Thread Tools
Old 27-01-2019, 23:46
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member
Re: [Unbox] TV Coocaa 50S5G mua trên lazada

Quote:
Originally Posted by dang vuadauau View Post
Haiz cái con sharp xem ti vi bóng đá từ stb nó cũng giật nữa, có cách nào khắc phục ko các bác

Sent from my iPhone using vozForums
STB là set top box của my TV á hả cụ .
Bị giật hay bị cả chớp chớp mất bóng
Bên hội SHARP hdvietnam có mấy thím comfrim xem qua đầu thu K+, xem qua DVBT2, cáp analog không bị mà .
Bác xem lại thử thế nào.
Đợt mình dùng IPTV ( apps trên android TV ) thì có đúng 1 trận NHA chiếu trên HTV9 nó không bị( mình xem cả trận )
Không rõ là do MyTV bây giờ VNPT chuyển sang trộn cùng luồng internet luôn hay sao ( thấy mấy bác bên topic VNPT bảo nó đang triển khai như vậy)
Nếu đúng mytv chạy qua luồng internet mà set fps 25 hoặc 30 thì trái banh sẽ bị lỗi .
Mình đã test rất kỹ vụ này , cùng 1 clip dùng apps smart youtube ( apps này nó cho chỉnh fps nếu video có 2 giá trị fps) thì để 25 hoặc 30 là bị . Chọn 50 hoặc 60 fps sẽ không bị nữa .
Để chắc cú b thử cắm ăngten DVBT2 hoặc vác sang nhà hàng xóm test nhờ ( kiếm nhà hàng xóm nào dùng K+ hoặc SCTV v...v nói chung là truyền hình cáp analog hoặc đầu thu vệ tinh ) , nếu chính xác chỉ bị khi xem qua truyền hình dạng IPTV thì xin chia buồn cùng bác . Đổi nhà cung cấp truyền hình hoặc lắp thêm DVBT2 thôi
đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287
Reply With Quote
Old 27-01-2019, 23:54
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hninja222 View Post
Vụ HDR này mình không rành lắm, chỉ biết là con Mi Box mà bật HDR thì màn hình chói vãi đái, mình tắt đi gấp do không quen.

Mình toàn chơi màn ám vàng với độ tối tối thiểu thôi. Hồi trước làm đồ án môn học mang laptop đi chấm điểm giáo viên còn hỏi màn hỏng hay sao mà vàng khè với tối om vậy.

Mình cũng thấy lạ là mình có dò la diễn đàn của Kodi, họ cũng xác nhận là giao diện GUI có thể thấp nhưng video playback sẽ xem được full, nhưng thực tế là cùng 1 video (là cái trailer Starcraft), cùng Kodi bản mới nhất trên PlayStore thì Mi Box output 1080 sắc nét hơn nhiều so với con Android TV TCL thuần, còn cái video test 1080 thì MiBox test đúng chóc chuẩn các nét mảnh li ti, trong khi con Android TV TCL thuần thì lại render ra các thanh dày cộm.
Inbox mình vip fshare mình test thử nếu tin tưởng
Còn mình bảo rồi vừa nãy cái phim đó phát trên netflix , dùng wifi thì nó lên từ từ ( từ 480, lên 720 lên 1080 không lên được 4k hình như do router đểu ) , cùng film đó cắm LAN vào nó lên 4k . Netflix nó không có chế độ set cứng , set nhanh độ phân giải mà nó dựa vào đường truyền mạng mà lên từ từ trong time từ 1 đến 3 phút đầu.
Mình nhấn chữ i trên remote cho nó hiện thông tin thì đúng là từ 1080 lên 4k nó khác nhau mình cảm nhận được
Quote:
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 08:22
SogoKu_vn's Avatar
SogoKu_vn SogoKu_vn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Còn mình bảo rồi vừa nãy cái phim đó phát trên netflix , dùng wifi thì nó lên từ từ ( từ 480, lên 720 lên 1080 không lên được 4k hình như do router đểu ) , cùng film đó cắm LAN vào nó lên 4k . Netflix nó không có chế độ set cứng , set nhanh độ phân giải mà nó dựa vào đường truyền mạng mà lên từ từ trong time từ 1 đến 3 phút đầu.
Mình nhấn chữ i trên remote cho nó hiện thông tin thì đúng là từ 1080 lên 4k nó khác nhau mình cảm nhận được
Netflix 4k hdr ngon nhay. Một khi đã xài netflix thì ko muốn đụng lại mấy trang phimmoi,phimbathu,hdo...chất lượng vớ vẫn may ra kodi có phim mới
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 09:34
20404667's Avatar
20404667 20404667 is offline
Senior Member

Hay review tivi mà ko biết Local dimming là sao . Ngay cái tên của nó đã thể hiện khả năng điều chỉnh đèn nền theo từng khu vực.
Đơn giản xem hình bên dưới, nếu không có local dimming thì đèn nền phía sau lúc nào cũng sáng làm cho hình ảnh xung quanh ánh trăng cũng bị lóa theo, bầu trời màu đen cũng trở nên xám xịt chứ ko đen tuyệt đối. Oled thì điểm ảnh có thể bật tắt riêng biệt nên kết quả tuyệt đối, full array local dimming bật tắt từng led nên hiệu quả cũng rất cao, còn local dimming với tivi led viền chưa thật sử hiệu quả lắm khi chỉ bật tắt cả dãy led ở viền

Last edited by 20404667; 29-01-2019 at 07:45.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 09:40
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SogoKu_vn View Post
Netflix 4k hdr ngon nhay. Một khi đã xài netflix thì ko muốn đụng lại mấy trang phimmoi,phimbathu,hdo...chất lượng vớ vẫn may ra kodi có phim mới
Con router ghẻ rồi thím mới reset modem thì wifi nhảy từ 720 lên 2160 trong 30 giây thôi, khuya qua test cũng reset modem rồi mà méo lên được. À cái google assistant phải kích hoạt à thím, nãy mình nói turn off tv, volume up 50 nó nhận đúng từ rồi mà nó méo tắt, méo set volume luôn

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Quote:
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 09:44
hninja222 hninja222 is offline
K.I.A

Quote:
Tiếc là mình k có ấy chứ, mình xem toàn stream từ Google Drive/Google Photos với từ ổ cứng PC. Trước giờ chỉ mới từng mua mã down 10 lần FShare thôi.

Netflix thì mình nghĩ tất nhiên là 4k chuẩn, sẽ giống như Youtube videoplayback nó phát đuoc vượt giới hạn GUI luôn. Vấn đề là Kodi của mình nó k làm được như Youtube mà chỉ phát được video độ phân giải ngang GUI ấy. Bác thử stream video từ PC qua LAN xem thế nào.

Mà cái Kodi của bác sao giao diện lạ vậy nhỉ, Kodi của mình k có trông như thế.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 09:50
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 20404667 View Post
Hay review tivi mà ko biết Local dimming là sao . Ngay cái tên của nó đã thể hiện khả năng điều chỉnh đèn nền theo từng khu vực.

Đơn giản xem hình bên dưới, nếu không có local dimming thì đèn nền phía sau lúc nào cũng sáng làm cho hình ảnh xung quanh ánh trăng cũng bị lóa theo, bầu trời màu đen cũng trở nên xám xịt chứ ko đen tuyệt đối. Oled thì điểm ảnh có thể bật tắt riêng biệt nên kết quả tuyệt đối, full array local dimming bật tắt từng led nên hiệu quả cũng rất cao, còn local dimming với tivi led viền chưa thật sử hiệu quả lắm khi chỉ bật tắt cả dãy led ở viền Ảnh

Gửi từ HTC U Ultra bằng vozFApp
Có video nào test trực quang không bác test mấy clip trên youtube iem vẫn méo hiểu luôn, thấy mấy chấm tròn tròn nó giật giật tắt hay bật vùng tối bên cạnh nó vẫn thế

Quote:
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 10:25
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Bác thử stream video từ PC qua LAN xem thế nào.

Mà cái Kodi của bác sao giao diện lạ vậy nhỉ, Kodi của mình k có trông như thế.
Mình dùng esfile pro đã truy cập được thư mục share ( thấy file) nhưng play bằng mx player thì nó báo không thể phát liên kết này? Qua wifi hay bắt buộc phải cắm lan thím

Quote:
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 10:34
hninja222 hninja222 is offline
K.I.A

Quote:
Mình dùng esfile pro đã truy cập được thư mục share ( thấy file) nhưng play bằng mx player thì nó báo không thể phát liên kết này? Qua wifi hay bắt buộc phải cắm lan thím

Mình ko xài ES nên ko rõ, mình dùng Xplore.
Bác vào Kodi phần add source, add cái lap của mình vào Browse, vào chổ Network gì đó, chọn chế độ SMB, nhập địa chỉ IP của máy vào. Hoàn toàn ko yêu cầu LAN hay Wifi.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 10:57
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Mình ko xài ES nên ko rõ, mình dùng Xplore.
Bác vào Kodi phần add source, add cái lap của mình vào Browse, vào chổ Network gì đó, chọn chế độ SMB, nhập địa chỉ IP của máy vào. Hoàn toàn ko yêu cầu LAN hay Wifi.
Kodi làm y chang méo hiểu sao k kết nối được. Xplorer thì nó hiện ntn nên mình đoán nó nhận đúng độ phân giải, play cái video hdr thì nó nhảy poppup thông báo hdr 10 luôn, nhấn chữ i trên remote thì vô dụng với hình thức playback ntn.

Quote:
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules