Thread Tools
Old 04-12-2019, 12:26
kutj's Avatar
kutj kutj is offline
Senior Member
Re: Mod bán mật ong chém gió ác quá !

Quote:
Originally Posted by Nha Tien Tri View Post
Bây giờ phật tổ cũng không cứu được tank, đừng nói thằng khỉ Ảnh
thuật triệu hồi Nhu Lai
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:37
dangkhoa27187 dangkhoa27187 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by DangkymaimoinhanduocOTP View Post
Phản biện bạn mod chút nhé, chỗ mật nuôi không thể để đặc là sai toè loe.
Khi con ong mang mật tươi về sẽ dùng cánh để quạt khô mật, đến khi mật đủ độ khô ong sẽ dùng sáp bít mặt tổ lại, lúc đó mới có thể thu hoạch nhé
Đặc hay không là tùy loại hoa và tùy con ong, mật chưa vít nắp mà quay sẽ cho chất lượng thấp. Không bảo quản được lâu nên không ai làm thế cả
Còn bài mang mật ong ra phơi nắng tôi cũng chưa thâý ai làm luôn
Mình không nói mật nuôi không thể đặc, mà nó sẽ không đặc được bằng mật cắt sáp vắt tay.
Bạn đã từng thử để sáp mật suốt 1 tháng rồi mới mang quay chưa
Kể cả khi đã vít mà rồi, mật vẫn dần dần đặc lại theo thời gian nhé, chính vì thế mình mới có loại mật đầu mùa siêu đặc.
Mình đây đã đi rừng từ năm 10 tuổi, dùng mật ong rừng từ lúc đấy, trên mình thì ong nuôi sẵn vô cùng, trong chính vụ thì chỉ 60k 1 cân - khoảng gần 90k 1 lít. Mình ko lạ gì cả.
Còn chuyện phơi nắng thì người ta làm rất nhiều, ví dụ bạn đi qua Mai Sơn - Sơn La ven đường sẽ thấy họ đóng giá phơi chai ngay bên ngoài cả ngày cả đêm, việc này giúp mật không đóng đường, luôn ở trạng thái lỏng, hơi nước cũng bớt đi từ từ.
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:44
dangkhoa27187 dangkhoa27187 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thangchochet View Post
Thím ạ, ko bàn về chuyên môn min mod gì ở đây, mà mình muốn nói về vụ thím bán mật ong
Mật ong là tốt và anh em ở đây cũng cần 1 nguồn mua mật uy tín nhưng bản thân mình thấy chỉ vì bán được mật mà bạn thần thánh mật ong của bạn quá.
Mình đi nuôi ong cũng dk 2 năm có lẻ, rong ruổi khắp miền bắc cũng nhiều, tuyệt nhiên mình chưa bao giò nghe người nuôi ong hay nhà bán mật nói mật ong có thể chữa hp , vậy mà bạn dám tuyên bố mật của bạn chữa 100% hp.
Mấy ngày nay , ai cũng theo dõi vụ này, mình khẳng định là ở đây cũng có nhiều người biết về ong đó , đừng ba hoa bất cứ cái gì về con ong này, bởi đơn giản bạn ko biết 1 cái gì về con ong đâu, càng nói nhiều càng hóa dại đó bạn. Bạn đổ lỗi cho người làm mật ong giả làm ảnh hưởng đến danh tiếng của mật ong rừng của bạn, bạn cho m hỏi bạn và những ngưởi kêu mật ong giat đã từng thấy mật ong giả chưa hay chỉ nghe lại nta nói mật ong giả và lại đi rêu rao tiếp. Thông tin cho bạn là sản lượng mật ong của vn đã dư thừa nhu cầu cung của vn và xuất khẩu nhiều,trong khi giá mật bán ở vn rất rẻ, vậy tại sao phải làm giả. Bạn từng nói mật ong giả làm từ đường, bạn thử chỉ cách mình hòa đường tan ra nước sao giữ cho nó 1 tuần khỏi chua lòm dk chứ đừng nói đến phân phối đến tay nguoif dùng.
Vụ này bạn sai hoàn toàn từ topic bán mật ong đến dùng tư cách min mod lấy số thành viên để gọi rùi, tốt nhất đừng nói gỉ nữa , để thời gian làm cho lắng xuống chứ vũng nước này bạn càng ngoáy càng đục thôi. Và làm đàn ông thì hãy nhớ là mình biết thì hãy nói, và khi nói thì ko dk chuẩn 100% thì phải dk 80% chứ đừng nên nói bậy . Thân ái và gửi đôi lời đến người đồng hương cùng quê kiến xương

Gửi từ Realme Q bằng vozFApp
Không phải mật ong giả làm mất uy tín của mật ong rừng, mà chính mật ong nuôi mới là làm mất uy tín của ong rừng.
Khi sản lượng ong nuôi còn ít, người ta chưa hiểu biết, họ toàn mang đi fake ong rừng, các phương pháp phân biệt này nọ chỉ phân biệt được mật giả, nên họ lập lờ được. Bây giờ nhiều người nuôi, mật nuôi giá giảm hẳn mới lộ ra bộ mặt của nó. Nên nhớ sản lượng ong rừng của cả 2 huyện trên mình chỉ tầm 2 tấn mật 1 năm, riêng mình đã thu mua tầm 8 tạ, còn ong nuôi, chỉ 1 nhà nuôi ong tầm trăm tổ mà mùa được mật có khi đã thu 2,3 tấn mật rồi.
Mật nuôi không chữa được dạ dày hay HP nhé bạn, chỉ có mật ong rừng loại ong mật mới được - mình nhấn mạnh cái này nhé, nếu mật ong khoái hay ong ruồi tác dụng cũng rất thấp.
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:44
potter's Avatar
potter potter is offline
Senior Member

mình xem Rotten trên Netflix thấy FDA Mỹ nó còn phải thuê lab ngoài về soi từng loại hạt phấn hoa trong mật mới phân biệt thật giả, đây ông mod nhìn qua biết luôn tài quá
Old 04-12-2019, 12:47
kenshjn[KyO] kenshjn[KyO] is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by potter View Post
mình xem Rotten trên Netflix thấy FDA Mỹ nó còn phải thuê lab ngoài về soi từng loại hạt phấn hoa trong mật mới phân biệt thật giả, đây ông mod nhìn qua biết luôn tài quá
Nó dùng quyền mod còn soi được sdt mem chứ phân biệt mật ong giả chỉ cần nhìn là biết quá ez
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:49
*SpiderMan*'s Avatar
*SpiderMan* *SpiderMan* is offline
Senior Member

Vốn dĩ anh chỉ cần yên phận bán mật ong, đừng quảng cáo quá lố, đừng sân si làm mod chà đạp mem, thì giờ đâu mức phải như vầy đúng không ?
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:52
kenshjn[KyO] kenshjn[KyO] is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by *SpiderMan* View Post
Vốn dĩ anh chỉ cần yên phận bán mật ong, đừng quảng cáo quá lố, đừng sân si làm mod chà đạp mem, thì giờ đâu mức phải như vầy đúng không ?
Vừa muốn chà đạp mem vừa muốn bán được mật ong , làm đ có chuyện đó
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:52
abcccc's Avatar
abcccc abcccc is offline
Senior Member

Quote:
đòi soi info của mem, đánh cá với mem để show info
k hiểu nó lấy info sau làm j
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:58
told115 told115 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by dangkhoa27187 View Post
Không phải mật ong giả làm mất uy tín của mật ong rừng, mà chính mật ong nuôi mới là làm mất uy tín của ong rừng.
Khi sản lượng ong nuôi còn ít, người ta chưa hiểu biết, họ toàn mang đi fake ong rừng, các phương pháp phân biệt này nọ chỉ phân biệt được mật giả, nên họ lập lờ được. Bây giờ nhiều người nuôi, mật nuôi giá giảm hẳn mới lộ ra bộ mặt của nó. Nên nhớ sản lượng ong rừng của cả 2 huyện trên mình chỉ tầm 2 tấn mật 1 năm, riêng mình đã thu mua tầm 8 tạ, còn ong nuôi, chỉ 1 nhà nuôi ong tầm trăm tổ mà mùa được mật có khi đã thu 2,3 tấn mật rồi.
Mật nuôi không chữa được dạ dày hay HP nhé bạn, chỉ có mật ong rừng loại ong mật mới được - mình nhấn mạnh cái này nhé, nếu mật ong khoái hay ong ruồi tác dụng cũng rất thấp.
Ai múa mật trị HP đi
Reply With Quote
Old 04-12-2019, 12:58
dieugidodamat dieugidodamat is offline
Senior Member

Quote:
Ai bán hàng chả phải thế thím như lão Hoa Ban đấy, đi rừng nhai búp hoa chuối chấm mắc khén hạt dổi dm bứ nghẹn cmn cổ, 2 ông đi cùng mặt vừa nhai vừa buồn như mất sổ gạo mà vẫn cứ phải chóp chép tấm tắc ứ ừ ngon quá, thơm quá
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules