Thread Tools
Old 04-10-2019, 09:03
killerzombie123456's Avatar
killerzombie123456 killerzombie123456 is offline
Senior Member
Hướng đi mới cho ae nghỉ game

Xin chào mọi người. Lâu quá không ai post bài trong này với lại mình đang rất muốn post một cái gì đó cho những ai đã hoặc đang chơi cái game này. Tại mình cũng là một người đã từng vô box này tham khảo cách chơi hồi game còn mới ra mắt. Nói chung game này rất hay, rất dễ gây nghiện vì dễ chơi, nhiều lúc đang thua thế nhưng comeback dc thì cảm giác rất đã . Nhưng bẵng một thời gian thì mình cũng chán game này, cơ mà mình cũng chưa bỏ hẳn và một thời gian sau thì cũng quay lại chơi. Nhưng mà sau này mình đã bỏ hẳn luôn vì những lý do sau.

Thứ nhất là game quá hút máu. Những ai nghèo hay không nạp tiền vào game thì phải cày trâu bò mới có deck xịn để chơi. Mình thì cũng ko thường xuyên chơi lắm nên hầu như ko có deck để chơi, cố lắm dc cái deck aggro sói đánh cũng dc nhưng toàn thua mấy bọn nhà giàu.

Thứ hai là content quá nhiều. Đây cũng là lí do chính mình bỏ game, thay vì nâng cao chất lượng game thì nó ra quá nhiều content để hút máu. Và đương nhiên mấy thằng nghèo như mình lại phải đi cày arena để mua pack. Mà cày xong thì nó cập nhật phiên bản mới thì deck cũ coi như bỏ, không theo kịp meta.

Thứ ba là cộng đồng HS VN cũng ngày càng thưa dần. HS ở các nước khác ra sao thì mình ko bik chứ ở VN thì nó là dead game rồi.

Vì những lý do trên nên mình cũng đã nghỉ luôn. Sau này mới thấy mình kiên trì với game này vl mà chả dc gì . Và rồi mình cũng có chơi vài tựa game khác nhưng mà vẫn nhớ card game, nó như ăn sâu vào máu mình vậy nên khó mà bỏ dc. Hiện tại thì cũng có nhiều game kiểu anime giống HS trên mobile cơ mà mình không thích chơi game trên đt. Sau cùng thì mấy tháng trở lại đây có 1 game mà trước đó mình đã từng nghĩ sẽ ko chơi vì nghĩ nó ko hợp với mình. Nhưng sau khi thấy thằng bạn chơi thì thấy cũng ghiền, là game Magic: The Gathering. Game này nó cũng mới ra mắt gần đây thôi, nhưng mà khác với hearthstone, game này nó ko chạy content làm gì, đúng như ý mình. Và phải nói rằng game này nó có chiều sâu hơn HS, merchant của game rất đa dạng, nhiều khi đéo thể tưởng tượng nổi. Có 1 điểm mình thích ở tựa game này nó chính là các lá bài được cân bằng khá tốt nên chả có deck nào bá đạo, nên cũng vì thế chơi game gặp rất nhiều thể loại deck, còn HS thì nó chạy theo meta, ai ko theo kịp thì chết thôi . Và với những ai mới chơi game này thì có 1 điểm mình cực kì thích, chơi mấy năm HS mới thấy nó vô học thế nào, đó chính là phát những deck free cho ng mới chơi. Và mới đây mình dc thêm 10 deck mới sau khi nó ra phiên bản mới, trong kho mình có tổng cộng là 25 deck, 10 deck mới có cộng với 10 deck bản cũ và 5 deck cơ bản (mới vào nó cho). Công nhận nó quá ưu ái cho newbie vì biết game này khó nên nó cho để giúp newbie làm quen với game. Hỏi sao bên các nước châu âu thì game này nó cực thịnh thế nào, hồi đó cứ tưởng yugioh là nhất, ai ngờ còn có cả game này nữa. Thôi không viết nữa vì bài cũng quá là dài rồi, ai mới chơi có thể lên google search tên game để tải nhé.
Old 07-10-2019, 16:33
Protrymen's Avatar
Protrymen Protrymen is offline
Senior Member
Re: Hướng đi mới cho ae nghỉ game

Blizz giờ là thằng chỉ biết hút máu chứ là game như kẹc, những gạo cội làm product tạo ra tên tuổi cho Blizz hoặc nghỉ hưu hoặc chuyển sang chỗ khác rồi. Nó giờ là 1 công ty thì lợi nhuận không chỉ phải có mà phải là lợi nhuận tăng trưởng hàng năm. Mà nó đâu phải là 1 công ty cơ bản và để làm được điều đó thì phải hút máu thôi, mà hút thì hút mạnh nhất là các fan trung thành chứ loại thích mua game 1 lần như mình thì bye bye Blizz lâu rồi.

Giờ thằng Blizz chắc chuyển về làm reborn các game cũ thôi chứ game mới chắc chả có cơ hội làm vì bọn hội đồng quản trị sợ tốn tiền ngu lắm.
Old 08-10-2019, 09:26
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Protrymen View Post
Blizz giờ là thằng chỉ biết hút máu chứ là game như kẹc, những gạo cội làm product tạo ra tên tuổi cho Blizz hoặc nghỉ hưu hoặc chuyển sang chỗ khác rồi. Nó giờ là 1 công ty thì lợi nhuận không chỉ phải có mà phải là lợi nhuận tăng trưởng hàng năm. Mà nó đâu phải là 1 công ty cơ bản và để làm được điều đó thì phải hút máu thôi, mà hút thì hút mạnh nhất là các fan trung thành chứ loại thích mua game 1 lần như mình thì bye bye Blizz lâu rồi.

Giờ thằng Blizz chắc chuyển về làm reborn các game cũ thôi chứ game mới chắc chả có cơ hội làm vì bọn hội đồng quản trị sợ tốn tiền ngu lắm.
Mình biết game nào chả hút máu nhưng phải nói game của blizz quá tệ, trừ diablo 2 với starcraft ra thì chả có game nào đáng chơi. Hồi trước overwatch mới ra nhiều ng chơi mà tiếc cái mình k có tiền mua game nên đành ngậm ngùi. Sau khoảng mấy tháng trở lại đây mình có tiền nên quyết định đi mua game, và sau khi chơi dc vài game thì cảm thấy chán, game ko còn hype như xưa với lại map thì cũng chả có gì mới nên bỏ luôn, cảm thấy nản vô cùng , vô cái game mà chán chả muốn chơi. Sau này EA có ra game apex thì mình có chơi thử thì thấy nghiện vãi đái. Dù biết EA nó cũng hút máu nhưng game này nó hút máu theo kiểu thích đồ đẹp thì bỏ tiền ra mua. Còn HS thì đúng theo kiểu pay-to-win, 1 năm ra 3 bản cập nhật. Tính ra 1 bản cập nhật chỉ tồn tại 4 tháng, công nhận mấy ông cày cuốc phải cày cả tháng mới dc có 1 deck xịn, chơi dc vài hôm chán rồi phải cày tiếp, đến khi nó ra bản mới thì meta cũng đổi luôn nên mấy deck cũ thì phế rồi. Nếu có dùng dc thì cũng chán do thấy nhiều thằng có deck mới xịn hơn, nhìn mà ghiền, còn mình phải xài deck cũ thì nản bỏ mẹ, game kiểu theo trend hay hype thế này mình ko thích chơi, phí thời gian vô cùng.
Old 08-10-2019, 21:55
Kurodell Kurodell is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by killerzombie123456 View Post
Mình biết game nào chả hút máu nhưng phải nói game của blizz quá tệ, trừ diablo 2 với starcraft ra thì chả có game nào đáng chơi. Hồi trước overwatch mới ra nhiều ng chơi mà tiếc cái mình k có tiền mua game nên đành ngậm ngùi. Sau khoảng mấy tháng trở lại đây mình có tiền nên quyết định đi mua game, và sau khi chơi dc vài game thì cảm thấy chán, game ko còn hype như xưa với lại map thì cũng chả có gì mới nên bỏ luôn, cảm thấy nản vô cùng , vô cái game mà chán chả muốn chơi. Sau này EA có ra game apex thì mình có chơi thử thì thấy nghiện vãi đái. Dù biết EA nó cũng hút máu nhưng game này nó hút máu theo kiểu thích đồ đẹp thì bỏ tiền ra mua. Còn HS thì đúng theo kiểu pay-to-win, 1 năm ra 3 bản cập nhật. Tính ra 1 bản cập nhật chỉ tồn tại 4 tháng, công nhận mấy ông cày cuốc phải cày cả tháng mới dc có 1 deck xịn, chơi dc vài hôm chán rồi phải cày tiếp, đến khi nó ra bản mới thì meta cũng đổi luôn nên mấy deck cũ thì phế rồi. Nếu có dùng dc thì cũng chán do thấy nhiều thằng có deck mới xịn hơn, nhìn mà ghiền, còn mình phải xài deck cũ thì nản bỏ mẹ, game kiểu theo trend hay hype thế này mình ko thích chơi, phí thời gian vô cùng.
Đợt trước thì bê game tàu về làm diablo mobile, giờ thì loại + ban luôn một ông hongkong đang đánh giải grandmaster vì ủng hộ biểu tình

Blizzard giờ là cty tàu khựa rồi hả thím?
Old 09-10-2019, 08:21
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kurodell View Post
Đợt trước thì bê game tàu về làm diablo mobile, giờ thì loại + ban luôn một ông hongkong đang đánh giải grandmaster vì ủng hộ biểu tình

Blizzard giờ là cty tàu khựa rồi hả thím?
Cái vụ ban kia thì mình k biết nhưng mà cái vụ diablo mobile thì mình có coi. Phải nói rằng thằng blizz ngu đéo độ được Nó đang trên đà phát triển game PC tự nhiên chuyển sang mảng mobile, mà khùng hơn lại đi con game diablo, đéo hiểu luôn. May mà mình k phải fan chân chính chứ còn mấy ông đợi game này mấy năm rồi, nghe đồn game này bom tấn lắm rồi té ra nó là game mobile thì rạn nứt luôn. Vụ này blizz tự đào hố chôn mình rồi, nhiều ông từ fan trở thành anti fan luôn. Cơ mà diablo 2 mới đây có ra bản mod median xl sigma chơi chất lượng vl, đéo cần phải đợi blizz ra game mới làm cl gì
Old 09-10-2019, 09:45
Kurodell Kurodell is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by killerzombie123456 View Post
Cái vụ ban kia thì mình k biết nhưng mà cái vụ diablo mobile thì mình có coi. Phải nói rằng thằng blizz ngu đéo độ được Nó đang trên đà phát triển game PC tự nhiên chuyển sang mảng mobile, mà khùng hơn lại đi con game diablo, đéo hiểu luôn. May mà mình k phải fan chân chính chứ còn mấy ông đợi game này mấy năm rồi, nghe đồn game này bom tấn lắm rồi té ra nó là game mobile thì rạn nứt luôn. Vụ này blizz tự đào hố chôn mình rồi, nhiều ông từ fan trở thành anti fan luôn. Cơ mà diablo 2 mới đây có ra bản mod median xl sigma chơi chất lượng vl, đéo cần phải đợi blizz ra game mới làm cl gì
Vụ này đang rần rần trên reddit kìa thím, khá nhiều người tuyên bố nghỉ game rồi.

Chuyện là có ông hongkong kia đánh xong thì được phỏng vấn, ổng mới nói câu gì đó ủng hộ biểu tình. Thế là bị blizz loại luôn ra khỏi giải, tước tiền thưởng + ban 1 năm. Thậm chí còn sa thải luôn 2 thằng bình luận viên
Old 09-10-2019, 10:48
Senior Member

Uk mới coi xong, nói chung game nó nát từ lâu rồi, cái ông hongkong đó cũng nổi lắm tại hồi trước 2018 mình có chơi thì cũng nhiều người bet ổng chắc do ổng pro. Với lại cái vụ blizz nó bê nguyên game tàu làm diablo mobile hay vụ này cộng lại chứng tỏ nó ủng hộ thằng tàu thì chắc có liên quan đến thằng tencent.
Old 09-10-2019, 11:32
silverghost9x's Avatar
silverghost9x silverghost9x is offline
Senior Member
Location: ----------------------------------------------------------------------------------------------------

MTG ra lâu rồi mà, chưa bỏ hẳn mà lay lắt 2 năm nay, hồi game mới ra đã bán 1 nick đầu tiên chơi bán vì nó ra naxrama và meta đã bắt đầu phân biệt quá rõ, hồi đó mình craft sai meta do theo sở thích và ăn hành sml nên nghỉ, lần nghỉ thứ 2 do nó Đưa Rag và syl và HOF 2 con leg đầu tiên mình craft và cảm thấy thực sự sở hữu cái gì đó cảu gaem lúc đó đã nhận ra bliz tuyên bố fuck the balance và thấy tình hình đéo còn cái gì là của mình nữa, vì cứ vài tháng lại exp mới ko cày cuốc hoặc nạp chăm chỉ thì chả khác đéo gì mới chơi, đéo còn cảm giác thượng đẳng cầm deck 6-7 legends handlock phang newbie nữa nên nghỉ, Wild thì chả khác đéo gì mớ tạp phí lù và các deck đấm mặt win turn 4-5 vẫn thống trị lâu nay.
Content ra liên tục nhưng vẫn cố nhét các lá meme vào, cảm giác cày nhứ chó mở ra toàn 400dust nó cay lắm, card thì đắt lòi ra content chỉ được 30% và chỉ hữu dụng từng meta nưhugn giá = 2 cái game 3AAA nếu ko cày cuốc hằng ngày.
Làm quest 3 ngày được 200g mở 80 dust, nhìn phát bực, cày arena cả buổi sáng căng cả mắt cong cả lưng nếu hên được 300-500g mở ra 240 dust nếu đen lỗ vốn lòi kèn, RNG thì nhiều lúc chỉ muốn ném mẹ máy

Please push the back button and reload the previous window.
Old 09-10-2019, 12:12
Senior Member

Quote:
Originally Posted by silverghost9x View Post
MTG ra lâu rồi mà, chưa bỏ hẳn mà lay lắt 2 năm nay, hồi game mới ra đã bán 1 nick đầu tiên chơi bán vì nó ra naxrama và meta đã bắt đầu phân biệt quá rõ, hồi đó mình craft sai meta do theo sở thích và ăn hành sml nên nghỉ, lần nghỉ thứ 2 do nó Đưa Rag và syl và HOF 2 con leg đầu tiên mình craft và cảm thấy thực sự sở hữu cái gì đó cảu gaem lúc đó đã nhận ra bliz tuyên bố fuck the balance và thấy tình hình đéo còn cái gì là của mình nữa, vì cứ vài tháng lại exp mới ko cày cuốc hoặc nạp chăm chỉ thì chả khác đéo gì mới chơi, đéo còn cảm giác thượng đẳng cầm deck 6-7 legends handlock phang newbie nữa nên nghỉ, Wild thì chả khác đéo gì mớ tạp phí lù và các deck đấm mặt win turn 4-5 vẫn thống trị lâu nay.
Content ra liên tục nhưng vẫn cố nhét các lá meme vào, cảm giác cày nhứ chó mở ra toàn 400dust nó cay lắm, card thì đắt lòi ra content chỉ được 30% và chỉ hữu dụng từng meta nưhugn giá = 2 cái game 3AAA nếu ko cày cuốc hằng ngày.
Làm quest 3 ngày được 200g mở 80 dust, nhìn phát bực, cày arena cả buổi sáng căng cả mắt cong cả lưng nếu hên được 300-500g mở ra 240 dust nếu đen lỗ vốn lòi kèn, RNG thì nhiều lúc chỉ muốn ném mẹ máy
MTG hình như có trước game yugioh rồi nhưng lúc ấy chưa có bản online, mà lúc ra bản online thì mình nghĩ game này nó k hợp với mình nên vẫn chơi HS. Đến khi mình nghỉ hẳn HS thì có thằng bạn học chung giới thiệu thì mình mới chơi rồi mới thấy nó hay thực sự. À mà HS mình cũng chơi cái hồi naxrama, hồi đó làm lol gì biết meta đâu, zô game lấy deck cơ bản ra đánh, mà lúc đó thấy hài ở chỗ find game toàn gặp mấy thằng cầm deck có legend ra quýnh. Đm mình newbie tìm một trận ngang sức để win đéo dc, toàn gặp mấy thằng đại gia đè ra quýnh sml, lúc đó cay vãi đái. Còn vụ dust thì mình hoàn toàn hiểu bác. Hồi trước mình còn nghe thằng lol nào kể những ai k nạp tiền thì tỉ lệ ra legend sẽ cao hơn những ai nạp tiền. Đm chơi mấy lần mở cả chục pack toàn common, rare hoặc epic thôi chứ làm lol gì có legend. Chơi dc tận 3 năm sau mới dc 1,2 lá legend. Dust mình để dành cả mấy năm craft dc bài aggro sói đánh cũng dc vài tháng thì nó lại ra bản frozen throne nên lúc ấy mình nghỉ luôn.
Old 09-10-2019, 12:27
Senior Member

Nói sơ qua MTG một tí, mỗi năm nó sẽ ra một bản cập nhật và nó bao gồm nhiều pack khác nhau tha hồ mà build ko lo bị hố. Mỗi pack gồm 8 card, độ hiếm từ common, uncommon, rare với mythic rare. Qua đây muốn craft card thì ko cần dust như HS, chỉ cần có lá redeem card là có thể craft thoải mái, legend bên HS có hiếm cỡ nào thì qua MTG thì nó cũng tầm thường như bao lá khác, MTG nó chú trọng merchant hơn là phải bắt bạn có nhiều lá legend thì mới mạnh. Cách để có lá này là khi mở pack có lá nào trùng thì nó sẽ thay bằng lá redeem, hoặc có thể nó sẽ cho free khi mở số lượng pack nhất định, thường là cứ khi mở đủ 6 pack là nó tặng 1 lá. Và card trong game này thì ko thể bỏ để thay lá khác dc nhé, nó sẽ nằm vĩnh viễn trong acc luôn.

Last edited by killerzombie123456; 09-10-2019 at 12:31.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules