Thread Tools
Old 20-05-2009, 11:25
TRULY_ENJOYING_GAME's Avatar
TRULY_ENJOYING_GAME TRULY_ENJOYING_GAME is offline
Senior Member
Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

các bạn trong đây có khả năng trả lời câu này ko? "Tại sao 90-99% đàn ông sau khi lập gia đình đều ra riêng ở?" ("đều ra riêng" chứ ko phải "đều muốn ra riêng" nha --> phản ánh 1 thực thế (1 fact) chứ ko bàn đến chuyện họ "muốn/ko muốn" hay "thâm tâm muốn/ko muốn" nha!)
Reply With Quote
Old 20-05-2009, 18:59
thriller's Avatar
thriller thriller is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by TRULY_ENJOYING_GAME View Post
các bạn trong đây có khả năng trả lời câu này ko? "Tại sao 90-99% đàn ông sau khi lập gia đình đều ra riêng ở?" ("đều ra riêng" chứ ko phải "đều muốn ra riêng" nha --> phản ánh 1 thực thế (1 fact) chứ ko bàn đến chuyện họ "muốn/ko muốn" hay "thâm tâm muốn/ko muốn" nha!)

KO :( !

Reply With Quote
Old 20-05-2009, 23:36
heoconbietbay9999's Avatar
heoconbietbay9999 heoconbietbay9999 is offline
Senior Member

cha mẹ luôn là trụ cột chính trong gia đình đó là sự thật. Tuy giờ cả nhà mình sống chung với nhau ai cũng hàng 3 nhưng vẫn thấy nhỏ nhoi trước ba mẹ vì ba mẹ lúc nào cũng bảo bọc che chở cho mình. để mình kể cho các bạn nghe chuyện này:
++Nhà mình có mở tiệm buôn bán nhỏ có thằng ở gần đó ngày nào cũng nhậu nhẹt xong đến kiếm chuyện đứng trước cửa nhà xin tiền không cho nó chửi bới tùm lum (dạng chí phèo thời hiện đại). 3 anh em dặn nhau phải nhịn không phải vì sợ nó mà vì mình đụng vô nó mắc công nó nằm vạ thì mệt mà cũng không dám nói với cha mẹ vì sợ cha mẹ lo (ba mẹ đi công việc suốt).
Hôm chủ nhật cha mẹ mình ở nhà chơi thằng đó đến quậy nữa nhưng nó vừa bước vô cổng thấy cha mình nó liền khựng lại im re không dám nói nữa lời . Nhìn thấy thái độ nó cha mình biết nó đến quậy liền bước ra nói nhỏ nhẹ, từ tốn nhưng vững chãi như thái sơn: "cậu em mày đừng đến đây quậy nữa ở đây không có cái gì cho chú em đâu". Thằng đó nghe xong xin lỗi ríu rít và đi thẳng một mạch từ đó không thấy nó đến quậy nữa
P/S: nói thật nhiều lúc nói chuyện ưa cãi với cha mình mà cha mình đều nhịn đâm ra riết mình coi thường cha mẹ nhưng lúc xảy ra chuyện rồi mới thấy được "THẦN THÁI" của người cao tuổi quả đúng là chí cao vô thượng (tuổi trẻ chỉ được nóng nảy)
Old 21-05-2009, 00:33
nguyengoctu's Avatar
nguyengoctu nguyengoctu is offline
Đã tốn tiền
Location: CHXHCN................................................................................VN

Vừa đọc xong thread này thấy mình hư quá....
hay bực dọc mỗi khi mẹ quát...
cuối tuần này mẹ phải đi mổ u rồi..
sợ!!!
Reply With Quote
Old 22-05-2009, 15:47
striker09's Avatar
striker09 striker09 is offline
Senior Member

Hum nay lần đầu vào cái thread này, đọc mấy bài của các bro ko hỉu sao nước mắt cứ chực chảy ra, mà đang ở công ty mới chết chứ!
Bố mẹ mình ko ở đc với nhau, nên sống với bà nội từ bé. Nhờ công lao của bà mà mình mới đc như bây giờ... Ngẫm lại thấy công lao của bà to lớn quá, mà mình chưa làm đc gì để báo hiếu đc cả! Hic...
Old 22-05-2009, 17:22
dealer's Avatar
dealer dealer is offline
Senior Member

Em muốn khóc quá , cuối tháng về thăm ba
CẢm ơn bác chủ Thớt .

@ : Tớ nghĩ là ngay lúc này đây hãy gọi cho ba mẹ , nói gì cũng được , khả năng 99% là lúc đọc topic này thì thương cha mẹ nhiều lắm ..... mai quên luôn

I'm Dealer ./

Last edited by dealer; 22-05-2009 at 17:25.
Reply With Quote
Old 23-05-2009, 02:51
amicecorp's Avatar
amicecorp amicecorp is offline
Senior Member

Ở với ba mẹ được là may, mình làm nhà nước cách nhà 700km, tiền xe hết 1/4 tiền lương vậy mà cứ 1-2 tháng lại về, nhà 3 đứa con mà chỉ có 2 anh chị già chơi với nhau, lủi thủi nên mau già lắm.. lo quá, nhưng vì tương lai nên phải ráng cày kiếm chút vốn.
Old 23-05-2009, 09:18
striker09's Avatar
striker09 striker09 is offline
Senior Member

Cám ơn bác chủ thớt đã sáng lập nên 1 topic thật ý nghĩa và cảm động! Những ai đã từng qua thớt này sẽ nhận thấy 1 điều anh em trong Voz sống cũng thật tình cảm và rất "người" đấy chứ, đâu phải chỉ biết có games, OC hay những phần cứng khô khốc khác thôi đâu! Vậy mà có những thằng ko đáng mặt làm người, chỉ vì ham mê game online một cách điên cuồng mà làm những hảnh động thú vật chỉ để thỏa mãn ham muốn của mình. Hết thằng Cử giết em họ, thằng nào đó giết mẹ, giết em, giết hàng xóm, rùi mới đây lại có thằng chặt bố ra làm 6 khúc... Thật quá dã man, quá tàn bạo, khiến cho những gamer chân chính chịu biết bao điều tiếng!
Thế này ko phải cũng quá đau đớn hay sao????
Old 23-05-2009, 09:35
dinhsinhanh's Avatar
dinhsinhanh dinhsinhanh is offline
K.I.A

Mình thì cũng chẳng biết nói thế nào

Từ nhỏ đến lớn giờ, bây giờ đi học xa cũng thế, mỗi lần về là bố lại bảo nhổ cho mấy cái tóc sâu, mà tóc bố mình thì càng bạc càng nhiều hơn

Nhìn cha, nhìn mẹ một ngày hao mòn mà mình thì chưa làm được gì...
Reply With Quote
Old 23-05-2009, 14:44
ItWar ItWar is offline
K.I.A

Quote:
nghĩ tới viễn cảnh tương lai sáng lạng.
Là "sán lạn" đó Pro ơi .
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules