Thread Tools
Old 11-03-2020, 01:19
botcanhkfc botcanhkfc is offline
Junior Member
Đi nhật bản làm việc theo diện kĩ sư, tất tần tật những điều cần biết muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn đang có ý định!

Em xin kể câu chuyện của em 2 năm về trước, em là sinh viên đại học xây dựng ra trường được 2 năm. Làm tròn nước thu nhập cũng trên dưới 10 củ/tháng chưa tính làm thêm đá ngoài các kiểu. Nhưng sống trên đất hà nội các bác biết rồi, để ra chả thấm vào đâu cả, khi cần lên đời laptop hay điện thoại, rồi là đám cưới đám ma đủ các thể loại là tiền cứ không cánh mà bay...
Rồi bỗng một ngày người con gái em yêu 3 năm sau một lần cãi vã, chia tay được 1 tháng thì ko nói ko rằng bỏ em đi lấy chồng. Nhà người ta có điều kiện và cơ cấu hơn...
Đau!
Những lúc ấy chỉ muốn lai đầu vào tìm kiếm một cơ hội thay đổi cuộc đời. Làm kĩ sư 2 năm cũng giúp em nhìn ra một số cơ hội làm ăn, nhưng lại là vấn đề muôn thuở: đầu tiên, tiền đâu?
Em đến với kĩ sư nhật bản cái duyên là như thế. Nhưng em mất gần 2 năm từ ngày bén duyên, cho đến tuần sau đúng đợt dịch em mới lấy được viza và chuẩn bị sang nhật bản đón dịch corona. Em tìm hiểu rất nhiều công ty, qua rất nhiều người, bị lừa tiền thì không nhưng mà bị om dưa cũng có, bị huỷ đơn cũng có, việc làm ảo cũng có....
Rất may em ở hiền nên vẫn gặp lành, và cũng vì có kinh nghiệm gần 2 năm, nên là em cũng gặp được ông có đức gặp bà có nhân. Kết quả sau bao ngày tháng em cũng sắp được thoả ước muốn.
Cũng vì vui sướng mà cũng vì không muốn các bạn kĩ sư có ý định sang nhật bản làm việc lận đận như em nên em lập topic này. Ai đang có ý định giống như em hai năm trước muốn hỏi gì thì em chia sẻ cho!!!
Em lấy 20k/ câu hỏi vì em đã mất tiền học phí nhé. Ahihi.

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 14-03-2020, 08:43
ha2601's Avatar
ha2601 ha2601 is offline
Junior Member
Re: Đi nhật bản làm việc theo diện kĩ sư, tất tần tật những điều cần biết muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn đang có ý định!

Chúc mừng bạn nhé! nghe từ chia sẻ tất tất, xong đến đoạn cuối 20k/câu hỏi....
Reply With Quote
Old 20-03-2020, 21:55
thang2max-nuce's Avatar
thang2max-nuce thang2max-nuce is offline
Senior Member
Re: Đi nhật bản làm việc theo diện kĩ sư, tất tần tật những điều cần biết muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn đang có ý định!

Quote:
Originally Posted by ha2601 View Post
Chúc mừng bạn nhé! nghe từ chia sẻ tất tất, xong đến đoạn cuối 20k/câu hỏi....
mình lấy 19k thôi mai fen, còn 1k mình sẽ chịu lỗ hỏi cho ae

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules