Closed Thread

Thread Tools
Old 14-11-2019, 09:59
[IamNormal] [IamNormal] is offline
Senior Member
Re: Fashion/Lifestyle [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] - Part 2

Chân 25.5 nhìn tiếc
Old 14-11-2019, 10:09
daylanickclonenhe's Avatar
daylanickclonenhe daylanickclonenhe is offline
Senior Member

42 đúng chân mình luôn, mà ko biết đôi allwhite kia giá như nào
Old 14-11-2019, 10:15
n8600's Avatar
n8600 n8600 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by reeter View Post
t7 này đám cưới, tính làm con này của CNES https://www.facebook.com/cnes.com.vn...type=3&theater

thấy giá ghi 6 củ, so sánh với fugashin thì sao mấy bác ?
đám cưới đeo brogue nhìn ko đc lịch sự lắm, làm đôi classic oxford hoặc cá tính hơn thì 1 đôi monk
Old 14-11-2019, 10:19
Lupine's Avatar
Lupine Lupine is offline
Senior Member

xin vài brand chelsea boots trẻ trung ạ
Old 14-11-2019, 10:42
lacusclyen1's Avatar
lacusclyen1 lacusclyen1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by minhqh View Post
Săn deal con OG mãi không ra nên quất đại em trắng bẩn, mua xong vài ngày thì kiếm được OG . Em trắng tinh thì năm ngoái có deal còn rẻ hơn cả CPs bản trắng, chỉ có em OG là deal hiếm hơn nhiều với giá ngày càng tăng.
Nhìn lui nhìn tới tủ giày toàn màu trắng nên đẩy bớt chứ mang cũng chả bao nhiêu.
Đã inbox thử anh xem giá đủ rẻ để mua chơi k
trắng tinh là bản "leave a message"
OG đẹp nhưng ngày càng đắt thực, deal ngày càng ít mà mỗi năm lại lên giá phát
Đã rep ib
Quote:
Originally Posted by swat View Post
bac cho xem cai tag chu yeu xem cm, chan minh di tam 27.5 28cm moi vua, gia ntn bac?

k vừa đâu, mình chân 26.8 thì đi sz 9 us/42 thì vừa khít,
Old 14-11-2019, 10:51
[IamNormal] [IamNormal] is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Lupine View Post
xin vài brand chelsea boots trẻ trung ạ
Lội nhiều post thấy Callboy là đc thím PhonMap recommend nhiều.

Sau 1 năm thì thím đánh giá sao về CallBoy vậy

Hàng Outlet có đi được không, mấy đôi sale rẻ quá định làm đôi derby
@PhonMap
Old 14-11-2019, 11:00
PhonMap's Avatar
PhonMap PhonMap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by [IamNormal] View Post
Lội nhiều post thấy Callboy là đc thím PhonMap recommend nhiều.

Sau 1 năm thì thím đánh giá sao về CallBoy vậy

Hàng Outlet có đi được không, mấy đôi sale rẻ quá định làm đôi derby
@PhonMap
e đi 2 năm rùi.
Da vẫn hold up ngon nghẻ, đế mòn sơ sơ. Về cảm giác đi thì phải mang vài tuần mới cảm nhận hết đc nên e có nói mang ngon mà nhiều thím mang mới 1 2 bữa sẽ có phản hồi trái chiều.

Các ss mới của callboy da trơn sao thì e ko biết chứ da lộn đc update thấy rõ, napping dữ hơn.

Last có tinh chỉnh ít nhiều, cổ nhỏ hơn + slick hơn chứ ko còn chunky như bản e mang (ss2).

Nếu các thím gầy, hoặc cân đối thì mang okay, chứ e mang bị nhiều bác chê, đúng là ko hợp với dân béo thật nhưng e mang khoái quá nên mang quài.

Dòng son of tcb chưa đc trải nghiệm nên ko rõ nhưng a chủ có nói là da bằng bên dad, chỉ thay option đế là cao su thôi.

Túm lại là e thấy khá đáng tiền, có điều lưu ý mang boots 8 inches và gót 4cm thì sẽ méo muốn mang cổ thấp gót thấp nữa
Old 14-11-2019, 11:39
d.t.toan's Avatar
d.t.toan d.t.toan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by PhonMap View Post
Trên fb a Khoi Do đang có 1 topic khá hay là góp ý về cách phối quần áo của a Scotty, các thím vào tham khảo xem. Cá nhân e đọc xong hết bình luận thì lùng bùng cả tai và thấy 2 3 năm tìm hiểu ăn mặc vừa qua như loèn ấy

facebook.com/story.php?story_fbid=10156935548717833&id=623247832

Gửi từ Mi8 bằng vozFApp
Mình thì thấy trừ khi công việc làm trong lĩnh vực sartorial, hoặc môi trường yêu cầu dress code chặt chẽ, hoặc để bán quần áo giày dép, thì bình thường cũng nên train để gu thẩm mỹ đến 1 mức độ rồi tự mình định hướng thôi, chứ nghiên cứu làm gì cho nhức đầu. Đừng có mặc lố quá hoặc xấu quá là được. Nói thật mình thấy nhiều khi thấy mấy ổng ăn mặc để chụp ảnh thôi, chứ ko thấy hợp với hoàn cảnh gì cả.
//Thậm chí đi ăn cưới các bác cứ bảo phải sơ mi đóng thùng suit up giày oxford các kiểu, mình thì thấy nếu đám cưới không yêu cầu dress code thì mặc còn chỉn chu hơn cả chú rể làm quái gì. Dressy quá thể trong khi môi trường xung quanh chả ai mặc thế, chả ai quan tâm thì có ý nghĩa gì đâu. Đi ăn cưới có khi mình còn white sneaker, chino, untucked shirt bình thường @@

Quote:
Originally Posted by minhqh View Post
Săn deal con OG mãi không ra nên quất đại em trắng bẩn, mua xong vài ngày thì kiếm được OG . Em trắng tinh thì năm ngoái có deal còn rẻ hơn cả CPs bản trắng, chỉ có em OG là deal hiếm hơn nhiều với giá ngày càng tăng.
Nhìn lui nhìn tới tủ giày toàn màu trắng nên đẩy bớt chứ mang cũng chả bao nhiêu.
Đã inbox thử anh xem giá đủ rẻ để mua chơi k
Bác Minh có biết size đám beckett gat so với size CP thế nào ko nhỉ. Cp mình đi 40. Kì cục là đám gat này lúc thì mình thấy đẹp lúc lại cảm giác ko vừa mắt, nên ko muốn mua con đắt. Nếu gat của mm mang tính chất og brand thì cố, nhưng không phải nên thôi có khi chơi bs cho kinh tế :v
Có con killshot mình cũng kiểu thế, nhìn lúc đẹp lúc không, được cái nó rẻ :v
Old 14-11-2019, 11:46
PhonMap's Avatar
PhonMap PhonMap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by d.t.toan View Post
Mình thì thấy trừ khi công việc làm trong lĩnh vực sartorial, hoặc môi trường yêu cầu dress code chặt chẽ, hoặc để bán quần áo giày dép, thì bình thường cũng nên train để gu thẩm mỹ đến 1 mức độ rồi tự mình định hướng thôi, chứ nghiên cứu làm gì cho nhức đầu. Đừng có mặc lố quá hoặc xấu quá là được. Nói thật mình thấy nhiều khi thấy mấy ổng ăn mặc để chụp ảnh thôi, chứ ko thấy hợp với hoàn cảnh gì cả.
//Thậm chí đi ăn cưới các bác cứ bảo phải sơ mi đóng thùng suit up giày oxford các kiểu, mình thì thấy nếu đám cưới không yêu cầu dress code thì mặc còn chỉn chu hơn cả chú rể làm quái gì. Dressy quá thể trong khi môi trường xung quanh chả ai mặc thế, chả ai quan tâm thì có ý nghĩa gì đâu. Đi ăn cưới có khi mình còn white sneaker, chino, untucked shirt bình thường @@
Đen: Mấy ông này là dân chơi đúng nghĩa mà, nên bàn sâu mấy vụ này e thấy cũng bth, nhưng bất ngờ là nó phức tạp quá thể. A Scott e theo dõi thấy đỉnh vcl luôn mà bị chê nhiều điểm nên cũng hơi bất ngờ.

Đỏ: cảm ơn thím đã nói hộ nỗi lòng e. Mấy đám cưới gần đây, khi mà đã có nhận thức về ăn mặc thì thấy đôi khi mình out dress chú rể luôn chứ đừng nói khách, dù mình cũng chỉ quần tây sơ mi cà vạt bth. Nên dress đúng cách thì có khi mình thành cmn chú rể mất, và trừ các mẹ ra thì chả ai quan tâm bọn đực rựa mặc gì luôn. Cơ mà nguyên tắc là đi tiệc thì ko đc out dress ông host nên tiến thoái lưỡng nan vcl, mình muốn mặc đẹp mà
Old 14-11-2019, 11:51
lacusclyen1's Avatar
lacusclyen1 lacusclyen1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by d.t.toan View Post

Bác Minh có biết size đám beckett gat so với size CP thế nào ko nhỉ. Cp mình đi 40. Kì cục là đám gat này lúc thì mình thấy đẹp lúc lại cảm giác ko vừa mắt, nên ko muốn mua con đắt. Nếu gat của mm mang tính chất og brand thì cố, nhưng không phải nên thôi có khi chơi bs cho kinh tế :v
Có con killshot mình cũng kiểu thế, nhìn lúc đẹp lúc không, được cái nó rẻ :v
Anh cungz thấy thế, nhiều ông mới chơi xong hơi lậm classic quá.
Nhưng thôi cũng là thú vui của ngừoi ta, đến 1 số việc thì sẽ thay đổi thôi.
Còn như việc ăn cứoi thì cứ coi họ chả có dịp nào đủ trang trọng để mặc nên thế.
Mua Gat MM đi em, mua bọn kia xong lại tốn kém upgrade
Mà hnao rảnh ae cafe phát nhỉ
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules