Thread Tools
Old 09-10-2019, 15:45
nphongiuh nphongiuh is offline
Senior Member
Các giai đoạn nghề nghiệp của con người- Anh/Chị vào xem mình đang ở giai đoạn nào nha

Mỗi con người đều trãi qua những giai đoạn của cuộc đời tương ứng với nó là giai đoạn của nghề nghiệp. "Nghề thì phải liền với nghiệp đúng không ace"

Cuộc đời con người sẽ trãi qua 5 giai đoạn:

1.Giai đoạn phát triển

Đây là giai đoạn mình coi là tuyệt vời nhất của một con người. Từ 14-20 tuổi bạn chưa phải lo nghĩ nhiều. Định hướng nghề nghiệp còn rất mơ hồ, thường trong giai đoạn này ít bạn trẻ nghĩ rằng mình sẽ làm gì lắm.

2.Giai đoạn khám phá và học hỏi

Từ 20 đến 25 tuổi, đây là giai đoạn bấp bênh của tuổi trẻ, nghĩ nhiều lắm, ước mơ nhiều lắm, bồng bột cũng nhiều lắm. Nhưng mà hãy cứ tận dụng thời gian này lúc đang còn trẻ nhất, sung sức nhất mà làm những gì mình thích đi. Giai đoạn này bạn chập chững trưởng thành. Tuy nhiên có nhiều bạn vẫn còn lông bông và chưa biết mình nên làm gì

3.Giai đoạn ổn định

Sau những ngày tuổi trẻ rong chơi, trãi nghiệm, thì tới độ tuổi từ 25-45 là lúc mà các bạn phải nghiêm túc với sự nghiệp của mình. Lúc này cũng đã trang bị đủ cho mình hành trang để đối mặt với sóng gió rồi. Cố gắng rồi mọi việc cũng ổn thôi.

4.Giai đoạn duy trì

Giai đoạn này thì các bạn đã trở thành người " có tuổi " rồi. Bạn muốn duy trì những gì đang có được. An nhàn và gia đình là những gì quan trọng nhất.

5.Giai đoạn suy tàn

ở giai đoạn này bạn chỉ cần ở nhà và hưởng thành quả của tuổi trẻ thôi. Và tiếp sau đó ai cũng biết rồi ha....
Reply With Quote
Old 09-10-2019, 19:07
Cu Long Ko Cu Long Ko is offline
Senior Member
Re: Các giai đoạn nghề nghiệp của con người- Anh/Chị vào xem mình đang ở giai đoạn nào nha

Chưa chắc nha, giai đoạn 14-20 nhiều đứa nhỏ nó có định hướng tương lai mình sẽ làm gì luôn rồi, tất nhiên đó là với những đứa có môi trường giáo dục tốt

Sent from Samsung SM-G532G using vozFApp
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules