Closed Thread

Thread Tools
Old 21-02-2018, 21:37
vannguyen1994 vannguyen1994 is offline
Senior Member
Re: Những đứa con mong bố chết

Quote:
Originally Posted by Going Merry View Post
Ông già mình thì giờ ít rượu chè bê tha rồi. Nhưng tính thì nhỏ nhen như đàn bà. Nói thì hay lắm mà sống như lol ý Dm, trước tết, lúc nhà mình tất niên, mình có về nhà chơi với thắp hương. Mà dm, ông già mèn lên mèn xuống. Nào là sao ko về thăm ta,ko gọi dt ta 1 tiếng. Mà dm, từ khi lấy vợ, ổng có gọi hỏi thăm tiếng nào đâu, cũng dek lên thăm thằng con ổng cmnl. Mà mình có rảnh đâu mà mỗi tuần về nhà 1 lần, còn phải đi làm, vợ con, bạn bè, rồi cuộc sống riêng nữa Mà đáng lẽ nói 1 lần rồi thôi, mà dm, lão nói dai nhách, lúc cúng xong nói, đang ăn cũng nói, ăn xong ngồi lai rai với mấy ông dượng cũng nói. Dm, con ổng chứ có phải người dưng đâu mà trách móc đủ thứ, lại toàn nói xấu con cho người ta nghe nữa
Tính mình ít nói nên ông già tưởng mình dek biết gì, còn lão thì như là biết hết,giỏi nhất, cái gì cũng biết, cái gì cũng đao đức này nọ, mà sống như loằn, sống lỗi bỏ mẹ ra ý Từ cái nhà to đùng ông nội cho, làm ăn cl gì mà mấy chục năm, bán mẹ ngôi nhà, phải xin cái cc thu nhập thấp mà ở. Cả đời làm ăn dek để lại cc gì cho thằng con, để tự nó bương trải nuôi thân, đến ngôi nhà cũng ko có để nó cưới vợ. Dm, đến đám cưới con mà cũng dek có đồng bạc,để tự thằng con kiếm tiền làm đám cưới, lại còn bắt thằng con thuê đồ vest này nọ thì ổng mới đi đám cưới. Mà thuê về thì chê,dek mặc
Dm, mình còn nhiều chuyện với ông già lắm, mà nói sơ sơ vậy thôi. Còn kể nữa thì dài nữa Tóm lại, vì mình còn là phận làm con, nên im im kệ mẹ lão, chứ gặp thằng khác máu chó hơn tí là xiên ổng từ lâu cmnr
Ộng già ông giống ông già tôi vs các chú ruột tôi vậy. CS quá khứ ông cũng giống quá khứ của tôi.
Có khi ông là em họ tôi dưới Bắc.
Chỉ khác là tôi đến nay vẫn chưa cưới vợ.
Nói chung, nhà có người nghiện rượu mệt mỏi lắm anh ạ.
Old 21-02-2018, 21:43
ricin's Avatar
ricin ricin is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by luongsonbac007 View Post
Lúc cậu mất cả nhà sợ bị bung khỉ độc nên chạy hết vừa chạy vừa khóc , vừa la rất thảm .
cái đó là gì vậy bạn
Old 21-02-2018, 21:44
dinhpde dinhpde is offline
K.I.A

Cám cảnh đời, có nhà cha mẹ lại chả nghèo khó bất tài gì nhưng lại thích hắt hủi con cái.
Old 21-02-2018, 21:46
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dacdao View Post
Ông già mình thì giờ rượu như uống nước lã rồi, 1 ngày cỡ gần 2 chai 65, mất hẳn sức lao động luôn trong khi mới hơn 50, luôn trong tình trạng mềm lủn người, bữa mẹ nào cũng phải vác ông lên giường, đã thế rượu vào là lại chửi đổng rồi thỉnh thoảng lại đánh đập vợ con cái cho vui, bữa rồi vừa toạng cái cốc thủy tinh vào miệng mẹ mình, bay mẹ mất cái răng. Đậu má, vì đạo làm con nên mới hải nín nhịn, nhưng hôm bữa nóng tính quá nảy cho 3 cái tát mà ông vẫn không tỉnh rượu.
Đồng cảm vs ông.
Ông già tôi cũng bần nông, loser, nghiện bia rượu giống ông vậy đấy. Nhưng vì muốn nhà cửa yên ổn nên phải nhịn thôi.
Nhà có người nghiện bia rượu mệt mỏi lắm. :trie:
Old 21-02-2018, 22:04
IronMan1102's Avatar
IronMan1102 IronMan1102 is offline
Senior Member

dùng củ thương lục (rất giống củ sâm ngay cả thầy cao tay cũng khó biết) ngâm rượu cho ông ta uống
uống xong nhớ tẩy rửa bình rượu, thay bằng củ sâm thật để xóa dấu vết
Old 21-02-2018, 22:18
mutsutakashi's Avatar
mutsutakashi mutsutakashi is offline
Senior Member

Nghe thấy nhiều bác có gia đình bất hạnh nhỉ, mình thì được sinh ra trong sự đùm bọc của cha mẹ, gia đình không giàu lắm nhưng cũng thuộc dạng khá giả cả bố mẹ mình đều là người có đạo đức, bố tuy ngố ngố nhưng tốt bụng lắm, đặc biệt là mấy việc vặt sửa chữa máy móc cái gì cũng làm được, mẹ thì nhanh nhạy, làm giáo viên, tuy chả dạy học mình bao vờ nhưng cũng sống vì con cái lắm. Ngẫm đi ngẫm lại thấy mình đúng là sung sướng thiệt, cuộc đời dùng câu : "Êm đềm chướng rủ màn che" trong truyện kiều tả là chuẩn luôn, là con út được bố mẹ cưng lắm, chả phải làm gì bao vờ
Old 21-02-2018, 23:18
bodo's Avatar
bodo bodo is offline
Đã tốn tiền

mình có thằng bố y hệt thớt, nhậu vào quậy phá vợ con tức ko chịu dc. đánh thì mang tội bất hiếu, ko thì chịu éo nổi, cứ tết mùng 1 là nó kiếm chuyện. hết chửi ở nhà quay ra chửi hàng xóm, nhà buôn bán lụn bại luôn. dm càng kể càng tức, may mình đi làm xa ko ở nhà, ở nhà có ngày mình thoi cho thật.
Old 21-02-2018, 23:23
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bodo View Post
mình có thằng bố y hệt thớt, nhậu vào quậy phá vợ con tức ko chịu dc. đánh thì mang tội bất hiếu, ko thì chịu éo nổi, cứ tết mùng 1 là nó kiếm chuyện. hết chửi ở nhà quay ra chửi hàng xóm, nhà buôn bán lụn bại luôn. dm càng kể càng tức, may mình đi làm xa ko ở nhà, ở nhà có ngày mình thoi cho thật.
Ông già cậu, có phần giống ông già tớ. Cũng nát rượu, bần nông,loser các kiểu.

Last edited by vannguyen1994; 22-02-2018 at 00:07.
Old 17-10-2019, 00:49
Thu Minh .'s Avatar
Thu Minh . Thu Minh . is offline
Senior Member

Sao r thím thớt
Old 17-10-2019, 10:25
R.E.A.L.L.O.V.E R.E.A.L.L.O.V.E is offline
Senior Member

Tao với ông bố tao có tử thù đây nhưng cứ mong chết như mày thì nghiệp chất nghiệp nặng lắm, cũng may có team thánh đến giải cứu biết đường giải thoát
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules