Thread Tools
Old 27-02-2020, 15:33
mr.nhh's Avatar
mr.nhh mr.nhh is offline
Đã tốn tiền
Re: Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

Quote:
Originally Posted by cutetkk View Post
Không đâu bác ạ, làm nhà nước bây giờ nó nhọ lắm. Tăng ca, tăng giờ thường xuyên mà không được đồng nào cơ. mang tiếng làm IT trong nhà nước mà em bị ép đi bán bảo hiểm ( nhân thọ, phi nhân thọ, và năm nay có cả bảo hiểm xã hội tự nguyện). Bán hàng tiêu dùng (nước rửa bát, dầu ăn, bán gạo ........), Huy động tiết kiệm gửi ngân hàng.... Đầu tháng nó cứ giao 1 đống cho cá nhân, cuối tháng không cần biết mình bán đc hay không, nộp đủ tiền về. Tuyển người mới vào mục đích để bán hàng cho người mới thôi chứ chả phải để phát triển kinh doanh gì đâu.
Nói ra các bác không tin chứ em làm ở Bưu điện. mấy cô giao dịch viên bên em do già quá rồi nên không bỏ việc thôi chứ người trẻ không chịu được. Tỷ lệ ly hôn thì cực cao, 10 cô thì 6-7 cô chồng bỏ vì đi thì từ 6h sáng, tối 9, 10h mới về....
Bưu điện giờ nát thôi rồi, vợ mình ngày xưa mất 1 mớ xin vào xong phải vác vú chạy lấy người
Reply With Quote
Old 27-02-2020, 15:38
sleepykid sleepykid is offline
Member
Re: Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

Quote:
Originally Posted by chelseaFan View Post
Đang làm được hơn năm hợp đồng, lương 2m5 đây chủ thớt, đợi biên chế, nhưng cái biên chế là mớ tiền 4,500tr cơ ạ.
K tiện kể nhưng cảm giác cực, phòng có mấy mống thì toàn ông nát rượu, suốt ngày nghỉ việc, đến gửi mail còn không biết
1 mình kiêm mấy việc luôn: Văn thư, Nhận hs 1 cửa, và việc chính của mình (Làm trái ngành mình làm)
Muốn ra ngoài nhưng k đủ tự tin, tại đc chiều từ bé, nên giờ ra sợ định kiến xh vl :(
Sợ gì hả bác, lương ntn nuôi mình còn chả đủ nữa là nuôi gia đình, vote bỏ sớm

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules