Thread Tools
Old 04-03-2020, 08:39
pham_minh052 pham_minh052 is offline
Member
Có nên uống whey

Chào a.e chả là mình đan có ý định mua whey uống để bổ sung. Cơ mà nghe nhiều ý kiến trái chiều quá. Nào là uống hại thận, teo kim,..... mình cũng tìn hiểu trên mạng và thấy trang web của vinmec có review và ko thấy có gì ảnh hưởng đến thận và ciu cả? Vậy a.e trong bày ai đã dùng hoặc có kn rồi thì cho mình xin ý kiến với chứ mua về uống để to người cua gái mà lúc có gái rồi ko làm đc gì thì cũng vô nghĩa. ( mình dân văn phòng nên ko có thời gian nấu ăn và ý định nếu mua thì ngày 1 muỗng sau tập thôi )
Reply With Quote
Old 04-03-2020, 09:03
duongblhn duongblhn is offline
Senior Member
Re: Cần giúp Có nên uống whey

1 muỗng thì có sao đâu
Reply With Quote
Old 06-03-2020, 17:32
duy205711's Avatar
duy205711 duy205711 is offline
Member
Re: Cần giúp Có nên uống whey

Uống whey mà ko tập thì khỏi nha fen

Sent from Samsung SM-A730F using vozFApp
Reply With Quote
Old 06-03-2020, 17:43
namhnm namhnm is offline
Senior Member
Re: Có nên uống whey

Uống whey kết hợp tập nhé, ngày uống 1 đến 2 lần, ngoài ra ăn uống phải nhiều rau xanh. Mấy ông dùng whey nhiều ko rau xanh toàn táo bón (vì nó là đạm, ăn nhiều thịt ít rau chả táo)
Reply With Quote
Old 08-03-2020, 06:49
nadalai nadalai is offline
Senior Member

Mua thử 1 bình uống đi thím , nếu thấy được thì mua thêm, whey giờ cũng rẻ mà
Quote:
Originally Posted by zput147 View Post
Đưa mình trị cho:beauty:
Reply With Quote
Old 09-03-2020, 10:36
julysan93's Avatar
julysan93 julysan93 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pham_minh052 View Post
Chào a.e chả là mình đan có ý định mua whey uống để bổ sung. Cơ mà nghe nhiều ý kiến trái chiều quá. Nào là uống hại thận, teo kim,..... mình cũng tìn hiểu trên mạng và thấy trang web của vinmec có review và ko thấy có gì ảnh hưởng đến thận và ciu cả? Vậy a.e trong bày ai đã dùng hoặc có kn rồi thì cho mình xin ý kiến với chứ mua về uống để to người cua gái mà lúc có gái rồi ko làm đc gì thì cũng vô nghĩa. ( mình dân văn phòng nên ko có thời gian nấu ăn và ý định nếu mua thì ngày 1 muỗng sau tập thôi )
1. uống whey hại thận, teo kim?? chưa từng nghe thông tin này, whey đơn thuần là tpbs protein, trừ khi b uống whey thay nước lọc hoặc thận b vốn đã có vấn đề khá nghiêm trọng, còn teo kim thì ???? tác dụng phụ b cần p chú ý ở whey là có thể gây nổi mụn ( cái này khả năng khá cao) do gan chưa quen nạp 1 protein dạng này, 2 là có thể gây tiêu chảy nếu b có vấn đề với gluten và dung nạp lactoze
2. to người cua gái ( mình dân văn phòng nên ko có thời gian nấu ăn và ý định nếu mua thì ngày 1 muỗng sau tập thôi ): nếu b ăn uống tự nhiên kém + ngày 1m whey thì nói luôn là k thể to người đc nhé, muốn to thì ăn uống p khá nhiều đấy ( có thể là x2 x3 lượng pro b đăng ăn )
Old 16-03-2020, 14:37
doraku doraku is offline
Senior Member

này google dễ mà, whey từ tụi nước ngoài ra, chứ phải trung của đâu mà mấy ý kiến negative đó đâu ra không biết, tụi tây tiên tiến sản xuất và uống cái whey này từ tám đời rồi, vn mới chưa tới chục năm gần đây thôi , chỉ là sản phẩm hỗ trợ thôi mà
Reply With Quote
Old 17-03-2020, 15:09
huynhnam1988 huynhnam1988 is offline
Senior Member

hix, uống 1 hũ rule 1, thêm 1 bịch rule 1 to, vẫn chưa thấy xi nhê gì đây. chơi đi bác ơi. nước ngoài uống đầy. ăn uống k đủ chất hoặc k có thời gian thì cứ 1-2m ngày là ok mà
Reply With Quote
Old 29-04-2020, 16:02
mèomoon's Avatar
mèomoon mèomoon is offline
Senior Member

nên , nhìn ông bạn mình tập và uống rồi, lên điên đảo luôn
Old 13-07-2020, 14:59
nammon72's Avatar
nammon72 nammon72 is offline
Đã tốn tiền

nếu ăn uống ok thì cũng ko cần whey đâu thím. Mình dùng whey iso 100 và rule, có thêm bcaa xtend. ngày một muỗm trước khi tập. Mà đến khi khám sức khỏe định kỳ thì lòi ra viên sỏi bên thân trái :(
buồn không biết sao..
mình nghĩ là do cơ địa mỗi người. vì lúc uống PT cũng khuyên phải tập hết sức thì mới hiệu quả nhưng cuối cùng cũng bị :s

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules