Thread Tools
Old 21-12-2018, 17:26
mountain90's Avatar
mountain90 mountain90 is offline
Senior Member
Re: Quá nản với việc rửa chén, phải mua cái máy rửa chén thôi ?

Quote:
Originally Posted by mhbbnsbtcm View Post
sang năm lập gia đình làm 1 con cho hợp thức hóa với đỡ mất thời gian rửa, giờ có 2 mẹ con chén đũa ăn ko nhiều mua hơi phí

mấy thằng bô bô phí tiền, thì lượn mẹ ra chỗ khác chơi hộ rình rình trong đây táp ng khác chi v nực cười, thích thể hiện ra lập thớt riêng mà chơi cứ chực chờ thể hiện làm lol

xưa mua con xiaomi hút bụi về, má vs bà dì cũng kiu phí tiền, hút ko sạch, phải quét lại, xài tới bi h, hôm nào đem con đấy dấu phát lại hỏi nhặng lên con robo hút bụi đâu ngày cho nó hút 3 lần, sạch trơn, mát rượi cái nhà

quét nhà nhanh đấy, tốn tiền mua chi đi mà quét sẽ lại có ối thằng vô nói thế
Thím dùng Mi 1 hay 2 thế? E cũng đang thấy thích. Đọc rv của thím máu lên não nhiều.
Năm nay tiêu nhiều tiền quá!

Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp
Old 21-12-2018, 17:27
mhbbnsbtcm's Avatar
mhbbnsbtcm mhbbnsbtcm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kimanuk View Post
Còn về tiền điện nước thì công suất MRB rơi vào 0.9-1.4kwh tùy chế độ rửa, mỗi lần 1:30-3:30 h từng chế độ. Nước thì 9 lít -12 lít. Riêng nước thì tiết kiệm hơn rửa tay cực nhiều
thấp nhất 1.35kw/lần, cao nhất thì 5kw/lần tháng loanh quanh thêm cho tầm 80kw đi (ko phải lúc nào cũng max công suất) thì cũng ko thêm bao nhiu tiền nhà tiền điện mỗi tháng cũng loanh quanh 500k thêm tí ko nhiu thì hợp lý r

Quote:
Giờ mà phát card thì lại chả xun xoe vội thím ạ
ậy cái này mình cũng xun xoe ké theo lun haha
Gã nghĩ thầm, đâu phải cứ đi mới là dũng cảm, ở nhà là chết nhát. Ở nhà để đương đầu, gánh vác với hàng tá trách nhiệm trên vai, ở nhà vì dám sẵn sàng gạt thú vui, sở thích đi chơi xa qua một bên vì gia đình, người thân thì cũng có thể gọi là dũng cảm vậy.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 17:31
mhbbnsbtcm's Avatar
mhbbnsbtcm mhbbnsbtcm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tiny toon View Post
Bác này làm mình quyết cái con robot rồi đấy
Quote:
Originally Posted by mountain90 View Post
Thím dùng Mi 1 hay 2 thế? E cũng đang thấy thích. Đọc rv của thím máu lên não nhiều.
Năm nay tiêu nhiều tiền quá!

con mi 1 bác, nhà nuôi 2 con chó nữa, mình cho nó hút 3 ngày 1 lần, sạch trơn mát rượi, 2-3 ngày đổ hộp chứa 1 lần là xong tùy chỉnh chế độ hút, khỏe re, có cho quét cả nhà, hoặc giấu vô phòng cho nó hút riêng phòng ngủ cũng đc.
lúc nó chạy nó sẽ đi vòng hết nhà 1 lần vẽ map, sau đó mới đi quét lại

Gã nghĩ thầm, đâu phải cứ đi mới là dũng cảm, ở nhà là chết nhát. Ở nhà để đương đầu, gánh vác với hàng tá trách nhiệm trên vai, ở nhà vì dám sẵn sàng gạt thú vui, sở thích đi chơi xa qua một bên vì gia đình, người thân thì cũng có thể gọi là dũng cảm vậy.

Last edited by mhbbnsbtcm; 21-12-2018 at 17:33.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 17:32
kimlink's Avatar
kimlink kimlink is offline
Senior Member

Có hơn chục củ thì xoắn gì nhỉ mua 1 cái về dùng cho sướng.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 17:38
mountain90's Avatar
mountain90 mountain90 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mhbbnsbtcm View Post
con mi 1 bác, nhà nuôi 2 con chó nữa, mình cho nó hút 3 ngày 1 lần, sạch trơn mát rượi, 2-3 ngày đổ hộp chứa 1 lần là xong tùy chỉnh chế độ hút, khỏe re, có cho quét cả nhà, hoặc giấu vô phòng cho nó hút riêng phòng ngủ cũng đc.
lúc nó chạy nó sẽ đi vòng hết nhà 1 lần vẽ map, sau đó mới đi quét lại

https:\\2.pik.vn/20181cdbd21d-7627-4c24-ae13-d476b832e91b.png (Ảnh)
Review có tâm quá. Em cân nhắc làm 1 con về dọn nhà cho thầy u vậy, nhà 100m2 x 4 tầng, quét há mồm!

Old 21-12-2018, 17:55
hakuren's Avatar
hakuren hakuren is offline
Senior Member

Quote:
Thớt ở đâu, ở HN thì thằng e đang thanh lý con bosch mua obz nó k biết xài. Chắc vừa bán vừa cho. Electrolux mấy năm nay toàn bị xếp vào top máy rửa bát tệ nhất năm thôi
Thế giá bn thím? Kích cỡ thế nào?
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 18:42
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Thớt ở đâu, ở HN thì thằng e đang thanh lý con bosch mua obz nó k biết xài. Chắc vừa bán vừa cho. Electrolux mấy năm nay toàn bị xếp vào top máy rửa bát tệ nhất năm thôi
Bác ơi, bác cho em xin mã máy đó hoặc cho em xin số đt, hoặc FB của em bác được không ạ? Em cũng đang tính làm một con Bosch cho obz. Em cảm ơn ạ.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 19:02
komono komono is offline
K.I.A

Nhà mình dùng bosch chỉ phàn nàn là giá đắt , hỏng thì sửa khá tốn kém
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 19:17
cknight_159 cknight_159 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by .CuuVuiVe. View Post
Cũng đang xem rv mấy con. Cái đắn đo nhất là nó rửa lâu quá.
Hóng ở thớt này xem có đc tin hữu ích gì k

Gửi từ Samsung SM-A510F bằng vozFApp
Bác mua cái máy Bosch 13 bộ ấy, loại SMS25KI00E đời mới có 3 khay rửa rất ok, máy đời trước chỉ có 2 khay, như nhà em hồi đó lắp đặt xong là 15.5tr, thêm cái chân đế 200k với bột rửa, nước bóng, muối nữa là 300k, tổng vệ sinh 16tr, hình như có chỗ bán còn rẻ hơn. Dùng rất ok, cả ngày xong bữa tối mới cho rửa thì lo gì rửa lâu đâu bác. Sáng ngủ dậy là lại có bát đũa khô ráo rồi.
Còn nếu bác lo nó tốn điện thì không hề nhé, ngày nào em cũng rửa 1 lần, có hôm còn 2 lần, mà tiền điện chẳng thấy tăng mấy, theo em ước lượng chỉ tăng tầm 100k-150k.
Riêng nước thì còn tốn ít hơn so với rửa tay. Em dùng máy này 3 tháng rồi, tháng nào tiền nước ít hơn so với thời gian trước. 3 tháng rồi mà vẫn chưa hết 1 túi bột rửa, 1 chai nước bóng mua hồi đầu, muối thì còn rất nhiều.
Túm lại là không hề tốn tẹo nào mà dùng lại rất sung sướng cái người. Đặc biệt là nhìn các loại ly tách thủy tinh sẽ thấy MRB nó đáng tiền cỡ nào. Bát dính cơm khô cứng lại thường nếu rửa tay là phải ngâm 1 thời gian thì em mới rửa sạch được, mà giờ em cứ tương vào máy thôi, nó rửa được sạch bong.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 20:34
twosu9x's Avatar
twosu9x twosu9x is offline
Member

Quote:
Originally Posted by cknight_159 View Post
Bác mua cái máy Bosch 13 bộ ấy, loại SMS25KI00E đời mới có 3 khay rửa rất ok, máy đời trước chỉ có 2 khay, như nhà em hồi đó lắp đặt xong là 15.5tr, thêm cái chân đế 200k với bột rửa, nước bóng, muối nữa là 300k, tổng vệ sinh 16tr, hình như có chỗ bán còn rẻ hơn. Dùng rất ok, cả ngày xong bữa tối mới cho rửa thì lo gì rửa lâu đâu bác. Sáng ngủ dậy là lại có bát đũa khô ráo rồi.
Còn nếu bác lo nó tốn điện thì không hề nhé, ngày nào em cũng rửa 1 lần, có hôm còn 2 lần, mà tiền điện chẳng thấy tăng mấy, theo em ước lượng chỉ tăng tầm 100k-150k.
Riêng nước thì còn tốn ít hơn so với rửa tay. Em dùng máy này 3 tháng rồi, tháng nào tiền nước ít hơn so với thời gian trước. 3 tháng rồi mà vẫn chưa hết 1 túi bột rửa, 1 chai nước bóng mua hồi đầu, muối thì còn rất nhiều.
Túm lại là không hề tốn tẹo nào mà dùng lại rất sung sướng cái người. Đặc biệt là nhìn các loại ly tách thủy tinh sẽ thấy MRB nó đáng tiền cỡ nào. Bát dính cơm khô cứng lại thường nếu rửa tay là phải ngâm 1 thời gian thì em mới rửa sạch được, mà giờ em cứ tương vào máy thôi, nó rửa được sạch bong.
Nhớ ko lầm thì có bác post link con SMS25KI00E này đang sale còn 13tr đấy thím nào máu quá thì hốt
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules