Closed Thread

Thread Tools
Old 21-09-2018, 09:14
pegavuive's Avatar
pegavuive pegavuive is offline
Senior Member
Xin Mọi Người Giúp Đỡ

23h45 ngày 20/12/2018
Lời nói đầu em xin cảm ơn anh Dâu đen người đầu tiên giúp em hôm nay , xin cảm ơn anh Huân và ace trên group Facebook đã vận động giúp đỡ em , xin cảm ơn anh chị diễn đàn mình đã gọi điện an ủi động viên, gửi tiền giúp em làm ma chay cho mẹ , cảm ơn đời trong lúc khó khăn nhất đã cho em gặp được mọi người , sau biến cố này em sẽ mạnh mẽ hơn nữa , sẽ thay đổi bản thân mình , cố gắng nuôi dạy thằng em trưởng thành làm người có ích cho xã hội , em xin cảm ơn mọi người, cảm ơn những người em đã từng gặp, đã tặng em cái áo đôi giày, cảm ơn những anh chị dù chưa gặp nhau hay nói với nhau câu nào vẫn sẳn lòng giúp đỡ gia đình em trong suốt 3 tháng qua , cầu mong mọi sự bình an, may mắn sẽ đến với tất cả mọi người , em xin cảm ơn.
ngày 20/12
Dì em gọi báo em sáng dì ra chợ bán thì mẹ em đi dạo quanh xóm chơi, lúc 11h bả về không thấy tưởng còn bà tám nên ko quan tâm đi nấu cơm, 11h30 vẫn chưa về nên dì em đi quanh xóm kiếm thì mọi người nói về lúc 10h rồi, lúc đó mới hoảng hồn nhờ mọi người kiếm phụ , thì thấy mẹ em cắm mặt xuống mương nước , mà khúc này gần cồn cách nhà tới 2km , dì em và mọi người nói do mẹ em trượt té đập đầu xuống mà do sức khỏe mẹ còn yếu sau đợt xạ trị hôm trước nên ko kêu cứu hay ngồi dậy đc , đau quá mấy bác ơi, bao nhiêu công sức của em và mọi người, vì đồng tiền em ko bên cạnh chăm sóc mẹ đc , cầu xin mọi người giúp em 1 ít em làm đám tang cho mẹ em , tiền bạc sau điều trị đầu tháng hết rồi, em mới tích cóp đc hơn 3tr , Ông trời ổng ác quá, sao lại xảy ra vào lúc này chứ .......

ngày 1/12/2018
Hôm nay đầu tháng rồi, còn 5 ngày nữa mẹ em xạ trị đợt cuối xong nghỉ ngơi đến tháng 3 mới tiếp tục điều trị, tháng 11 vừa rồi em cày cũng chưa đạt mục tiêu vì 1 phần shop ruột nghỉ 1 tuần đi Quảng Đông đánh hàng Tết, nên đợt này tiền điều trị thiếu hụt khá nhiều, mong mọi người ở SG có điều kiện giúp cho em vay 1 khoản tiền là 7tr em góp mỗi ngày 250k ạ , thật sự trong khoản thời gian vừa qua mọi người đã giúp mẹ con em khá nhiều, nhưng vì chữa trị cho mẹ em đợt này nữa rồi 3 tháng sau mới phải điều trị tiếp nên em sẽ có nhiều thời gian tích cóp tiền bạc, mong mọi người ai có đọc xem xét giúp em, em cảm ơn ạ .
Update ngày 7/11/2018
Hôm nay mẹ em vào đợt xạ trị sau 3 đợt hóa trị , tình hình sức khỏe khả quan hơn rất nhiều, đc bác sĩ khen có tiến triển tốt em vui lắm, đc như ngày hôm nay là nhờ sự giúp đỡ của tất cả anh chị cô chú diễn đàn, em và mẹ cảm ơn tấm lòng của mọi người rất nhiều.
Update ngày 17/10
Ngày 11/10 Em đc 1 bác vozer nhận làm ship ruột cho shop quần áo của vợ ảnh, ngày nào cũng 9 10 đơn mỗi đơn ảnh ưu ái trả em 40k + cộng với em chạy goviet mỗi ngày bình quân cũng thu nhập 500k có hôm 800k , nhưng ngặt 1 cái tiền cọc đơn hàng nhiều quá, dao động từ 4-8tr 1 ngày ,mà em thì ko thể xin ko cọc đc vì ảnh đã ưu ái tiền ship hơn người khác rồi, mắc công vì giúp em 2 vợ chồng cãi nhau lại ko hay, hôm 15 em đã vét hết tiền trả tiền xét nghiệm và tiền thuốc hóa xạ trị cho mẹ rồi, nên em mong mọi người ai có dư có em vay 1 ít em làm vốn để chạy ship và goviet hàng ngày , vì 2 việc này kết hợp lại cho thu nhập khá cao nên em có thể nghĩ việc làm đêm, mong mọi người giúp em ,cho em vay 1 số vốn em trả dần từng tháng ạ , em sẽ viết giấy vay tiền + cccd có địa chỉ nhà đang thuê của 1 bác vozer và số đt anh chủ shop cũng là vozer cho mọi người xác minh, em cảm ơn mọi người đã đọc
Sẳn đây em nhận ship tất cả các quận nội thành tp.hcm , các anh chị cô chú ai cần ship gì ủng hộ em ạ.
Update ngày 15/10
Hôm nay mẹ em lên nhập viện làm các xét nghiệm và vào liệu trình điều trị lần 3 , tổng số tiền là 27tr200k ( số tiền mọi người giúp em ngày 10/10 là 17tr850 ) , rất cảm ơn tấm lòng của anh chị cô chú diễn đàn đã giúp đỡ gia đình em thời gian qua .
Update ngày 10/10
Hôm nay em đc anh chị trên diễn đàn và anh labatvi giúp 1 khoản tiền rất lớn đối với em, em rất biết ơn tấm lòng của mọi người, và như em đã nói, em sẽ done topic này tại đây, vì em cầu xin sự giúp đỡ lần cuối thôi, em biết là ko thể cứ trông mong sự giúp đỡ của mọi người hoài đc , bây giờ đã đủ tiền mua gói trị liệu cho mẹ em rồi, cũng hy vọng sau hôm nay bệnh tình của mẹ em sẽ tốt hơn, em sẽ ko phải lên đây up bài từ sáng đến tối làm phiền mọi người nữa, lời cuối cùng em xin chúc tất cả cả mọi người và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, bình an .
update ngày 6/10
hôm 5 tháng 10 mẹ em lên tái khám và chuẩn bị đợt vào thuốc tiếp theo , vì 1 đợt thuốc là 20 ngày chi phí quá lớn , mà bây giờ em chỉ còn chưa đến 9tr , em quỳ xuống cầu xin mọi người giúp em thêm 1 lần này nữa thôi , em biết sức khỏe của mẹ em xấu đi rất nhìu ,tóc rụng gần hết, xương mục nhiều hơn nhìn thấy mẹ đau đớn từng ngày em ko chịu đc , em ko đành lòng trơ mắt nhìn mẹ mình hàng ngày quằn quại như vậy nên mặt dày lên cầu xin mọi người .cầu mong mọi người cứu giúp mẹ em thêm 1 lần , làm ơn ...
update ngày 3/10
Nhờ sự giúp đỡ của 1 bác Vozer giấu tên gần chợ Phú Lâm , 2 ae em đã có đc phòng trọ giá mềm , chi phí thuê + điện nước hàng tháng là 1tr2 , thật lòng ko biết nói gì hơn , em cảm ơn sự quan tâm , giúp đỡ của anh chị cô chú trên diễn đàn mình đã giúp đỡ em và gia đình vượt qua lúc khó khăn này .Sẳn cho em hỏi 1 chút mong anh chị ai còn dư 1 cái laptop cũ chỉ cần chạy đc các video bài tập khí công , bán rẻ em để mẹ em dưới quê tập hàng ngày ạ , vì điều kiện ko cho phép nên ko để mẹ ở lại SG được , em cảm ơn anh chị .
Update ngày 30/9
Hôm nay em có gặp mặt anh Wanimal vào lúc 18h30 , ae có trao đổi vài vấn đề về tình trạng bệnh và cuộc sống gia đình em , em đã đc anh ấy giúp đỡ trước mắt 1tr5 , em xin chân thành cảm ơn tấm lòng của anh và các chị đã giúp đỡ.
update ngày 29/9
anh chị trong forums có quen ai cho thuê phòng trọ loanh quanh q11 , tân phú tầm 1tr trở lại giới thiệu em với ạ vì kinh phí em ko đc dư dả , chỉ cần sạch sẽ có chỗ cho mẹ với em trai em ở là đc , nhà kia gia đình em ở ké nên giờ người ta cần nên lấy lại nhà , cảm ơn mọi người nhìu ạ .
update ngày 28/9/2018
sau 5 ngày ngưng thuốc , chờ kết quả điều trị đợt 1 để lên phác đồ tiếp theo của bác sĩ bệnh viện , mẹ em học khí công kết hợp ăn uống theo các bài dinh dưỡng cho người ung thư , sức khỏe + tinh thần có vẻ lạc quan hơn , mẹ vui vẻ hơn vì gặp và trò truyện với nhìu người , cảm ơn anh Hải người đã giới thiệu lớp KCYD cho mẹ em , cảm ơn các anh các chú trong forums đã quan tâm , ủng hộ gia đình em trong thời gian qua .
update ngày 26/9/2018
hôm nay là ngày thứ 3 mẹ em theo khóa điều trị bên lớp KCYĐ , mặc dù xương có dấu hiệu mục , và khá đau đớn khi thực hiện các động tác nhưng mẹ em vẫn cố gắng hết sức có thể , anh chị cô chú có người quen hoặc người nhà bị các vấn đề về ung thư nên ghé qua tham khảo thử , em thấy bên đây các thầy rất chuyên nghiệp bài bản , và đặc biệt là ko tốn chi phí gì hết .
update ngày 21/9/2018
hôm nay em chở mẹ đi qua lớp Khí Công Y Đạo Sài Gòn chữa trị theo sự giới thiệu của các bác trên diễn đàn , cầu mong có kết quả tốt vì bám viú vào thuốc ko thấy nhiều tiến triển khả quan . em cảm ơn các bác đã quan tâm đến gia đình em.
Tổng số tiền em được mọi người trên voz ủng hộ đến ngày 10/10 là 30tr930k, của chú Mr.keni 5tr mua xe , của thím Tủ ngày 15/08 là 13tr250 để trả vay nặng lãi khi làm tang cha .
Mọi sự giúp đỡ từ ngày 16/8 đến 30/9 em để mua thuốc và thanh toán chi phí xét nghiệm của mẹ, tháng vừa rồi tổng tiền thuốc hóa trị trong 20 ngày là 26tr và còn nhiều các chi phí khác.
Em tên Trần Hưng Phát ,
Đt: 0948724100
Tk sacombank : 060184776696 chi nhánh chợ lớn. Mong anh chị cô chú giúp đỡ gia đình em , còn nước còn tát nên em vẫn cố gắng làm 2 việc 1 ngày sáng chạy goviet , 20h em làm xưởng in để có tiền chữa trị cho mẹ .

Gửi bằng vozFApp

Gửi từ sony C3 của anh Jetman tặng bằng vozFApp

Gửi từ nhận ship toàn SG 0948724100 bằng vozFApp

Gửi bằng vozFApp

Last edited by pegavuive; 06-03-2019 at 14:51.
Old 21-09-2018, 15:18
pegavuive's Avatar
Senior Member
Re: Xin Mọi Người Giúp Đỡ

Up up up..
Old 21-09-2018, 19:37
cu.hanh.tay's Avatar
cu.hanh.tay cu.hanh.tay is offline
Senior Member

Tội nghiệp up cho em
Old 21-09-2018, 19:39
cu.hanh.tay's Avatar
cu.hanh.tay cu.hanh.tay is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pegavuive View Post
Bác squatt khôi phục topic của em lại giúp em với, em được anh Trung và anh Alex cho phép lập topic rồi mà
Cái này em inbox nói rõ cho bác ấy đừng xóa thread nữa
Old 21-09-2018, 20:46
pegavuive's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cu.hanh.tay View Post
Cái này em inbox nói rõ cho bác ấy đừng xóa thread nữa
Dạ em nói rồi, chắc hôm bữa auto delete nên dính chưởng
Old 21-09-2018, 20:57
fantasy4ever's Avatar
fantasy4ever fantasy4ever is offline
Member

Quote:
Originally Posted by pegavuive View Post
Dạ em nói rồi, chắc hôm bữa auto delete nên dính chưởng
Mẹ bạn đã đỡ chút nào chưa. Up giúp
Old 21-09-2018, 21:20
fantasy4ever's Avatar
fantasy4ever fantasy4ever is offline
Member

Up

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 10 characters.
Old 21-09-2018, 21:46
pegavuive's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fantasy4ever View Post
Mẹ bạn đã đỡ chút nào chưa. Up giúp
Dạ nay em dẫn mẹ đi qua khí công y đạo Sài Gòn cho các thầy khám và điều trị theo giới thiệu của mấy bác trên voz , sức khỏe thì giảm sút khá nhiều rồi , thôi thì có bệnh thì vái tứ phương, còn nước còn tát thôi...
Old 21-09-2018, 21:57
Lucifer0402's Avatar
Lucifer0402 Lucifer0402 is offline
Member

xin đc ủng hộ giấu giếm . best wishes for you
Old 21-09-2018, 22:05
chelseafc_1108 chelseafc_1108 is offline
Senior Member

AI của voz nó ban đấy
Dù chạy thế nào cũng không thắng được thanh xuân