu thương,biết lo lắng.Biết trân trọng mình,và hiền nữa
Mình ko đòi hỏi người đó phải có nhà riêng.Mình thích người đó ở rể hơn. là con út hoặc con thứ,ko nên là con một.Nhà đông anh em thì càng thích.
Mình cũng thích người đàn ông còn mẹ.Mình thích được chăm sóc mẹ chồng.
Vậy đó,ở đây anh gặp 1 ng thực dụng,nhưng sẽ có 1 người khác đang đợi anh để yêu thương và trân trọng anh.
Tiêu chuẩn như thế là khá cao rồi đấy chị
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules