Thread Tools
Old 11-03-2020, 22:59
silent0802 silent0802 is offline
Junior Member
Cái học viện NIIT giờ dẹp tiệm rồi hả các bác?

Em nhớ lúc em còn làm sinh viên thì thằng này cũng đình đám lắm, cũng đào tạo được nhiều coders giỏi, sao giờ search chả thấy thông tin gì hết nhỉ?
Reply With Quote
Old 11-03-2020, 23:00
pcq pcq is offline
Member
Re: Cái học viện NIIT giờ dẹp tiệm rồi hả các bác?

NIIT thường chặn mấy th óc chó của trường
Old 11-03-2020, 23:08
ngddan's Avatar
ngddan ngddan is offline
Senior Member

Mình cựu NIIT - Hoa Sen đây, cách đây mấy năm mình về lại trường lấy giấy tờ thì biết nó dẹp hết mấy cái tt rồi, giờ nó đóng đô bên trong HS luôn thì phải

Theo ý kiến cá nhân, ngày xưa thầy cô giỏi thì chất lượng đầu ra sv rất ổn. Sau này thì toàn mướn thầy cô thiếu exp bên ngoài về dạy. Đợt mình học có nhiều lần giáo viên bị học sinh vặn nhiều câu mà không biết trả lời

4/6 cựu NIIT mình biết đã định cư nước ngoài, 1 người là PM của INTEL(girl), 1 người là vice director của 1 startup ở VN
♥ Trữ phụ thương thiên bất phụ khanh! ♥

Last edited by ngddan; 11-03-2020 at 23:10.
Reply With Quote
Old 11-03-2020, 23:12
silent0802 silent0802 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ngddan View Post
Mình cựu NIIT - Hoa Sen đây, cách đây mấy năm mình về thì nó dẹp mấy cái tt hết rồi, giờ nó move hết về bên HS thì phải
Theo ý kiến cá nhân ngày xưa thầy cô giỏi thì chất lượng đầu ra ổn. Sau này thì toàn mướn thầy cô thiếu exp bên ngoài về dạy, bị học sinh vặn nhiều câu mà không biết trả lời
4/6 người mình biết là cựu NIIT đã định cư nước ngoài, 1 người là PM của INTEL(girl), 1 người là vice director của 1 startup ở VN
hồi xưa có thằng bạn mình đậu bách khoa xong chê học NIIT lúc ấy là 2008 2009 gì ấy, giờ thanh niên đó qua xứ giãy chết rồi, lúc đó niit còn chưa về hoa sen đâu.
mà thấy chương trình học nó toàn tiếng anh, giáo trình thấy cũng xịn xò lắm, vì lúc đó mình cũng học cnnt mà học trong trường đại học hết năm 3 thì cu ấy đi ra code thuê còn mình vẫn còn loay quay với mấy môn trong trường.
Reply With Quote
Old 11-03-2020, 23:23
ngddan's Avatar
ngddan ngddan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by silent0802 View Post
hồi xưa có thằng bạn mình đậu bách khoa xong chê học NIIT lúc ấy là 2008 2009 gì ấy, giờ thanh niên đó qua xứ giãy chết rồi, lúc đó niit còn chưa về hoa sen đâu.
mà thấy chương trình học nó toàn tiếng anh, giáo trình thấy cũng xịn xò lắm, vì lúc đó mình cũng học cnnt mà học trong trường đại học hết năm 3 thì cu ấy đi ra code thuê còn mình vẫn còn loay quay với mấy môn trong trường.
Ừm đúng rồi, bên NIIT là của tụi Ấn Độ nên giáo trình toàn tiếng Anh + rõ ràng lắm.

Vì bên NIIT kiểu vừa học vừa làm luôn, tập trung vô chuyên ngành chứ ko học mấy môn như QP, Mac Lenin,....nên ra trường nhanh hơn mấy trường ĐH. Chưa kể NIIT học kiểu ko có nghỉ hè, cứ hết 1 quater là được nghỉ 1 tuần, sau đó vô học tiếp
Thực ra NIIT chỉ cần 2 năm(6/8 quater) là đủ đk tốt nghiệp rồi, chắc bạn thím học full 8 quater nên mới tầm 3 năm
♥ Trữ phụ thương thiên bất phụ khanh! ♥

Last edited by ngddan; 12-03-2020 at 08:34.
Reply With Quote
Old 11-03-2020, 23:31
thiendiet's Avatar
thiendiet thiendiet is offline
Senior Member

Hồi 2007-2009 thấy thằng này vs Aptech cũng có vẻ ngon. Giáo trình cũng toàn T.A đều từ ấn đụ gửi về. Điểm chung cả 2 đều của ấn đụ. H k biết thằng aptech thoi thóp tn rồi? Còn ai theo học k?

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 12-03-2020, 00:13
pim_pim's Avatar
pim_pim pim_pim is offline
Senior Member

Thế giờ nên học thằng nào hả các bác? Nếu e học xing đúng chỗ các bác chỉ thì e xin phát card ạ
Reply With Quote
Old 12-03-2020, 04:00
namtrai namtrai is offline
Senior Member

NIIT SSP khoá 2007 đây. Chắc đến chục năm rồi ko liên lạc ae cùng lớp :'(

Quote:
Originally Posted by ngddan View Post
Ừm đúng rồi, bên NIIT là của tụi Ấn Độ nên giáo trình toàn tiếng Anh + rõ ràng lắm.

Vì bên NIIT kiểu vừa học vừa làm luôn, tập trung vô chuyên ngành chứ ko học mấy môn như QP, Mac Lenin,....nên ra trường nhanh hơn mấy trường ĐH. Chưa kể NIIT học kiểu ko có nghỉ hè, cứ hết 1 water là được nghỉ 1 tuần, sau đó vô học tiếp
Thực ra NIIT chỉ cần 2 năm(6/8 water) là đủ đk tốt nghiệp rồi, chắc bạn thím học full 8 water nên mới tầm 3 năm
8Q đúng 2 năm đây Giờ đi xin việc ko có bằng đại học ông nào cũng trố mắt ra nhìn.

Last edited by namtrai; 12-03-2020 at 04:03.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules