Thread Tools
Old 27-01-2020, 03:04
ctfore ctfore is offline
Senior Member
Re: Tại sao tôi chọn “khởi nghiệp” Forex từ con số $200?

Bỏ đi mà làm người. Nướng 20tr vào đây r.

Quote:
Originally Posted by chip101 View Post
vào nhà nghỉ cũng coi như tăng tiêu dùng, tạo việc làm ---> thúc đẩy nền kinh tế phát triển......nên vào, nên vào:shame:
Reply With Quote
Old 27-01-2020, 19:09
hontruocyeusau hontruocyeusau is offline
Junior Member

Cái này có vẻ giống đánh tài xỉu nhỉ ???
Old 27-01-2020, 23:17
thang2max-nuce's Avatar
thang2max-nuce thang2max-nuce is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hontruocyeusau View Post
Cái này có vẻ giống đánh tài xỉu nhỉ ???
Cái này hợp pháp nha
Old 31-01-2020, 00:00
boyboy123 boyboy123 is offline
Member

Chủ thớt lời lỗ ra sao rồi. Có thể chia sẻ cho newbie chút được không

Sent from Xiaomi Redmi Note 8 using vozFApp
Reply With Quote
Old 01-02-2020, 22:52
huygo24's Avatar
huygo24 huygo24 is offline
Junior Member

Cảm ơn bác đã chia sẻ
Old 28-02-2020, 16:54
thaomy_bds thaomy_bds is offline
Junior Member

Thực chiến 2 ngày mất 1k2 $
Reply With Quote
Old 01-03-2020, 16:06
ChiLaMo's Avatar
ChiLaMo ChiLaMo is offline
Junior Member

Em cũng muốn chơi để lấy tiền cà phê cà pháo thôi , nhưng ko biết bắt đầu từ đâu

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
Old 01-03-2020, 18:09
vane_love vane_love is offline
Member

Quote:
Originally Posted by hosino View Post
Chúng ta hình dung trong một bàn chơi bài có 4 người đánh dù trình độ 4 thằng là ngu hay 4 thằng đều giỏi thì vẫn có người thua, cho nên giỏi mà đánh bài thua cũng hết sức bình thường. Forex dùng mỹ từ gì thì cái món này là bài bạc cao cấp, không ai dám chém mình giỏi đâu, nếu có thể thì anh em không nên chơi, cờ bạc không chơi là thắng. Còn nếu máu quá, thích quá không thể không chơi thì anh em cần thực sự nghiêm túc và nhận thức đúng về nó. Anh em cứ hình dung các bạn trẻ muốn làm lương 400$ ~ 10tr/tháng cũng phải đi học phổ thông 16 năm và thêm 3-4 năm trường nghề, tốn bao nhiêu cơm gạo và tâm huyết không chỉ của bản thân và của cả gia đình, đi làm chịu bao nhiêu uất ức đè nén, chủ chửi như con cún... vớ vẩn còn đếch chỗ nào nhận. Trong khi đánh fx mỗi lệnh lãi 30$, ngày 3 lệnh thắng ròng 90$, tháng 10 ngày là 900$, tự do tự tại... mà không có học hành gì hoặc chỉ học có vài ngày mà đòi có là không có cơ sở, nhất là nhiều bạn mơ 1000$ mơ thành 100k trong vài đêm là phi thực tế, phi logic và nếu có làm được vậy thì không ai lại ghi vào sách bán 10-20$/ cuốn cho các bạn đọc cả.

Cá nhân thì mình chia sẻ kinh nghiệm thực chiến như sau (anh em nào thấy biết rồi, thấy nhảm thì bỏ qua):

1. Chọn sàn giao dịch: uy tín, nhiều người giao dịch, có giấy phép, hỗ trợ nạp rút nhanh (cá nhân mình ưu tiên các sàn hỗ trợ nạp rút tức thời, nhất là các ví điện tử). Vì forex tại Việt Nam là bất hợp pháp nên vấn đề này lại càng quan trọng.

2. Giai đoạn học hỏi: Chiến lược đầu tư, test kiến thức... phải dùng tài khoản demo tại sàn mình dự định giao dịch. Demo cứ đánh tẹt đi, đánh và nhớ ghi chép lại cái lý do mình vào lệnh, nếu nhớ được thì càng tốt khỏi ghi. Vì là giai đoạn học hỏi nên các bạn không thể dùng tiền thật, thóc đâu mà đãi gà rừng. Giai đoạn này mình nghĩ phải 1 năm (có anh em chơi demo vài ngày ra chơi thật, thua tiền thật nhiều xót quá lại phải về demo thôi ). Sau 1 năm các bạn thành thạo hết các chiêu thức, chọn ra một cặp tiền tệ và một khung thời gian, một cách ra quyết định phù hợp. Cháy khoảng 100 cái tài khoản demo và cái tk demo không cháy nó cứ tăng, mình thấy tự tin, thấy mọi chuyện bình thường (thắng là đúng mà thua cũng là đúng), không vui khi thắng không buônnf khi thua... thì anh chị sang bước chơi thật.

Khi kết thúc giai đoạn demo, các bạn sẽ thấy nếu mình chơi thật bằng cái đầu u tối thì bán nhà lâu rồi, diễm phúc lớn nhất của fx là có tk demo.

3. Giai đoạn thực chiến, anh em mở tài khoản thực set đòn bẩy tẹt 500-2000 lần, có công ty cho đòn bẩy vô cực và mở một ví điện tử để chuyển tiền qua lại giữ tài khoản fx và ví.

Anh em dự định dùng 10.000 để tham gia sát phạt thì không nên nạp 10k vào tk fx (nạp một cục thì số lớn nhỡ máu không kiểm soát được đánh lớn thua hết, thắng rút về bị công an theo dõi phiền phức) mà nên chỉ nạp 5% ~ 5% x10k =500$ vào ví điện tử. Từ ví điện tử anh em nạp vào 5% x 500$ =25$ vào tài khoản fx. Như vậy chỉ cần 500$ anh em đánh siêu ngu và siêu xui thì cũng đánh được 20 lần, thua 20 lần liên tiếp mà chỉ mất có 500$, giúp chúng ta đủ tỉnh táo để dừng lại, quay về demo luyện tiếp. Thực tế thì để thua 20 lệnh liên tiếp là quá hiếm, nhất là đã qua quá trình tu luyện cả năm. Trên đời này chả có gì chắc chắn cả, anh em cần đặt nguyên tắc thua quá 3 lệnh liên tiếp thì phải dừng , ít nhất là dừng chơi 5-10 tiếng (do ngu hoặc do xui, cả 2 trường hợp này chắc là không chơi là tốt hơn).

Với 25$ trong tài khoản và đòn bẩy 2000 thì sức mua/bán của anh em sẽ là 25$ x 2000 ~50.000$, về lý thuyết anh em hoàn toàn có thể đánh lệnh có trị giá từ 1000$ -50.000$ (đơn vị trong MT4, MT5 là 0.01 lot - 0.5 lot).

Tuy nhiên khi triển khai đánh thật thì chỉ cần đánh lệnh số lot là 0.1 hay 10.000$ là cũng ok rồi, vì giá chỉ cần nhảy 10 pip (ví dụ cho cặp USD) thì anh em đã lãi lỗ 10$, 20 pip là anh em lãi/lỗ 20$. Biến động 10-20 pip là thường xuyên liên tục nên anh em không lo là không có kèo đánh đâu. Mà nhìn 20$ một số anh em chê chứ nó trị giá gần 500 nghìn tiền Việt đấy.

Nếu có lãi được 50$ thì anh em rút ra 25$ nạp vào ban đầu, cứ đánh thế cho đến khi số tiền trong ví điện tử đạt 1000$ và trong tài khoản là trên 50$ thì anh em mới tăng độ lên 0.2 (đánh 20.000$). Anh em đừng có chê 5$-10$, rỉa thế dần dần đều đặn quy mô tài khoản nó tăng to sau vài tháng không ngờ đâu. Ham kiếm nhiều mà làm gì, có tiêu đến đâu. Trong quá trình thực chiến anh em đừng có kỳ vọng lãi quá cao trên 30 pip để rồi ôm hận và thất vọng, không nên để lệnh trên thị trường quá lâu vì cái thị trường này nó như con gái vậy á

Chúc mừng năm mới đến anh em
Chúc anh em không mê cái trò bài bác này như mình.
Fx ở Việt Nam mình là trái phép hả thím. Thế này bet banh vui vẻ còn thích hơn. Em thấy tâm lý bet banh và tâm lý chơi cái này có vẻ rất tương đồng nhau. Càng thua càng lấn sâu và cháy tài khoản. Tóm lại, bài toán tâm lý vẫn là khó giải nhất

via vozForums for iPhone
// [vOzer tự học guitar]
https://forums.voz.vn/showthread.php?t=6913117
Reply With Quote
Old 09-03-2020, 21:47
trada25 trada25 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by vane_love View Post
Fx ở Việt Nam mình là trái phép hả thím. Thế này bet banh vui vẻ còn thích hơn. Em thấy tâm lý bet banh và tâm lý chơi cái này có vẻ rất tương đồng nhau. Càng thua càng lấn sâu và cháy tài khoản. Tóm lại, bài toán tâm lý vẫn là khó giải nhất

via vozForums for iPhone
Theo mình nhớ là ko phải là trái phép nhưng không được Pháp luật bảo hộ,
mình thì mình cũng ko khuyên các thím tham gia cái này đâu
và cả chứng khoán phái sinh nữa ạ
Có tiền thì tìm hiểu chứng khoán, CHƠI (vẫn chỉ là chơi) kiếm chút đỉnh là đc ạ
Reply With Quote
Old 09-03-2020, 21:57
hosino hosino is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vane_love View Post

via vozForums for iPhone
Là khợp hợp pháp đấy, nhà nước đang ra các dự thảo về việc cấm chuyển tiền đi đánh bạc theo hình thức này đấy

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules