Thread Tools
Old 02-01-2020, 14:39
l0v3tha0 l0v3tha0 is offline
Member
Re: [ Hồi ký 2014 ] Xe máy VN - Nepal: những ký ức khó quên

Muốn up lắm mà cứ bị lỗi kèm link hay hình
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 15:45
srakcyen's Avatar
srakcyen srakcyen is offline
Member

Nepal ơiiiii
Reply With Quote
Old 05-01-2020, 01:36
Perry the Platypus's Avatar
Perry the Platypus Perry the Platypus is offline
Senior Member

hồi ký đỉnh quá
Old 07-01-2020, 15:48
nhoccon9229's Avatar
nhoccon9229 nhoccon9229 is offline
Senior Member

Sút lên cho chuyến đi bụi nào

Quote:
https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7595920
Quote:
https://next.voz.vn/threads/linh-kien-tong-hop-hang-nha-trong-duoc.1989/
Reply With Quote
Old 08-01-2020, 10:11
nhoccon9229's Avatar
Senior Member

Sút lên kiếm nhanh post mới

Quote:
Quote:
Reply With Quote
Old 10-01-2020, 09:16
nhoccon9229's Avatar
Senior Member

Nepal ơi Nepal bao giờ mới được đến

Quote:
Quote:
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 02:00
cucdavodanh50's Avatar
cucdavodanh50 cucdavodanh50 is offline
Senior Member

Anh ơi, táo bón lâu quá rồi anh ơi

Gửi từ 07 Thiền Quang bằng vozFApp
Quote:
Originally Posted by MOD to nhat voz View Post
Bình thường thôi, lúc nứng khó đái lắm
Reply With Quote
Old 14-01-2020, 14:06
leohp's Avatar
leohp leohp is offline
Đã tốn tiền

III) 6 ngày ở Laos:
3) Ngày thứ 3: tiếp tục ...

Dìa dia, rốt cục cũng đã đến chỗ nghỉ, bạn book dorm ở Backpackers Garden, chỗ này hơi rìa 1 chút so với trung tâm, nhưng đi bộ ra sông Mê Kông ko xa, là biên giới giữa 2 nước Lào - Thái và gần cửa khẩu. Giá cả dorm thì hình như đâu 8-10$/ đêm/ giường + ăn sáng thì phải, lâu quá nên ko nhớ rõ. 1 phòng 8 giường, wc ở ngoài dùng chung. Mà cái thể loại dorm ở chung này bất tiện thì có, nhưng cũng bù lại được nếu ở chung với mấy em gái Tây Lông, và phòng mình ở thì chung với 2 bạn nữ + 1 nam, nhớ ko lầm là 1 Brazil, 1 Đức và Mẽo, nói chuyện và chia sẻ thông tin khá vui. Mấy em gái Tây thì đúng tự nhiên như chỗ ko người, thay hẳn đồ trong phòng làm Xuân chưa sang thấy trong lòng mình ứa gan Mốt quả quay về đảo Koh Rong bên Cam thì còn ăn chơi tráng táng đúng kiểu trên phim hay xem luôn, hẹn ngày quay về mình sẽ kể, 18 +++.
Thủ tục check-in cũng nhanh chóng, 1 em gái backpacker người Hongkong đi chơi rồi ở đây làm quản lý, lễ tân 1 thời gian, chỗ này cũng có người Việt, ông anh khá vui tính, hơi 3D tí ( mình ko kỳ thị nhé ). Cất đồ xong, mình và bạn đi loanh quanh xem khuôn viên Hostel, khá chất với con đường hẻm vào làm hẳn bức hoạ Graffiti kéo dài, các phòng thì sơn cửa + cửa sổ đủ màu sắc bắt mắt, thời điểm 2014 thì ở VN các hostel kiểu rực rỡ thế này khá ít, ngoài ra còn có sân cát đánh bóng chuyền hoặc cầu lông, phơi đồ, dễ giao lưu kết hợp với packers khác ở đây. Tòa sảnh chung tách biệt với khu vực phòng dorm, chỗ này là nơi làm thủ tục check-in-out, cũng là nơi ăn uống, cf, tán gẫu, bạn nào muốn tìm thêm thông tin những nơi mình sẽ đi sắp tới có thể giao lưu + kết hợp với các bpackers khác, gì chứ các bạn Tây lông thì hơi bị nhiều thứ bổ ích luôn, chỉ là mình có chịu khó la liếm hay ko thôi
Ngó nghiêng chút 2 thằng định vào ngả lưng xíu thì em gái rủ chơi đánh cầu lông vận động, ừ thì chiều em nó luông, gì chứ anh dại gái sẵn rồi, nghiện nên ko ngại, biết đầu bất ngờ ... Thế là em nó rủ ông anh người Việt 3D ra cặp, mình với bạn 1 cặp, đánh cũng khá vui, mình thì lâu chả vận động, tay chân cứng ngắc, đánh ko khác gì nghệ sĩ múa ba lê, quờ quạng toàn hụt, làm thằng bạn nhiều pha cứu thua sml, cái này bóp d..i đồng đội là có thật, ko sợ đối thủ mạnh, chỉ sợ đồng đội ngu
Đánh trên sân cát, mấy lần lười nhặt cầu, lấy vợt xúc lên, bạn hô: xúc cát, em gái HongKong ko bên hông Chợ Lớn nghe được cũng nhại theo, xục c .. ạt, ôi, lạy Bác Hồ tôi, mình, bạn và ông anh người Việt cười bò, em nó thấy vui nên cứ nhại từ đó miết, ông anh người Việt cũng hùa theo, cứ 1 quất là: xục c...ạt, đánh đã dở, thêm màn tấu hài này nữa thì team mình gameover sớm luôn chứ nước non gì tầm này nữa Đánh đập 1 hồi thì cũng thấm mệt, mệt vì cười thì đúng hơn, đúng là vận động + giao lưu, giải trí làm tinh thần mình thoải mái lên hẳn, khác với những hôm trước lầm lũi núi rừng, tối ko được tương tác bao nhiêu với người bản xứ vì khoảng cách ngôn ngữ, rồi hôm sau lại chạy nên phần người hơi tụt tí mood. Khỏe rồi thì tắm táp phát rồi đi thưởng thức ẩm thực Tây Lào thôi.
Loay hoay vậy cũng hơn 7h tối mới đi ăn, 2 thằng dự định đi bộ loanh quanh gần gần ăn rồi về nghỉ sớm, dưỡng sức mai đi khám phá Viên Chăn. Thèm cơm lắm rồi, hy vọng là có quán cơm chứ bữa giờ xơi cơm nếp hơi bị ngán, lại khô, thiếu rau củ, đi nặng táo bón thấy mợ. Chỗ mình ở ngay đường lớn, 4 lane đường rộng rãi, xe phóng như ăn cướp, mò ra khỏi hẻm là tiếng xe véo véo nhìn hơi hãi, áp dụng công thức băng qua đường ở VN là cái bảo hiểm du lịch có tác dụng đem lãi cho mấy cụ ở nhà liềng Lào chạy bên phải giống VN, giao thông theo mình đánh giá khá văn minh, chấp hành luật giao thông khá ổn, xe máy, xe hơi độ thoải mái nên nhiều con xe cũ rích mà lên body kit, pô, mâm nhìn chất phết. Đi vài góc cua thì cũng có quán cơm lề đường, lề đường vậy thôi chứ nhìn bày biện sắp xếp đồ ăn trong xe tủ khá sạch sẽ, gọn gàng, các món ăn phổ thông ko khác gì quán cơm VN, chỉ đôi 3 món là trông khác biệt, nhìn là thấy hợp bao tử rồi, ko biết vị có khác gì mấy quê nhà ko.
Mình và bạn kêu món ăn chung, làm dĩa thịt kho ( giống thịt kho tiêu ), cà d..á...i dê aka cà tím xào thịt, thêm miếng mắm chưng, hay trứng chưng thịt, thêm chén mắm ớt kiểu Lào, nhìn lại hình cũng thèm phết. Vị thì ko nhớ rõ nhưng ăn thấy khá ổn, hơi khác so với VN chút. Cạnh bên xe cơm có 1 xe chè, các món chè ở đây cũng khá quen thuộc như bánh flan bí đỏ, chè chuối, da lợn, ... cũng khá hấp dẫn, bạn nào từng đi ăn chè ở chợ bên Cam hoặc trong chợ Cam Hồ Thị Kỷ Q10-SG sẽ thấy các món chè tương tự vậy. Ko nhớ là hết nhiêu tiền, nhưng loanh quanh 12.000-15.000 Kíp Lào/ món, tính ra 30-40k VNĐ, trong ấn tượng của mình là ăn uống ở Lào giá cả đắt hơn so với VN và Thái thời điểm 2014.
Ăn uống xong thì 2 thằng đi dạo 1 vòng chút rồi té về Dorm nghỉ.

Check-innnnnn:

Ngõ vào với bức tường Grafiti khá chất:

Khu vực ở:

Làm thủ tục nhận phòng, xa xa là cô bé lễ tân người Hongkong, tên gì quên mất rồi, em gái có đọc được dòng này, dùng gg trans vào nhắc tên giúp anh nha =]]:

Hehe, phòng nguyên cờ VN nha, VN hỡi, VN ơi, tự hào mãi hát lên VN ơi:

Khuôn viên của khu Dorm Backpackers Garden cùng cặp đôi chủ nhà:

Xục c....ạ.......tttttttt:

Quán cơm ven đường, các món ăn trông khá bắt mắt:

Xe chè hấp dẫn cạnh bên, bao tuột xích:

Ko nhớ rõ món gì, vị ra sao:

Cà tím xào thịt, trông như dĩa dồi lợn, thèm vãi:

Bữa cơm ít đạm nhiều bạc xa xứ:

Đường phố Viên Chăn về đêm:

Fặc búc timeeee, mấy bạn này ngày mai sẽ có buổi đi chơi cùng. Chả hiểu sao up ảnh này nó lại up ngược dù đã xoay đủ hướng:

Last edited by leohp; 14-02-2020 at 16:02.
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 08:38
nhoccon9229's Avatar
Senior Member

Cuối năm lại đi hóng chuyện nào

Quote:
Quote:
Reply With Quote