Thread Tools
Old 05-03-2020, 16:08
conanlimit's Avatar
conanlimit conanlimit is offline
Senior Member
Re: giải pháp chuyển đổi loa và tai nghe

Quote:
Originally Posted by bebe6699 View Post
Hi host vụ này m lăn tăn lâu rồi bên modding ah. Của m còn rối hơn là headfone có mic. Và xuất loa. Máy tính này cho má xài. 1 là má cần skype nghe headfone + có mic. Và 2 là chỉ nghe nhạc. Mà ng già nên chỉ muốn là có call skype thì đeo headfone. Còn nghe nhạc thi bật loa. Chứ cắm qua cắm lại ko biết. Ko giải quyết dc.
Con 10k giá ghê quá. 1 tr là ampli nội địa Nhật . chưa dùng nhưng nghĩ đầu cắm chắc vô tư.
Còn tính cắm sound thị ko ổn. Vì khi có card rời là ctrinh card sound rời disable onboard. M dung sn1570 là tắt card onboard.
Có ông khuyên mua đầu chia 2. Nhung Nhưng ko giải quyết dc phần mic
ampli 1 tr nội địa Nhật mà bác nói là loại gì vậy bác ? âm thanh có ngon lành không ?? với có nhỏ gọn không bác ?
mình cũng tìm cách mua đầu chia 2 mà không biết mua loại nào chất lượng âm thanh tốt, với lại chia vậy không biết có chỉnh volume cho từng thiết bị được không, loa thì có nút chỉnh cho nó rồi nên không nói, có cái tai nghe thì không có, sợ mỗi lần muốn mở to cảm nhận âm nhạc thì tai nghe cũng bị kéo theo lâu dần dẫn đến cháy driver hay gì đó đại loại vậy
Reply With Quote
Old 11-03-2020, 10:32
yakuza89 yakuza89 is offline
Senior Member

em thì cấu hình nó ntn, tai nghe sony 9.1, loa dàn trung sony. Cắm tai nghe = hdmi, loa thì cắm vào cổng hoa sen sau pc. Nghe cái gì thì cứ bấm hình cái loa dưới task bar rồi nghe thôi mà.
Còn trước dùng tai nghe 3.5 thì lại có sound card creative nó cũng tiện lắm, chỉ phải cắm rút mỗi tai nghe còn loa để cố định, nếu cắm tai nghe vào nó auto ngắt loa, còn rút tai nghe ra nó lại phát ra loa thôi
Old 11-03-2020, 16:07
nirvallica84's Avatar
nirvallica84 nirvallica84 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conanlimit View Post
à nếu cắm ra đầu phía trước của case thì em biết rồi, tại vì em muốn ở đằng trước nhìn gọn nên muốn đi dây giấu hết đằng sau mới lên đây hỏi ý kiến các bác nè
Muốn ra đằng sau thì mua cái bracket về cắm.

Reply With Quote
Old 12-03-2020, 02:09
Serapia Serapia is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by conanlimit View Post
tình hình là em có 1 máy tính + 1 tai nghe + 1 loa (đều nối từ máy tính ra bằng cổng 3.5)
nhu cầu của em là muốn làm sao để cắm sẵn được cả tai nghe và loa vào máy tính, khi nào muốn nghe cái nào thì chỉ việc chỉnh đầu ra tín hiệu là cái nào trên máy tính là xong cho đơn giản, không phải rút dây ra rồi cắm vào thủ công
có cách nào làm được không các bác ? các bác tư vấn cho em đồ mua thêm sao cho vẫn đảm bảo được chất âm mà không mắc quá, tại tai em là sen hd 579 với loa là jbl xtreme cũng bình thường thôi chứ không phải gì ghê gớm
hiện tại em tính cắm thêm 1 sound card vào máy, rồi 1 cái thì cắm cổng trên main, 1 cái cắm cổng trên sound card, các bác thấy vậy có được ko ? em mới nghĩ vậy thôi chứ trước giờ chưa xài sound card rời bao giờ nên ko có kinh nghiệm
cảm ơn các bác nhiều
Mình đang xài con GSX của Senn, thích nghe bằng tai hay loa thì bấm trên cái màn hình của nó là xong
Old 12-03-2020, 16:07
twolong twolong is offline
Đã tốn tiền

Mua đầu cắm 3.5 có chia 2 cổng lỗ 3.5 rồi dùng. Mình dùng thế từ đó đến giờ.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules