Thread Tools
Old 03-11-2019, 13:57
kukhanhvip's Avatar
kukhanhvip kukhanhvip is offline
Senior Member
Re: Page 7 - Thảo luận Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Quote:
Originally Posted by binhga_bepga View Post
Hỏi tụi trẻ trên fb nó bảo do phuộc. mà phuộc này mềm chứ ko êm bác ơi. Để e thay luôn phuộc redleo bình dầu

via vozForums for iPhone
Xe bác đời 135 hay 150, nếu 150 thì cái gắp của nó khá ok rồi, đi lâu thì nên mở cái gắp ra kiểm tra bạc gắp nếu nhão thì thay cặp bạc mới rồi siết chặt lại. Phuộc sau nếu ko xì dầu nhưng hơi nhão thì kiếm chỗ làm phuộc tháo ra chêm thêm lon đền vào (từ 2 -5 li tùy muốn nặng or nhẹ), còn muốn thay phuộc đồ chơi thì mình ko đánh giá cao hàng redleo, phuộc có bình dầu chơi loại DB2 của rcb nhún nhảy ngon lắm
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 19:51
binhga_bepga's Avatar
binhga_bepga binhga_bepga is offline
Senior Member
Re: Page 8 - Thảo luận Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Quote:
Originally Posted by Coithienduong View Post
chai nhớt vài lít cũng làm giả à
Non vậy fen. Làm giả cả lô hàng chứ làm 1 chai bán cho fen thôi sao
Quote:
Originally Posted by kukhanhvip View Post
Xe bác đời 135 hay 150, nếu 150 thì cái gắp của nó khá ok rồi, đi lâu thì nên mở cái gắp ra kiểm tra bạc gắp nếu nhão thì thay cặp bạc mới rồi siết chặt lại. Phuộc sau nếu ko xì dầu nhưng hơi nhão thì kiếm chỗ làm phuộc tháo ra chêm thêm lon đền vào (từ 2 -5 li tùy muốn nặng or nhẹ), còn muốn thay phuộc đồ chơi thì mình ko đánh giá cao hàng redleo, phuộc có bình dầu chơi loại DB2 của rcb nhún nhảy ngon lắm
135 fen ơi
Tiền đâu lên đời bây giờ

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 21:16
Tun Bong Tun Bong is offline
K.I.A
Re: Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Quote:
Originally Posted by merciless View Post
Winner, loser, wave, dream, pkl... xe gì cũng có mà dòng trộm chó lại chả thấy thảo luận gì.
Có thím nào đang chạy dòng này vào chia sẻ cùng cho vui nào
Vì ở đây làm gì có dân trộm chó mấy đâu. 1649133
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 21:20
kukhanhvip's Avatar
kukhanhvip kukhanhvip is offline
Senior Member
Re: Page 8 - Thảo luận Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Quote:
Non vậy fen. Làm giả cả lô hàng chứ làm 1 chai bán cho fen thôi sao

135 fen ơi
Tiền đâu lên đời bây giờ

via vozForums for iPhone
135 thì mình sẽ hướng dẫn bác làm vài món sau đây sẽ ok khá nhiều về dàn chân mà ko tốn nhiều kinh phí nếu bác biết DIY ko thì đem ra thợ quen làm cũng được.
1. Dàn chân trước nếu đảm bảo chảng 3, bạc đạn cổ + chén cổ ( nếu thay thì thay chén zin + vòng bạc đạn rế zin tháo bi ra sắp bi rời sẽ ok hơn giữ bạc đạn rế) , ty phuộc, bạc đạn + lốp trước còn ok thì bác mua 1 cặp lò xo phuộc ex 2010 và 1 chai dầu phuộc hãng, về tháo cặp phuộc trước ra rửa sạch sẽ rồi ráp lại thay cặp lò xo + châm mỗi bên phuộc 65mm dầu phuộc (khi đong nhớt phuộc thì ra tiệm thuốc tây mua cái ống chích loại lớn 60 mm về đong là ok + nhớ kiểm tra cặp phốt 2 bên phuộc nếu mòn hay hư hại thì thay mới luôn cho tốt) thì dàn nhún trước sẽ rất ngon, lưu ý là mới ráp vào sẽ hơi tưng 1 xíu nhưng chạy vài trăm km sẽ mềm dịu rất ok.
2. Dàn chân sau thì cũng đảm bảo gắp, phuộc, bạc đạn + lốp sau còn ok thì tháo gắp ra kiểm tra 2 trục bạc lót, thay mới cho chắc + siết chặt khi lắp. Phuộc sau zin nếu ko xì nhớt nhao thì đem ra tiệm phục hồi phuộc tháo ra chêm lon đền từ 2 - 5 mm tùy theo độ nặng nhẹ (có điều kiện thì thay phuộc đồ chơi của hãng khác) là đảm bảo dàn chân ok liền. Xe mình đời đầu 2011 của 5 số nhưng làm hết nên chạy tốc cao qua gờ ko bao giờ bị sàn, cầm cứng ga 130 gps cũng rất vững
Reply With Quote
Old 04-11-2019, 10:54
binhga_bepga's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kukhanhvip View Post
135 thì mình sẽ hướng dẫn bác làm vài món sau đây sẽ ok khá nhiều về dàn chân mà ko tốn nhiều kinh phí nếu bác biết DIY ko thì đem ra thợ quen làm cũng được.
1. Dàn chân trước nếu đảm bảo chảng 3, bạc đạn cổ + chén cổ ( nếu thay thì thay chén zin + vòng bạc đạn rế zin tháo bi ra sắp bi rời sẽ ok hơn giữ bạc đạn rế) , ty phuộc, bạc đạn + lốp trước còn ok thì bác mua 1 cặp lò xo phuộc ex 2010 và 1 chai dầu phuộc hãng, về tháo cặp phuộc trước ra rửa sạch sẽ rồi ráp lại thay cặp lò xo + châm mỗi bên phuộc 65mm dầu phuộc (khi đong nhớt phuộc thì ra tiệm thuốc tây mua cái ống chích loại lớn 60 mm về đong là ok + nhớ kiểm tra cặp phốt 2 bên phuộc nếu mòn hay hư hại thì thay mới luôn cho tốt) thì dàn nhún trước sẽ rất ngon, lưu ý là mới ráp vào sẽ hơi tưng 1 xíu nhưng chạy vài trăm km sẽ mềm dịu rất ok.
2. Dàn chân sau thì cũng đảm bảo gắp, phuộc, bạc đạn + lốp sau còn ok thì tháo gắp ra kiểm tra 2 trục bạc lót, thay mới cho chắc + siết chặt khi lắp. Phuộc sau zin nếu ko xì nhớt nhao thì đem ra tiệm phục hồi phuộc tháo ra chêm lon đền từ 2 - 5 mm tùy theo độ nặng nhẹ (có điều kiện thì thay phuộc đồ chơi của hãng khác) là đảm bảo dàn chân ok liền. Xe mình đời đầu 2011 của 5 số nhưng làm hết nên chạy tốc cao qua gờ ko bao giờ bị sàn, cầm cứng ga 130 gps cũng rất vững
Thanks mai fen nhiều lắm. Phần phuộc trước tui thấy còn ngon. Chắc tháo gấp sau thay cao su gấp với chơi cây phuộc redleo bình dầu là đỡ hơn quá fen

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 04-11-2019, 16:58
Crest's Avatar
Crest Crest is offline
Senior Member
Re: Page 7 - Thảo luận Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Quote:
Tình hình là cái gấp sau qua gờ giảm tốc nó sàn quá. Có cách nào khắc phục ko các bác ơi

via vozForums for iPhone
Nếu gắp còn tốt, không bị móp méo do va chạm, phuộc vẫn nhún tốt mà sàng thì coi lại bạc gắp, cốt bánh, mâm sau. Loanh quanh chỉ 3 món này thôi, hư 1 trong 3 món này là nó sàng.

P/s: mấy ông nào quan tâm nhớt nhao thì cứ mua caltex havoline xài cho rẻ, 1k km thay 1 lần, lăn tăn chi mấy cái nhớt cao cấp, miễn cứ thay định kỳ là được.
Old 05-11-2019, 07:11
binhga_bepga's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Crest View Post
Nếu gắp còn tốt, không bị móp méo do va chạm, phuộc vẫn nhún tốt mà sàng thì coi lại bạc gắp, cốt bánh, mâm sau. Loanh quanh chỉ 3 món này thôi, hư 1 trong 3 món này là nó sàng.

P/s: mấy ông nào quan tâm nhớt nhao thì cứ mua caltex havoline xài cho rẻ, 1k km thay 1 lần, lăn tăn chi mấy cái nhớt cao cấp, miễn cứ thay định kỳ là được.
Cám ơn mai fen. E chơi toàn nhớt hãng cùi nhưng ko sợ giả
Ở ngoài hàng tào lao mía lao ko fen ơi

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 05-11-2019, 07:56
Crest's Avatar
Crest Crest is offline
Senior Member

Quote:
Cám ơn mai fen. E chơi toàn nhớt hãng cùi nhưng ko sợ giả
Ở ngoài hàng tào lao mía lao ko fen ơi

via vozForums for iPhone
Nhớt hãng cũng ổn, yamalube được gia công bởi eneos thì phải, nhớ không lầm là vậy. Nhớt honda thì gia công bởi idemitsu, cũng chẳng phải hãng vô danh nào. Chắc ăn thì cứ táng nhớt hãng, chạy 800-1,000 km thì thay nhớt, thay 3 lần đổi lọc nhớt 1 lần. Cứ vậy mà chạy mút mùa. Khí hậu VN thì 10w40, 15w40, 10w50 hoặc 15w50 phù hợp hơn những cấp nhớt khác.

Last edited by Crest; 05-11-2019 at 08:00.
Reply With Quote
Old 05-11-2019, 09:45
merciless's Avatar
merciless merciless is offline
Đã tốn tiền
Re: Sao ở đây không có thớt nào chuyên về Exciter thế các thím :sad:

Về nhớt thì không thay nhớt giả là được, còn muốn trải nghiệm kiểu mát, vọt hay gì gì đó thì chịu khó tìm hiểu thêm or trải nghiệm kiếm loại nhớt phù hợp.

// Con xe mình cái để chân trước sao thấy nó mong manh quá nhỉ, dòng 2019 cứ thấy yếu yếu, sờ vô mấy con 2017 đổ lại cảm giác chắc vãi, chỉ sợ lúc đang đi đứng lên chỉnh quần nó rụng miệ ra thì
Tinh vi nhất là thành lập 1 nhà nước để tham nhũng dc luật pháp bảo vệ
Reply With Quote
Old 05-11-2019, 16:08
binhga_bepga's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Crest View Post
Nhớt hãng cũng ổn, yamalube được gia công bởi eneos thì phải, nhớ không lầm là vậy. Nhớt honda thì gia công bởi idemitsu, cũng chẳng phải hãng vô danh nào. Chắc ăn thì cứ táng nhớt hãng, chạy 800-1,000 km thì thay nhớt, thay 3 lần đổi lọc nhớt 1 lần. Cứ vậy mà chạy mút mùa. Khí hậu VN thì 10w40, 15w40, 10w50 hoặc 15w50 phù hợp hơn những cấp nhớt khác.
Chuẩn mai fen ơi. Mình toàn đi nhớt hãng vì đại lý ở ngoài họ cũng ko biết mình đang bán nhớt giả đâu

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules