Thread Tools
Old 17-12-2018, 10:46
bekhanhxinh bekhanhxinh is offline
Senior Member
Re: Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

Con mm giống như dòng BV , tốt nhưng ko phù hợp khí hậu Việt Nam! .
Reply With Quote
Old 18-12-2018, 13:34
mr.ckkim's Avatar
mr.ckkim mr.ckkim is offline
Đã tốn tiền

Có thím nào dùng sản bộ sản phẩm Garden này chưa ạ. Em mới có dịp dùng thử 1-2 lần mà cảm thấy rất ổn đặc biệt là phục hồi tóc khô sơ. Lên mạng sợt thử thù thấy xuất sứ từ Đức nhưng mà giá quá rẻ rồi lại có thông tin là ko phải từ Đức nữa. Mong các thím review

Sent from my iPhone 7 pu using vozForums
Đảm bảo uy tín, nhanh chóng, thẻ cào nạp được mới nhận tiền.
Zalo: 01686.855.315
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 19:58
TheShield123 TheShield123 is offline
Senior Member
Re: Page 745 - Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

Mấy bác cho em hỏi tý, nếu buổi tối mình gội đầu xong sau đó xịt prestyle( bona fide) va say toc nhưng ko dùng wax hay pomade gì cả ,mục đích là để tóc vào nếp . Vậy cho hỏi mình để tóc như vậy rồi ngủ thì có hại tóc ko thế

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Old 19-12-2018, 21:17
sammy1705's Avatar
sammy1705 sammy1705 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by TheShield123 View Post
Mấy bác cho em hỏi tý, nếu buổi tối mình gội đầu xong sau đó xịt prestyle( bona fide) va say toc nhưng ko dùng wax hay pomade gì cả ,mục đích là để tóc vào nếp . Vậy cho hỏi mình để tóc như vậy rồi ngủ thì có hại tóc ko thế

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Ngoài mấy con cứng cứng kiểu sidekick hay quicksand thì thoải mái đi bác
Old 20-12-2018, 08:35
khukhakhukho90 khukhakhukho90 is offline
Junior Member

Hi các bác, các bác cho em hỏi tóc em mỏng, mềm, thì dùng loại nào vuốt được ạ, em đang dùng By Vilain Silver Fox nhưng nó cứ ẹp xuống í ạ :(
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 09:02
anhthai125's Avatar
anhthai125 anhthai125 is offline
Senior Member

Nhà em còn 1 lô Volcanic clay giác 250k (giá thị trường 300k) tặng kèm cả lược bán nguyệt rất tiện lợi cho các bác ạ

Volcanic là một sản phẩm của Apestoreman đến từ Singapore với giá cả cực kì hợp lí mà hiệu năng sản phẩm lại tốt. Đặc biệt là không có Pareben gây hại cho tóc). Phù hợp cho bác nào mới sử dụng các sản phẩm tạo kiểu ạ.

Bác nào có nhu cầu thì cứ alo em là có sáp dùng : 0904729191

Reply With Quote
Old 20-12-2018, 09:08
anhthai125's Avatar
anhthai125 anhthai125 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khukhakhukho90 View Post
Hi các bác, các bác cho em hỏi tóc em mỏng, mềm, thì dùng loại nào vuốt được ạ, em đang dùng By Vilain Silver Fox nhưng nó cứ ẹp xuống í ạ :(

Vậy thì bác tham khảo con Volcanic Clay đi ạ. Hold khủng mà khá nhẹ hợp dùng mùa đông. Bên em đang bán với giá 250k tặng kèm lược bán nguyệt ạ
Link review em nó https://youtu.be/nlm5DOm3j5M
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 10:53
TheShield123 TheShield123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sammy1705 View Post
Ngoài mấy con cứng cứng kiểu sidekick hay quicksand thì thoải mái đi bác

Cảm ơn bác nhé để test thử
Old 20-12-2018, 16:33
hieu29791's Avatar
hieu29791 hieu29791 is offline
Senior Member

Tóc em thuộc loại mỏng, mật độ dày, dàu, xu hướng mọc tóc chỉa xuống nhiều. Sau khi dùng combo dầu gội + xả + bona + rr vài tháng thì em nhận thấy là combo này hoàn hảo nếu như tóc không quá ..... khô. Sờ tóc như rơm.
Không hài lòng lắm nên em mua thử reuzel tonic về combo với con rr. Dùng thử tầm 1 tuần thì em nhận ra là tóc rất là mượt, reuzel cung cấp độ ẩm rất tốt, sờ lên tóc rất thích, mỗi tội hold + vol kém combo trước rất xa Em đã thử sấy kỹ hơn Combo 1 nhưng kết quả không ăn thua.
Em rút ra là con reuzel tonic này nó cũng làm nặng tóc hơn kha khá so với con bona(Reuzel nặng + RR nặng + tóc mỏng -> sụp tóc nhanh vl). Còn con bona thì cảm giác nó làm cho sợi tóc khô + cứng hơn, nên hold + vol rất sướng.
Trước em xài bona pre xong tóc đc tầm 90%, finish nhẹ = rr là ổn. Combo này chiến cả ngày, đội+tháo mũ bh thường xuyên, vì em đi làm trưa về nhà ăn cơm, tính ra tầm 4 lần đội+tháo mũ mà tóc vẫn ngon lành. Xài reuzel thì mặc dù sấy kỹ hơn nhưng không lên vol nhiều + hold được tầm 50% so với lúc finish bằng rr. Và sau vài lần đội+tháo mũ là gg.
Hiện tại vẫn đang loay hoay tìm combo ưng í nhất. Các bác tư vấn hộ em xem có combo nào ổn so với chất tóc em. Chắc sắp tới em thử bona + một con matte paste nào đó , còn Reuzel tonic thì cũng chưa có lời giải.
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 17:43
Admin DVT's Avatar
Admin DVT Admin DVT is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hieu29791 View Post
Tóc em thuộc loại mỏng, mật độ dày, dàu, xu hướng mọc tóc chỉa xuống nhiều. Sau khi dùng combo dầu gội + xả + bona + rr vài tháng thì em nhận thấy là combo này hoàn hảo nếu như tóc không quá ..... khô. Sờ tóc như rơm.
Không hài lòng lắm nên em mua thử reuzel tonic về combo với con rr. Dùng thử tầm 1 tuần thì em nhận ra là tóc rất là mượt, reuzel cung cấp độ ẩm rất tốt, sờ lên tóc rất thích, mỗi tội hold + vol kém combo trước rất xa Em đã thử sấy kỹ hơn Combo 1 nhưng kết quả không ăn thua.
Em rút ra là con reuzel tonic này nó cũng làm nặng tóc hơn kha khá so với con bona(Reuzel nặng + RR nặng + tóc mỏng -> sụp tóc nhanh vl). Còn con bona thì cảm giác nó làm cho sợi tóc khô + cứng hơn, nên hold + vol rất sướng.
Trước em xài bona pre xong tóc đc tầm 90%, finish nhẹ = rr là ổn. Combo này chiến cả ngày, đội+tháo mũ bh thường xuyên, vì em đi làm trưa về nhà ăn cơm, tính ra tầm 4 lần đội+tháo mũ mà tóc vẫn ngon lành. Xài reuzel thì mặc dù sấy kỹ hơn nhưng không lên vol nhiều + hold được tầm 50% so với lúc finish bằng rr. Và sau vài lần đội+tháo mũ là gg.
Hiện tại vẫn đang loay hoay tìm combo ưng í nhất. Các bác tư vấn hộ em xem có combo nào ổn so với chất tóc em. Chắc sắp tới em thử bona + một con matte paste nào đó , còn Reuzel tonic thì cũng chưa có lời giải.
Tóc mỏng thì phải chịu khô thôi bác, tất cả các loại sáp dành cho chất tóc mỏng thì thường đều khô . Tuy sờ hơi khó chịu nhưng hold tốt và nó làm cho tóc trông dày và kín hơn, chỉ có sờ mới biết tóc mỏng. Giờ chỉ có cách mix một chút argan oil vào bona lúc prestyle thì sẽ mượt hơn với cả nhìn tóc cũng óng ả
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules