Thread Tools
Old 20-03-2020, 09:54
nicetotbung133 nicetotbung133 is offline
Senior Member
Re: Dưới 700tr mua ô tô gì các thím???

Focus khỏi phải nghĩ .
Reply With Quote
Old 25-03-2020, 09:07
vietrung vietrung is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nothingkai View Post
Đã chạy thử, và so với Baic X55 thua 1 trời 1 vực
tiền nào của đó thôi...
Reply With Quote
Old 29-04-2020, 16:00
mèomoon's Avatar
mèomoon mèomoon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by angel2k7 View Post
Em tính mua con xe để đi lại thỉnh thoảng chở hàng hoá cho tiện,hàng lặt vặt thôi nên ko cần bán tải nhé ,nhờ các bác tư vấn giúp.Kinh phí dưới 700 củ và em đang nhắm mấy con này các bác xem ổn ko ạ:
1.New thì chắc Hyundai Kona thấy ngoại thất khá bắt mắt,hiện đại còn nội thất thì bt,chưa đc chạy thử chưa biết ntn
2.Cũ thì đang nhắm mấy con Ford everest đời 2013-2015 vì ông cậu cũng mới mua 1 con đời 2012 mượn chạy thử thấy cũng ổn,không gian rộng rãi chở hàng hay đi chơi quá tiện luôn
Các cao nhân tư vấn dùm em với ạ,ngoài 2 option trên thì còn con xe gầm cao nào 5 chỗ or 5+2 nào dưới 700 củ ko ạ,mới/cũ hay lướt đều đc ạ
Rẻ + doanh số lớn, tiếp theo tới tính năng an toàn, tránh hàn, mỹ ra, chơi Nhật thôi cho lành.
Expander hay XL7 đi
Old 02-06-2020, 11:45
8700's Avatar
8700 8700 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by angel2k7 View Post
Em tính mua con xe để đi lại thỉnh thoảng chở hàng hoá cho tiện,hàng lặt vặt thôi nên ko cần bán tải nhé ,nhờ các bác tư vấn giúp.Kinh phí dưới 700 củ và em đang nhắm mấy con này các bác xem ổn ko ạ:
1.New thì chắc Hyundai Kona thấy ngoại thất khá bắt mắt,hiện đại còn nội thất thì bt,chưa đc chạy thử chưa biết ntn
2.Cũ thì đang nhắm mấy con Ford everest đời 2013-2015 vì ông cậu cũng mới mua 1 con đời 2012 mượn chạy thử thấy cũng ổn,không gian rộng rãi chở hàng hay đi chơi quá tiện luôn
Các cao nhân tư vấn dùm em với ạ,ngoài 2 option trên thì còn con xe gầm cao nào 5 chỗ or 5+2 nào dưới 700 củ ko ạ,mới/cũ hay lướt đều đc ạ
Trong tầm 700 củ thì rẻ nhất là Ertiga hoặc XL7, nội thất hơi chán, xe đẹp, XL7 tính năng hơn Ertiga nhiều, gầm cao hơn. Giá tầm 620tr ra giấy với Ertiga hoặc 668tr ra giấy nếu là XL7, nhược là phụ tùng của Suzuki nhiều món khá là đắt vì toàn nhập, xe 2 túi khí.
Mắc hơn có Xpander, ngoại thất ngầu, nội thất bình thường, bản Cross gầm cao, mâm 17, có cruiser control, nội thất da nhìn đẹp hơn. Giá ra biển loang quanh 700 mấy chục. Nhược là có 1 số xe bị lỗi phuộc, lỗi phun xăng và xe có 2 túi khí thôi.
Mắc hơn nữa có Rush, nội ngoại thất đều bình thường như xì tai của Toyota đó giờ, xe nhìn hơn già, bù lại xe sẽ lâu lỗi mốt, máy cũa Toyota bền và hậu mãi cực ngon, 6 túi khí, máy 1.5 cầu sau nên khoẻ hơn đám 1.5 còn lại, gầm cao, khung gầm rời nên trèo đèo lội suối ok, giá ra biển tầm 700-790 tuỳ phiên bản.

Còn những xe 5 chỗ thì Kona, Ecosport tui không tìm hiểu nên không biết. Theo tui thì nếu tiết kiệm có thể mua Ertiga hoặc XL7, nhiều tiền hơn thì hãy nghĩ đến Xpander, Xpander Cross hoặc Rush. Nếu giá của Cross tầm Rush thì nên quất Rush vì Rush có nhiều điểm đáng giá hơn như 6 túi khí, máy bền, gầm cao và dẫn động cầu sau.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules