Thread Tools
Old 16-11-2018, 16:44
West_World West_World is offline
Senior Member
Chia sẻ kinh nghiệm mua đồ cũ (cách kiếm tra body, lens cũ, địa điểm uy tín...)

Mình thấy thị trường đồ cũ rất sôi động nhưng bản thân chưa có kinh nghiệm gì nên mình lập thớt mong được học hỏi những kinh nghiệm quý giá của các bác ạ.

Bác nào hay mua đồ cũ biết cách kiểm tra sản phẩm, hoặc biết những địa điểm uy tín thì có thể chia sẻ lên đây để mọi người có thể đúc rút kinh nghiệm, qua đó tránh mất tiền oan khi mua phải sản phẩm lởm đc mông má ở những nơi thiếu uy tín, từ đó hạn chế gian thương cũng như nhằm cải thiện 1 thị trường vốn dĩ đầy màu mỡ nhưng cũng chứa nhiều rủi ro này.

Hiện mình lướt qua nhattao thì thấy có 2 chỗ ở HN nhìn có vẻ uy tín (qua thâm niên làm ăn, qua cmt bình phẩm của thớt, qua đánh giá trên fb) nhưng ko rõ thực tế ra sao, cứ post lên đây cho các bác tham khảo
Reply With Quote
Old 16-11-2018, 21:06
TheEnd_KYS TheEnd_KYS is offline
Senior Member
Re: Chia sẻ kinh nghiệm mua đồ cũ (cách kiếm tra body, lens cũ, địa điểm uy tín...)

Kinh nghiệm mua đồ máy ảnh cũ thì search ra cả chục trang tiếng việt lẫn trăm clip youtube.
Reply With Quote
Old 16-11-2018, 21:15
West_World West_World is offline
Senior Member
Re: Chia sẻ kinh nghiệm mua đồ cũ (cách kiếm tra body, lens cũ, địa điểm uy tín...)

Quote:
Originally Posted by TheEnd_KYS View Post
Kinh nghiệm mua đồ máy ảnh cũ thì search ra cả chục trang tiếng việt lẫn trăm clip youtube.
Thì làm cái này tổng hợp cũng tốt hơn chứ bác. Biết đâu thợ sửa có những mánh khóe mà cách kiểm tra thông thg ko phát hiện đc thì những ai biết mánh khóe này có thể cảnh báo với mọi người luôn để phòng tránh.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules