Thread Tools
Old 06-11-2018, 08:57
itsmeaj's Avatar
itsmeaj itsmeaj is offline
Senior Member
Re: Báo danh những ai hóng Red Dead Redemption 2 lên PC

Quote:
Originally Posted by hsgduba View Post
1080 bán được rồi hả bác
Bán với giá đó khó lắm, ng mua thì cứ đòi card gamer mà giá cỡ card cày coin họ mới chịu mua, nghịch lý lắm.

Cũng may có thằng bạn muốn trade từ 1060 3GB + bù tiền lên nên mình trade luôn. Để con 1060 3GB làm backup
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:01
nhnam14's Avatar
nhnam14 nhnam14 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by RuaConHamChoi View Post
Em hỏi khí không phải? Sao toàn mấy bác nick lâu năm mà phát biểu ngu như lồng vậy?
Bác trên: em là em đéo phải dạng suốt ngày cắm mặt chạy Grab, vã quá vào hàng net chém gió cho sướng như bác. Cãi qua cãi lại được cái đéo gì? Chi bằng ta cứ set kèo để chứng minh ý kiến của mình là đúng. Nhanh, gọn, lẹ.
Nhưng rõ ràng mấy bác kia đéo dám theo kèo. Điều đó chứng tỏ ai phát biểu xàm lồng cho sướng miệng hả bác?

Bác dưới: lão Xì Gà khẳng định em đéo có tiền mua PS4, giờ muốn mua phải xin mẹ. Thì em làm kèo em mua PS4 bằng tiền tiết kiệm mang tên em cách đây hơn 1 năm (chứ không phải tiền vừa xin mẹ mua PS4 để theo kèo này).

Kèo nó là như vậy, chứ đéo phải dám hay không dám mua PS4. Ông Xì Gà đâu có bảo em không dám mua PS4.
Nick lâu năm mà đọc xong đéo biết ý nghĩa gì thì xàm lông để chứng tỏ điều gì vậy bác?
tôi thấy ông vừa cùn vừa mất dạy, đm ông chứ ông lôi vk người ta vào làm gì, ngứa mắt thì tôi nói, còn kiểu khoe gears xong vào chê người này chạy grab rồi thì set kèo khoe tiền này nọ, tôi nói thật, người có tiền thường là đéo mang đi khoe đâu
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:13
warriorsorochilu's Avatar
warriorsorochilu warriorsorochilu is offline
Senior Member

Càng về sau chất lượng debate càng đi xuống
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:16
RuaConHamChoi's Avatar
RuaConHamChoi RuaConHamChoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhnam14 View Post
tôi thấy ông vừa cùn vừa mất dạy, đm ông chứ ông lôi vk người ta vào làm gì, ngứa mắt thì tôi nói, còn kiểu khoe gears xong vào chê người này chạy grab rồi thì set kèo khoe tiền này nọ, tôi nói thật, người có tiền thường là đéo mang đi khoe đâu

Đúng. Em đéo có nhiều tiền. Em cũng chưa hề khoe em có nhiều tiền. Bác quote dòng nào em nói em có nhiều tiền thử xem? Chỉ hơn 100 củ để chung cho các bác. Nhưng sao set kèo ăn tiền thì đéo bác nào dám chơi vậy?
Còn cái chuyện lôi vợ thì các bác có thể về hỏi ý kiến vợ mà. Nếu vợ các bác không chịu thì các bác có thể vào đây nói rằng vợ anh nó không chịu. Em hoàn toàn thông cảm. Các bác tự tin vào những gì mình phát biểu, tự tin mình thắng thì sao đéo dám về hỏi vợ? Khi thắng thì được 100 củ, vợ các bác cũng đâu bị sứt mẻ gì? Hay các bác chỉ sủa cho sướng miệng, đéo cần biết đúng sai?

Còn cái gear là do ông Xì Gà bảo em đéo có tiền mua PS4, em chỉ chứng minh nếu không mua Gear thì em hoàn toàn đủ tiền mua PS4. Nhưng em không mua vì em chỉ thích chơi game trên PC. Và em chờ game này nó lên PC.
Em nói gì cũng phải có bằng chứng. Em đâu thể nào thuyết phục được người khác rằng em đủ khả năng mua PS4 nếu thật ra em chỉ đang xài cái lap ghẻ mua 2nd thời Tống chẳng hạn?

Trẻ trâu nó chém gió kiểu đó em đéo chấp làm gì. Đằng này các bác già rồi, phát biểu đéo cần suy nghĩ, chê người khác đéo có tiền mua PS4, đéo có tiền mua game bản quyền....

Last edited by RuaConHamChoi; 06-11-2018 at 09:28.
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:34
Manhcuongc88 Manhcuongc88 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhnam14 View Post
Nói chung cá mè 1 lứa với nhau thôi, người tử tế thì cũng chả móc máy người ta chuyện ko có tiền bao giờ cả. Chí có mấy thanh niên đang bám váy mẹ, đùng 1 phát đi làm có chút tiền mới lôi cái luận điệu bám váy mẹ, rồi ko có tiền mua cái này cái nọ... Mà đã ko tử tế thì bị thằng cùn nó xỏ cho thôi.
Que to quá cắt đôi ảnh hưởng đéo gì mà các cháu sồn sồn lên
Quote:
Originally Posted by alo234 View Post
Tất nhiên cãi nhau với mấy thằng ngoại đạo thì kiểu gì chả được, hê hê
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:48
khoilavodich's Avatar
khoilavodich khoilavodich is offline
Đã tốn tiền

Kèo này khá thơm, bỏ ra 11tr 12tr được địt vợ thằng khác còn được đái ỉa lên đầu nó, là mình thì mình cũng xin tiền mẹ mua, tết lì xì trả lại ngán gì
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 09:48
karz_code47's Avatar
karz_code47 karz_code47 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thinh1307 View Post
Khái niệm gạ kèo từ xưa đến giờ là một bên A đưa ra thách thức khi bên B lăng mạ xúc phạm hoặc gây xích mích bên A. Lời thách thức được đưa ra không dựa trên luật lệ hay bảng hiến chương nào không cần quy củ hay luân thường đạo lý, chấp nhận hay không là ở bản thân , còn máu hơn thì đưa thêm phần thưởng vào hoặc set lại yếu tố trong kèo đó cho hợp lý chứ sao lại bàn ra . Ruaconhamchoi đã đưa ra yêu cầu của mình còn bác kia có chịu hay không không thì bác nói không chơi còn chịu chơi thì bác chơi. Lôi vợ con hay không lôi tài sản nhà ra chơi cũng được lấy danh dự ra chơi cũng được nó như Xì tố Poker thôi mà
Quote:
Originally Posted by RuaConHamChoi View Post
Rõ ràng bác Mr.Cigar xúc phạm em khi khẳng định hiện giờ muốn mua máy PS4 em phải xin tiền mẹ.

Bác ấy chắc hẳn là người đã trên 18 tuổi (nick voz từ 2008). Bác ấy đã đủ tuổi chịu trách nhiệm cho những lời mình đã nói ra. Còn nếu là trẻ trâu cấp 1 thì không ai trách bác ấy cả, trẻ trâu nói xàm lông cũng là chuyện bình thường.

Bác Mr.Cigar đã khẳng định bằng rất nhiều post rằng muốn mua PS4 thì giờ em phải xin tiền mẹ. Việc ấy chứng tỏ bác Mr.Cigar tin chắc vào điều đó. Nếu chắc chắn thắng 100% thì sao bác ấy không dám chơi kèo này? Thắng thì vợ bác ấy chẳng sao, lại còn có 100 củ tha hồ mua thêm game PS4 thẩm du 2X FPS.

Rõ ràng bác ấy không dám chơi kèo này. Vì bác ấy sợ thua. Mà sợ thua thì khác gì bác ấy đang tự đái vào chính mặt mình và đái cả vào mặt đám bần nông console peasant nào thường chê anh em PC không có tiền mua PS4.

Như con chó cụp đuôi thì làm gì còn danh dự? Thời xưa người ta còn dám đấu súng mất mạng để bảo vệ danh dự.

Chỉ có bọn trẻ trâu sống ảo, nói không suy nghĩ là mình nói cái lol gì thì chẳng cần danh dự để làm gì.

Bác nói chỉ có chuẩn.
Nói như ông post trên thì dùng tiền để set kèo cũng không đúng à? Vì tiền là của chung 2 vợ chồng?

Mình cũng thấy lạ là sao cứ gạ kèo địt vơ người ta. Chuyện mâu thuẩn giữa đàn ông với nhau thì tự 2 người giải quyết với nhau, lôi người thứ 3 ko liên quan ra set kèo làm gì thì nhận dc câu trả lời này của 2 master race.

Rồi lại mở mồm ra bảo "thèm địt vợ của mấy thg xàm lông". Đúng là thượng đẳng. Mình tính bần nông thì thg nào xàm lông mình ko dám dây dưa vào huống chi gạ kèo địt vợ nó. Bẩn hết chim cò của mình.
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 10:19
ht.tux ht.tux is offline
Senior Member

ko dám qua bên kia sợ spoil, vô đây hóng bản chất của mấy thanh niên thượng đẳng như thằng rùacon
R5 3600 | MSI B450 Tomahawk MAX | G.Skill Ripjaws V 4x8GB DDR4 3000 | Gigabyte RX590 8GB | Samsung 860 Evo SATA 1TB+500GB | Noctua NH-U14S | Corsair RMx 750 | NZXT H510 | Gentoo Linux + bspwm + polybar + no dm/startx only
MacBook Pro early 2015 | MacBook Pro 2019 two TB3 | iPhone 8 (red) 64GB | PS4 Pro | LG 55UJ632T
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 10:21
warsong's Avatar
warsong warsong is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khoilavodich View Post
Kèo này khá thơm, bỏ ra 11tr 12tr được địt vợ thằng khác còn được đái ỉa lên đầu nó, là mình thì mình cũng xin tiền mẹ mua, tết lì xì trả lại ngán gì
Mà có phải bỏ ra 11 12tr ko đâu, thêm dc con ps4 pro về còn gì -> địt vợ thằng khác free luôn. kèo éo gì muốn ngồi lên đầu người ta, hoạ thằng dở có máu ntr nó mới chơi cái kèo này
Battle.net BattleTag: warsong#6293
Reply With Quote
Old 06-11-2018, 10:38
RuaConHamChoi's Avatar
RuaConHamChoi RuaConHamChoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by warsong View Post
Mà có phải bỏ ra 11 12tr ko đâu, thêm dc con ps4 pro về còn gì -> địt vợ thằng khác free luôn. kèo éo gì muốn ngồi lên đầu người ta, hoạ thằng dở có máu ntr nó mới chơi cái kèo này
Sao toàn mấy bác đéo đọc kỹ nhỉ?
Kèo 100 triệu vs địt vợ chứ có phải kèo 12 triệu đâu.
Bác Xì Gà khẳng định em không có tiền mua PS4, giờ muốn mua phải xin mẹ. Thì em set kèo em mất 100 triệu nếu em không mua được PS4 bằng tiền của em (chứng minh bằng sổ tiết kiệm mang tên em đã gửi ngân hàng cách đây hơn 1 năm).
Rõ ràng là kèo 100 củ chứ có phải 12 củ như các bác nói đâu. Á hậu Thư Dung ngon vậy nó cũng chỉ có giá 7000 Trump (nó cũng không được lấy hết 7000, cùng lắm 4000, còn phải chi cho thằng ma cô nữa). Kèo này thắng thì bác ấy hưởng trọn 100 củ, nếu thích làm ma cô thì bắt vợ chia cho 50 củ xài riêng cũng được.

Còn nếu không dám chơi thì bác Xì Gà chỉ cần đính chính: anh còn trẻ trâu nên hay nói xàm lông vậy thôi. Chứ anh biết chú đủ tiền mua PS4 mà.

Last edited by RuaConHamChoi; 06-11-2018 at 10:49.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules