Closed Thread

Thread Tools
Old 07-03-2019, 10:49
newken's Avatar
newken newken is offline
Senior Member
Re: Hỏi han về luật hôn nhân của đạo công giáo

Quote:
Originally Posted by phanxicochip View Post
vãi liên quan. Sao mày không ác cảm với phụ nữ luôn cho đủ bộ. Ác cảm luôn mấy thím ly dị chồng.
Mình đang nc đàng hoàng thì bạn cũng nên nc đàng hoàng với mình tí đi Bạn ở trong Công giáo, thì sẽ thấy CG nó tốt. Nhưng mình là người ngoài, thì thấy nó có nhiều vấn đề trong đó chứ sao
Mình đang nc lịnh sự lắm luôn rồi đó, nếu mình nói thêm những cái chướng tai gai mắt về CG mà mình chứng kiến, chắc bạn cào đầu mình luôn
Old 07-03-2019, 10:50
OmegaSentinel's Avatar
OmegaSentinel OmegaSentinel is offline
Đã tốn tiền

Cho cút mẹ nó đi bạn, mình nhà cũng đạo Công Giáo gốc nhưng bỏ từ lâu rồi, toàn luật lệ hãm lồn.
Old 07-03-2019, 10:50
Heinz Guderian's Avatar
Heinz Guderian Heinz Guderian is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by darkpanther View Post
Năm nào 1 tháng cũng có 1 topic dạng này nhỉ, nhưng toàn thấy trai lương hỏi về gái đạo mà hiếm thấy các anh đạo có trắc trở gì nhỉ, hay gái lương lấy trai đạo là mặc định vào đạo.
Chứ gì nữa thím. Con gái đã ít lên voz rồi mà lương theo đạo nữa thì đa số theo chồng, nhất là ở VN nơi nho giáo vẫn ảnh hưởng nhiều.

Gửi từ Xiaomi MI 5 bằng vozFApp
Old 07-03-2019, 10:54
phanxicochip phanxicochip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by newken View Post
Mình đang nc đàng hoàng thì bạn cũng nên nc đàng hoàng với mình tí đi Bạn ở trong Công giáo, thì sẽ thấy CG nó tốt. Nhưng mình là người ngoài, thì thấy nó có nhiều vấn đề trong đó chứ sao
Mình đang nc lịnh sự lắm luôn rồi đó, nếu mình nói thêm những cái chướng tai gai mắt về CG mà mình chứng kiến, chắc bạn cào đầu mình luôn
lục lại mấy topic về cg trên này đi bạn, có thằng ở hố nai, trảng bom gì đó nhà cg gốc, cha làm chủ tịch hội đồng giáo xứ, lên xao lol khóc mướn nào làbị bắt đóng tiền bạc, luật lệ các thứ, bị phản biện cuối cùng sủa đổng.

Tôi nói bác nghe, nếu bác muốn công kích thì phải đọc qua kinh thánh, tìm hiểu luật lệ cg rồi phản biện, còn cái kiểu lôi cá nhân công giáo ra công kích cuối cùng kết luận công giáo thế này thế kia thì không tốt đâu.
Old 07-03-2019, 10:56
tamart's Avatar
tamart tamart is offline
Đã tốn tiền

triệu hồi thanh niên phỉ báng đạo sau khi đã đồng ý cho người yêu phá cái thai trong bụng
Old 07-03-2019, 10:58
xshatter xshatter is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tamart View Post
triệu hồi thanh niên phỉ báng đạo sau khi đã đồng ý cho người yêu phá cái thai trong bụng Image
Thôi để anh ấy ngủ yên đi.

Sent using vozFApp
Old 07-03-2019, 11:03
nguoidep1618 nguoidep1618 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by lenza168 View Post
HAHHAHA quả này best phản damage luôn đọc mà cười đau cả bụng
Phản dame đéo gì ngu như bò mà cũng tung hô

95% gia đình việt nam để bàn thờ gia tiên ( ông bà tổ tiên) chứ có mấy ai thờ tượng phật đâu

jesus không tây lông thì chắc là gốc giao chỉ????????
Old 07-03-2019, 11:05
newken's Avatar
newken newken is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phanxicochip View Post
lục lại mấy topic về cg trên này đi bạn, có thằng ở hố nai, trảng bom gì đó nhà cg gốc, cha làm chủ tịch hội đồng giáo xứ, lên xao lol khóc mướn nào làbị bắt đóng tiền bạc, luật lệ các thứ, bị phản biện cuối cùng sủa đổng.

Tôi nói bác nghe, nếu bác muốn công kích thì phải đọc qua kinh thánh, tìm hiểu luật lệ cg rồi phản biện, còn cái kiểu lôi cá nhân công giáo ra công kích cuối cùng kết luận công giáo thế này thế kia thì không tốt đâu.
Đọc kinh thánh không hiểu sao mà phản biện Minh không có công kích gì về CG cả, nhiều lúc mình thấy bên CG đỡ cuồng tín hơn bên PG luôn ý Bên PG giờ nhiều thứ hãm vãi ra Mình chỉ nói về những điều mình thấy rồi à
Nói chung là trai Lương(hoặc theo PG) mà lấy gái CG thì sẽ gặp nhiều chuyện vl lắm. Đức tin không giống nhau thì khó mà ở với nhau được

P/s: Nãy giờ mình có cmt gì động chạm gì về CG thì cho mình xin lỗi nhé. Mình không hề cố ý, chỉ là mình muốn nói ra những điều mình thấy thôi
Old 07-03-2019, 11:07
the0ld0wl's Avatar
the0ld0wl the0ld0wl is offline
Member

Chốt lại các bác vào topic về tôn giáo muốn thảo luận thì thứ nhất là xin lịch sự, thứ hai là tìm hiểu cho kỹ rồi phán, đừng có lập luận kiểu "tao thấy thằng này là người công giáo mà nó abc xyz suy ra tụi công giáo toàn lũ abc xyz", người Công giáo cũng có người tốt người xấu, cũng như Phật giáo, Hồi giáo, Ấn Độ giáo, Tin Lành, Cơ đốc, Cao đài,...., Tây hay Ta gì cũng đều có người này người kia, quan trọng là cái giáo lý và đường lối của tôn giáo đó như thế nào thì chả ai đếm xỉa tới, mà chỉ thích công kích cá nhân và chửi cho sướng mồm.
Old 07-03-2019, 11:10
the0ld0wl's Avatar
the0ld0wl the0ld0wl is offline
Member

Quote:
Originally Posted by newken View Post
Bạn cứ nêu các vấn đề mà bạn thấy bất cập bên Công giáo, nhưng phải là cái bất cập chung nha, đừng lấy vấn đề riêng lẻ của một cá nhân rồi nói đó là do đạo Công giáo dạy như vậy. Cũng giống như bạn thấy 1 thằng học sinh ăn trộm rồi quy cho cô giáo của nó dạy nó ăn trộm, như vậy thì đâu có đúng vấn đề.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules