Thread Tools
Old 22-11-2010, 10:36
b2c2sun's Avatar
b2c2sun b2c2sun is offline
Senior Member
Re: [Rất Bổ Ích] Vấn Đề Có Nên Tháo Pin Laptop Khi sử dụng hay không ? Câu Trả Lời là đây

Quote:
Originally Posted by 220vol View Post
1 bài viết rất bổ ích ! cám ơn bạn đã hướng dẫn ! mình mới dùng nên không biết ! rất cần nhưng bài viết như thế này ! không toàn là tư vấn mua máy đọc chán lắm !
cám ơn bạn !

«´¨`•..¤ B2C2SUN :¤..•´¨`»

(¸.•'´(¸.•'´¤ *¤`'•.¸)`'•.¸)
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 11:10
Bold 9000 Bold 9000 is offline
Senior Member
Re: [Rất Bổ Ích] Vấn Đề Có Nên Tháo Pin Laptop Khi sử dụng hay không ? Câu Trả Lời là đây

Em thì dùng phá pin lắm,sạc xả ko theo 1 tiêu chuẩn nào cả,có khi cắm sạc thông vài ngày luôn
Đối với em thì chai pin ko quan trọng,cẩn thận quá,đến lúc pin bị chai lại đau tim chết thì buồn cười

Mình cứ dùng thế nào để thoải mái thôi,hỏng thì thay ,miễn là thay pin chứ ko phải thay máy thì đc
Old 22-11-2010, 11:16
Sirius_Black Sirius_Black is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Bold 9000 View Post
Em thì dùng phá pin lắm,sạc xả ko theo 1 tiêu chuẩn nào cả,có khi cắm sạc thông vài ngày luôn
Đối với em thì chai pin ko quan trọng,cẩn thận quá,đến lúc pin bị chai lại đau tim chết thì buồn cười

Mình cứ dùng thế nào để thoải mái thôi,hỏng thì thay ,miễn là thay pin chứ ko phải thay máy thì đc
hjc, thế chắc nhà bác fải giàu lắm đây
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 11:21
January15's Avatar
January15 January15 is offline
Đã tốn tiền

Những vấn đề trên đều nói hết cả rồi và cũng không thực tế lắm .
Ví dụ như con HP DV4t của mình . Lúc cắm sạc cả pin thì xem trên phần mềm everest báo dùng nguồn AC , nhưng Pin vẫn sạc liên tục . Được khoảng 3 tháng thì warm mất 10 % :( .
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 11:58
tk_46kd2's Avatar
tk_46kd2 tk_46kd2 is offline
Đã tốn tiền

dùng PIN 1 năm là hết khấu hao, cứ xác định tâm lý là 1 năm thay PIN 1 lần cho nó thoải mái tư tưởng, dùng cứ tẹt ga đi
Cảm ơn bác chủ top!
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 12:13
b2c2sun's Avatar
b2c2sun b2c2sun is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by January15 View Post
Những vấn đề trên đều nói hết cả rồi và cũng không thực tế lắm .
Ví dụ như con HP DV4t của mình . Lúc cắm sạc cả pin thì xem trên phần mềm everest báo dùng nguồn AC , nhưng Pin vẫn sạc liên tục . Được khoảng 3 tháng thì warm mất 10 % :( .
thế thì pin bạn có vấn đề rồi ! pin mình sạc đầy nó chỉ dùng nguồn thôi ! dùng 3 tháng Wear 1%

«´¨`•..¤ B2C2SUN :¤..•´¨`»

(¸.•'´(¸.•'´¤ *¤`'•.¸)`'•.¸)
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 13:12
Chiln Chiln is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Sirius_Black View Post
hjc, thế chắc nhà bác fải giàu lắm đây
0 hẳn! Em đồng tình quan điểm "mua máy để nó phục vụ mình chứ 0 phải mình phục vụ nó"! Lo chăm sóc vệ sinh máy cho mát, dọn dẹp phần mềm để máy chạy trơn tru quan trọng hơn là lo về cục pin!
Bác trên kia nói đúng, dùng hết khấu hao pin trong 1 2 năm là vừa, thay pin mới!
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 13:17
leo6love's Avatar
leo6love leo6love is offline
Senior Member

đọc topic này mình lại nhớ đến 1 câu nói của 1 bác nào đó trong voz mà mình rất ưng ý: những người dùng laptop, tháo pin ra khi cắm adapter là những người rất rất kỹ tính... kỹ tính đến ngu ngốc =)
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 13:34
hawkleopard hawkleopard is offline
K.I.A

Quote:
• Định kỳ làm vệ sinh máy, thổi sạch bụi bẩn ở khe thoát nhiệt và cánh quạt (phần này cần người có chuyên môn thực hiện, nếu bạn tự làm có thể làm mất tem bảo hành hoặc làm hỏng máy)
Cái này có thật ko bác tem bảo hành thì ko quan tâm rồi bởi vì hết hạn còn vụ hư máy cái này mình mới bít.
Định mua cái này về mình tự hút bụi có sao ko bác
Reply With Quote
Old 22-11-2010, 14:32
January15's Avatar
January15 January15 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by b2c2sun View Post
thế thì pin bạn có vấn đề rồi ! pin mình sạc đầy nó chỉ dùng nguồn thôi ! dùng 3 tháng Wear 1%
Pin mình cũng sạc đầy rồi dùng nguồn .
Nhưng ở đây là máy không bật nhưng Pin cũng bị hao đi . Giả sử còn 99% thì nó lại sạc pin tiếp . Như thế nó vẫn bị tính là 1 lần nạp xả như thường
Nếu nó có chế độ dưới 50 % mới sạc thì còn yên tâm chứ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules