Thread Tools
Old 19-02-2013, 16:55
Spinner_f2's Avatar
Spinner_f2 Spinner_f2 is offline
Senior Member
Re: Noob miniReview: Reshell fi10 ở 7xu

Quote:
Originally Posted by kusanagi View Post
Giống phết nhỉ Cơ mà sao cái ổng tai lại bẩn bẩn thế
hỏi ông Trung nhá, đánh chải lại rồi mà vẫn thế, chắc phải bỏ vô máy giặt, xả downy như bác gì có TF10 ấy mới ăn thua
Reply With Quote
Old 14-06-2020, 18:13
Nanase's Avatar
Nanase Nanase is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ReAReveN View Post
Một trong những tình yêu lớn với mình là Fi.10

Sau một thời gian lăn tăn liệu có nên reshell em fi10 không thì cuối cùng mình cũng đã quyết định phanh thây em nó ) , sau một thời gian nghiên cứu, mình liều mạng với 7xu.vn xem sao ?

Nói chung chi phí ban đầu cũng khá ok , vì 2tr cho cả reshell , lấy mẫu tai , dây bạc cũng ổn , có điều chưa chuyên nghiệp khi tư vấn cho em lắm . Lấy mẫu tai xong ra về, 4 ngày thì xong ( dù hẹn em 7 ngày , không hiểu luôn ).

Cảm nhận ban đầu:

Mẫu shell tốt , bóng , mịn , có cái đầu connect hơi lạ , không giống tai custom khác mà hình như là đầu Shure , ưu điểm là đầu này có vẻ chắc và không bị lỏng nhưng có vẻ dây cable thì phải lại 7xu mua rồi , khó đổi dây .

Về fit: ok , cái này mình nghĩ do quá trình lấy mẫu tai , bạn nào chịu khó lấy ở chỗ đàng hoàng thì mình nghĩ ok thôi , vì mình lại thẳng 7xu lấy nên khá fit .

Về phần tiếng, nói tí thôi không bị đá (custom là tự sướng mà . Trước ống canal của fi 10 to quá nên khi đeo dễ tụt dẫn đến việc bass bị mất đi kha khá, sau khi reshell do fit nên bass tăng nhiều và chất, âm trường rông hơn nhiều khá bất ngờ vì tưởng custom rồi sẽ hẹp đi. Mid hơi gai , tự nhiên và không nịnh , âm hình tốt hơn . Về mảng treble thì mình thấy không có gì phải bàn vì là điểm mạnh của fi10 chi tiết, leng keng... có lẽ một phần cũng do dây bạc đi kèm .

Tổng kết :
Về vụ này khá hài lòng với mấy chú bên 7xu về giá cũng như chất lượng , đợt này beta nên giá tốt , không biết sau này giá cả sẽ ra sao vì nghe nói giá beta chỉ bằng 60% giá chính thức , nếu giá vẫn thế này thì ngon quá .

Hình đây mọi người

Sao không thấy team 7xu làm tai nữa nhỉ, giờ thấy toàn soranik, itsfit
Old 12-08-2020, 04:37
Nanase's Avatar
Nanase Nanase is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tmhung View Post
Mình là Hùng bên 7xu , nói chung theo mình thì âm thanh mỗi người mỗi cảm nhận , review chỉ mang tính chất chung chung và chủ quan , với mình thì con fi10 của mình sau khi reshell thì thấy tốt hơn rất nhiều so với tai zin .

Mình không rành về kỹ thuật cũng như là nghe , tai trâu nên chỉ biết nghe ok hơn và hài lòng vì nó fit chứ không tuột tuột như Fi10 zin , đầu jack fi10 zin bị một cái là dứt ra dứt vô nhiều nó bị lỏng hơi mệt , dây zin của fi10 xài lâu bị cứng cứng nữa khá bực . Sau khi reshell bọn mình dùng đầu Shure chắc chắn hơn , thẩm mỹ hơn và nhất là bỏ qua được tình trạng đó .

Dịch vụ cũng mởi beta , nên giá rất hợp lý cho combo lấy mẫu tai , reshell , dây bạc .... anh em nào hài lòng thì ủng hộ và đóng góp , review nhiệt tình để bên mình biết và khắc phục nhược điểm nha .

Cám ơn anh em rất nhiều - Hùng - 7xu team
con jellyear ngon ko

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules