Thread Tools
Old 13-06-2019, 23:10
lovesick00 lovesick00 is offline
Junior Member
Re: Page 12 - [Tư vấn] Lỡ crush em đồng nghiệp

Quote:
Originally Posted by sky1208 View Post
Bác nghĩ thử nếu bác là crush thì bác có y 1 thằng như bác ko. Nếu tự tin thì tán, ko tự tin thì thôi đỡ mất tgian. Tán gái ăn nhau ở cái tự tin là chính

via vozForums for iPhone
nghĩ nhiều mới lên hỏi đó )
đéo tự tin lắm )

Được gửi từ Hành tinh Marvel - vozForums
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 15:32
Claw Claw is offline
Senior Member
Re: [Tư vấn] Lỡ crush em đồng nghiệp

Mình sống quá nửa đời người, qua nhiều thất bại và thành công trong chuyện tình cảm. Giờ nhìn lại, thấy thật sự những giá trị mà chúng ta hay nghĩ đến lúc trẻ: vị trí, danh vọng, tiền bạc, nhà cửa, ... thường bị đặt lên cao quá mức đáng ra nó được có, đến mức mà vì chúng, chúng ta quyết định hy sinh tình yêu.

Cái quan trọng nhất cần có để đến với người mình yêu, đó là tình yêu. Yêu thật sự, quan tâm thật sự thì nó sẽ thể hiện ra ở sự chân thành, tôn trọng đối phương, thể hiện ra ở thái độ của mình mong muốn gặp gỡ, trò chuyện với người ấy một cách thường xuyên.

Làm sao để thấy tự tin? Đừng quan tâm đến những thứ giá trị tiêu cực kia. Chúng không quan trọng đâu, và rất tệ hại là chúng hay làm chúng ta yếm thế, bỏ lỡ cơ hội của đời mình.

Điều đó không có nghĩa là chúng ta không cần phấn đấu cho sự nghiệp, kinh nghiệm của mình. Chúng cần, nhưng chúng không phải yếu tố quyết định trong việc đến với nhau đâu.
Old 14-06-2019, 15:38
AboboPowerOfLove's Avatar
AboboPowerOfLove AboboPowerOfLove is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lovesick00 View Post
nghĩ nhiều mới lên hỏi đó )
đéo tự tin lắm )

cứ nghĩ vầy:

mở lời thì 50 ăn 50 thua, còn ko mở lời thì 100%thua

và nếu 50 thua kia cũng chưa chắc là thua, cứ đợi cơ hội rồi chơi tiếp thôi

Chuyên túi PA - túi hút chân không
ống hút giấy, Ly - chén - tô giấy
FB/Zalo: 093333 4251
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 16:11
Doan-Dai-Hiep's Avatar
Doan-Dai-Hiep Doan-Dai-Hiep is offline
Senior Member

[b]Cũng coi đối tượng có tương đối vs mình ko mà tán, nhìn cái màu yếu thế hơn cả cục, lại ko phải dạng đào hoa khí chất, thì khó ăn rồi. Nhẹ nhàng nhất cứ coi nó là 1 đứa đồng nghiệp có cảm tình hơn bọn còn lại chút, thường xuyên chuyện trò vui vẻ, đại loại là để lại dấu ấn đẹp và sự thân quen để lưu dấu cho nó thôi, xem từ từ phản ứng ntn rồi tính tiếp. Dm, cứ thấy gái là muốn nó phải là gấu mình, muốn chiếm hữu, thì fail mẹ nó từ tư tưởng rồi thì làm dell gì còn đầu óc để mà hành động biến báo.

Ko liên quan nhưng mà liên quan đến đồng nghiệp, sực nhớ chuyện phong long này, nói ra vs các huynh đệ, hôm qua karaoke ngồi kế chị trợ lý TGD mới vào làm, chân dài váy ngắn, có bắt chuyện nói linh tinh về 1 thằng loz ở bên ngoài đồng nghiệp cũ của bã có biết Doãn, trong quán karaoke ngồi gần nhau phải kê sát tai mới nc được, thế dell nào mà thấy bã đang chống tay thẳng xuống ghế, nhưng khi Doãn ghé lại gần thì chủ động dịch tay hơi chếch về sau để đưa ngực chạm vào bắp tay Doãn, dĩ nhiên Doãn cũng cố tình hích nhẹ thêm vào chút lực , nói chung chắc cũng lập lại 2-3 lần như vậy, dcm bà hãm lolz này đang muốn gì đây.
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 16:21
ISHIL ISHIL is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by anhboyvip_tq View Post
ko có cửa đâu nghỉ đi
Chuẩn .
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 16:40
muitenphale's Avatar
muitenphale muitenphale is offline
Member
Re: Page 11 - [Tư vấn] Lỡ crush em đồng nghiệp

Quote:
Originally Posted by blue_sky666 View Post
t chỉ sợ anh đéo làm dc thôi ngày nào cũng gặp thì trc sau gì cũng dính bả thôi khi mà dính bả rồi thì đầu óc quay cuồng còn chi mà tỉnh táo
tôi đồng tình với thím này. Nói với thớt thế này thôi: ưa gì thì ưa, cứ triển khai mqh bạn bè trc. Chứ để tình cảm làm lú lẫn rồi nó bait 1 phát thì fail lòi. Tình hình hiện tại mà quất kiểu liều "Tớ rất thích cậu" thì tạch thôi. Từ từ nói chuyện làm quen. Đầu óc khôi hài xíu. Nhưng làm gì thì làm đừng bao giờ để lộ là mình thích nó.
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 16:43
muitenphale's Avatar
muitenphale muitenphale is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Doan-Dai-Hiep View Post
[b]Cũng coi đối tượng có tương đối vs mình ko mà tán, nhìn cái màu yếu thế hơn cả cục, lại ko phải dạng đào hoa khí chất, thì khó ăn rồi. Nhẹ nhàng nhất cứ coi nó là 1 đứa đồng nghiệp có cảm tình hơn bọn còn lại chút, thường xuyên chuyện trò vui vẻ, đại loại là để lại dấu ấn đẹp và sự thân quen để lưu dấu cho nó thôi, xem từ từ phản ứng ntn rồi tính tiếp. Dm, cứ thấy gái là muốn nó phải là gấu mình, muốn chiếm hữu, thì fail mẹ nó từ tư tưởng rồi thì làm dell gì còn đầu óc để mà hành động biến báo.

Ko liên quan nhưng mà liên quan đến đồng nghiệp, sực nhớ chuyện phong long này, nói ra vs các huynh đệ, hôm qua karaoke ngồi kế chị trợ lý TGD mới vào làm, chân dài váy ngắn, có bắt chuyện nói linh tinh về 1 thằng loz ở bên ngoài đồng nghiệp cũ của bã có biết Doãn, trong quán karaoke ngồi gần nhau phải kê sát tai mới nc được, thế dell nào mà thấy bã đang chống tay thẳng xuống ghế, nhưng khi Doãn ghé lại gần thì chủ động dịch tay hơi chếch về sau để đưa ngực chạm vào bắp tay Doãn, dĩ nhiên Doãn cũng cố tình hích nhẹ thêm vào chút lực , nói chung chắc cũng lập lại 2-3 lần như vậy, dcm bà hãm lolz này đang muốn gì đây.
ơ hay, muốn gì thì con chym anh biết rõ rồi còn hỏi gì nữa. Đ*t thôi
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 16:46
KIA_Vi_dep_trai's Avatar
KIA_Vi_dep_trai KIA_Vi_dep_trai is offline
Senior Member

Bao nhiêu năm sống trên đời rồi, nhiều ca lệch nhau vkl nhưng kết thúc có hậu. Thread còn trẻ, cứ triển đi. Nhưng mà bỏ cái tâm lý loser đi. Xấu trai nhưng phải có tí khí chất, nhìn vào chán cmnr thì yêu đương gì.
Reply With Quote
Old 14-06-2019, 20:20
Junior Member

Quote:
Originally Posted by KIA_Vi_dep_trai View Post
Bao nhiêu năm sống trên đời rồi, nhiều ca lệch nhau vkl nhưng kết thúc có hậu. Thread còn trẻ, cứ triển đi. Nhưng mà bỏ cái tâm lý loser đi. Xấu trai nhưng phải có tí khí chất, nhìn vào chán cmnr thì yêu đương gì.
xấu thì cũng ko phải xấu, chỉ có cái hơi lùn chút thôi @@
cũng mong có kết thúc có hậu lắm chứ, nên vẫn cố gắng từng ngày

Reply With Quote
Old 21-06-2019, 00:02
Junior Member

chắc gái đọc đc post này hay là mình thể hiện rõ quá sao mà hôm trước rủ đi ăn nó tương cho câu đéo đỡ đc
nghĩ nó cay các bác ạ

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules