Thread Tools
Old 30-08-2019, 09:21
tmk1207 tmk1207 is offline
Senior Member
Location: Thỉnh thoảng tớ cũng biết dịu dàng .................
Re: [Quick Review sản phẩm / dịch vụ] Viettel Net5Plus

Quote:
Originally Posted by nohero2004 View Post
Tôi cũng từ gói Fast40 (sau được tăng lên 100Mbs) chuyển lên Net5+, đóng trước 1 năm, chưa cần lắp IPTV. Chỉ được buổi đầu mạng ngon lành, sau đó càng ngày càng tậm tịt. Ping đến DNS của Vietteo mà còn lên hơn 100ms, gọi điện lên tổng đài đòi reset đường truyền mà ko ăn thua. Sau kỹ thuật nó gợi ý tắt con Dasan để vài phút rồi bật lại thì thấy khá hơn nhưng vẫn không đạt yêu cầu. Nghi ngờ do con Dasan H646W không chịu nổi đường truyền mới, yêu cầu kỹ thuật đổi modem mới mà nó éo chịu, đòi mình phải mang 800k ra phòng giao dịch đổi sang con gì đó 2 băng tần. Mình không chịu nhờ kỹ thuật mang con modem khác đến thử,cu kỹ thuật nó nhận lời nhưng từ hôm đó đến nay 3 tuần rồi mà chả thấy bóng dáng hắn đâu. Mình dạo này bận nhiều việc nên chưa bom tổng đài được, cuối tuần này phải bom cho bọn nó xanh mắt ra mới được.
Vụ con 2 băng tần này trước kỹ thuật Viettel cấp vô tội vạ cho khách thì phải, sau bọn nó chặn không cho kỹ thuật cấp nữa và bắt KH đóng 800k để cấp.

Giờ có 1 cách là bạn cứ gọi hotline nhiều vào, kỹ thuật xuống kiểm tra xong đúng hiện trạng thì y/c kỹ thuật làm biên bản xác nhận. Sau đó lại tiếp tục giã hotline, nó sẽ tự động y/c thằng trưởng trạm khu vực phải đổi modem cho bạn.

Lưu ý giã hotline chứ không giã số riêng của kỹ thuật nhé.
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 11:46
binevil's Avatar
binevil binevil is offline
Senior Member

Cũng đang tính nhảy sang gói này dùng kèm TV luôn
Mà nhà không muốn đi đường LAN từ router qua TV setopbox, k biết có giải pháp Wireless nào k mấy b
Tracking Delivered, hàng về HCM sau 10-14 ngày
Inbox để lấy infor FB + Sđt mình đặt hàng nhé
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 11:48
Senior Member

Quote:
Originally Posted by binevil View Post
Cũng đang tính nhảy sang gói này dùng kèm TV luôn
Mà nhà không muốn đi đường LAN từ router qua TV setopbox, k biết có giải pháp Wireless nào k mấy b
Mình trả lời bác bên topic bên kia rồi/ Mô hình như này đây, kiểu gì bạn cũng phải đi được 1 đường lan nhé . Ko thì mua đầu K+ tv box đi. Cơ mà được có 110 kênh, ngoài mấy kênh K+ với vtv ra còn đâu toàn trash

Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:03
Venice's Avatar
Venice Venice is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nohero2004 View Post
Tôi cũng từ gói Fast40 (sau được tăng lên 100Mbs) chuyển lên Net5+, đóng trước 1 năm, chưa cần lắp IPTV. Chỉ được buổi đầu mạng ngon lành, sau đó càng ngày càng tậm tịt. Ping đến DNS của Vietteo mà còn lên hơn 100ms, gọi điện lên tổng đài đòi reset đường truyền mà ko ăn thua. Sau kỹ thuật nó gợi ý tắt con Dasan để vài phút rồi bật lại thì thấy khá hơn nhưng vẫn không đạt yêu cầu. Nghi ngờ do con Dasan H646W không chịu nổi đường truyền mới, yêu cầu kỹ thuật đổi modem mới mà nó éo chịu, đòi mình phải mang 800k ra phòng giao dịch đổi sang con gì đó 2 băng tần. Mình không chịu nhờ kỹ thuật mang con modem khác đến thử,cu kỹ thuật nó nhận lời nhưng từ hôm đó đến nay 3 tuần rồi mà chả thấy bóng dáng hắn đâu. Mình dạo này bận nhiều việc nên chưa bom tổng đài được, cuối tuần này phải bom cho bọn nó xanh mắt ra mới được.
Em đang dùng con H646W, 150/150mbps thì không biết chứ confirm là nó có thể chạy tốt và ổn định ở mức 100/100mbps chứ không đến nỗi tệ như bác nói.

Giờ bác thử đừng bridge qua con mik nữa, hard reset con dasan sau đó cho nó quay pppoe cắm dây LAN vào máy tính test xem sao?

Last edited by Venice; 30-08-2019 at 12:05.
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:06
comeback.king3's Avatar
comeback.king3 comeback.king3 is offline
Senior Member

Đang dùng gói này, ở quê có 400k thôi. Mà mình dùng aon từ đầu, thích dùng thiết bị nào thì dùng, lắp vào setup là ăn, ko loằng ngoằng như gpon
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:08
Senior Member

Quote:
Originally Posted by comeback.king3 View Post
Đang dùng gói này, ở quê có 400k thôi. Mà mình dùng aon từ đầu, thích dùng thiết bị nào thì dùng, lắp vào setup là ăn, ko loằng ngoằng như gpon
Sướng, mịa bọn nó cứ như FPT nó ném cm cho cái cục converter cắm cái đíu gì thì cắm nó cũng đíu quan tâm. Mịa viettel
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:10
dasklney's Avatar
dasklney dasklney is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by tmk1207 View Post
Mình trả lời bác bên topic bên kia rồi/ Mô hình như này đây, kiểu gì bạn cũng phải đi được 1 đường lan nhé . Ko thì mua đầu K+ tv box đi. Cơ mà được có 110 kênh, ngoài mấy kênh K+ với vtv ra còn đâu toàn trash

Mình dùng con Newifi 3D gì của Lenovo hàng xả con, chạy rom Padavan, trong phần WAN cấu hình IPoE: Automatic IP rồi để đó cho nó tự xử luôn.

Cấu hình như vầy thì con Newifi 3D nó sẽ lo hết, chỉ truyền 1 đường qua con modem Viettel thôi

Còn cái modem của nhà mạng thì cứ để đó nó cho nó chạy 2 TV

Nhưng mà mình cũng lắp gói NET5Plus, bị thiếu:
- Không có VOD miễn phí như cam kết, gọi tổng đài, gọi cửa hàng cả tháng trời cứ đá qua đá lại thôi kệ tụi nó luôn chứ rãnh đâu mà hầu tụi nó đánh banh qua lại.
- Không được tặng phần mềm diệt virus, mình cũng không cần nên cái này cũng không thắc mắc, ko có thì thôi
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:12
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dasklney View Post
Mình dùng con Newifi 3D gì của Lenovo hàng xả con, chạy rom Padavan, trong phần WAN cấu hình IPoE: Automatic IP rồi để đó cho nó tự xử luôn.

Cấu hình như vầy thì con Newifi 3D nó sẽ lo hết, chỉ truyền 1 đường qua con modem Viettel thôi

Còn cái modem của nhà mạng thì cứ để đó nó cho nó chạy 2 TV

Nhưng mà mình cũng lắp gói NET5Plus, bị thiếu:
- Không có VOD miễn phí như cam kết, gọi tổng đài, gọi cửa hàng cả tháng trời cứ đá qua đá lại thôi kệ tụi nó luôn chứ rãnh đâu mà hầu tụi nó đánh banh qua lại.
- Không được tặng phần mềm diệt virus, mình cũng không cần nên cái này cũng không thắc mắc, ko có thì thôi
Hehe thì mô hình 1 cũng có thể nối internet ra con router mà bác . Bác kia nói ko kéo được lan nên mình vẽ vậy cho bác ý hiểu .
1 mô hình ONT (1), mô hình bridge (2).

Còn tới giờ Viettel nó vẫn chưa í ới mình tý gì về vụ iptv đây
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:16
9903's Avatar
9903 9903 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by gprsmms View Post
bác chủ topic thử test down fshare bằng idm chỉ với thiết lập 1 connect xem sao?
cũng mới chuyển từ FPT qua gói này, VT gắn cho modem ZTE F670L, đây là fshare 1 connect nhé, vẫn trung bình đủ 20MB/s

và cũng đang hơi khó cái vụ phải gắn lan cho cái TV box
Reply With Quote
Old 30-08-2019, 12:22
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 9903 View Post
cũng mới chuyển từ FPT qua gói này, VT gắn cho modem ZTE F670L, đây là fshare 1 connect nhé, vẫn trung bình đủ 20MB/s
[img]https://i.imgur.com/NLM9zPD.jpg[img]

và cũng đang hơi khó cái vụ phải gắn lan cho cái TV box
Như bác này nhưng bị nhẩy nhót tốc độ liên tục, mình thì đang nghi ngờ là do con Hoa Vĩ nóng quá. Để mình lắp thêm quạt cho nó rồi test lại sau.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules